What's new
Miễn bạn không lố hay đến đúng như ngày hết hạn visa thôi, còn lại hoàn toàn hợp lệ, an ninh nội địa vẫn cho bạn vào với hiệu lực 6 tháng ở Mỹ. Nhưng lần sau bạn renew hay phỏng vấn lại hơi khoai, vì CO sẽ tăm tia vào chỗ này. Thân

Từ 1/1/2018 thì USA đã ủy quyền cho Etihad Airways ( chỉ hãng này thôi nhé ) được làm thủ tục nhập cảnh khi đến Mỹ . Tại sân bay Abu Dahbi đã có nhân viên CBI của Mỹ ở đó làm thủ tục cho bạn rồi, nếu ko được nhập cảnh thì từ đó đi về VN cũng gần hơn, đỡ hơn phải bay hơn 10 tiếng nữa qua Mỹ mà ko được nhập cảnh :D

Từ 1/1/2018 thì USA đã ủy quyền cho Etihad Airways ( chỉ hãng này thôi nhé ) được làm thủ tục nhập cảnh khi đến Mỹ . Tại sân bay Abu Dahbi đã có nhân viên CBI của Mỹ ở đó làm thủ tục cho bạn rồi, nếu ko được nhập cảnh thì từ đó đi về VN cũng gần hơn, đỡ hơn phải bay hơn 10 tiếng nữa qua Mỹ mà ko được nhập cảnh :D

Dear bạn,

Tiện vậy hả bạn

Đợt mình đi Anh, cũng đi hãng này.

Thấy ok

Thân

Trước đó thì đúng , nhưng từ T8/2017 nếu bạn transit tại Nhật mà chuyến bay kế tiếp của bạn qua 12h đêm của ngày hôm đó, thì bạn phải có visa transit ( loại T ) của Nhật bạn nhé. Vd: bạn bay chuyến LAX đi SGN mà chuyến bay kế tiếp của bạn boarding lúc 0030 ngày hôm sau thì visa transit vẫn bị yêu cầu
1 AA 027 Y 30JUN 6*LAXHND DK1 1045 1425 01JUL E 0 789
2 AA8493 Y 02JUL 1*HNDSGN DK1 0125 0515 02JUL E 0 788

Các bác nói nhiều đến giấy tờ chuẩn bị, tuy nhiên chỉ số ít là kịp show, còn hầu như là 1,2 câu. Kn cho thấy, hỏi nhiều mà CO kg gõ màn hình đảm bảo là failed, khi họ gõ là lúc họ xem lại ds160 và trên đó đã có yes or no rồi, chỉ gõ thêm vào thôi nếu được dạng kiểu confirm. Vấn đề chính chiếm % lớn được nhận là nhân thân bên kia. Năm nay visa dạng đi công tác tèo nhiều hơn hẳn, chắc do chính sách trium

Hôm nay mình vừa pv xong và bị từ chối. Khi CO hỏi đi làm gì, mình trả lời là đi du lịch với mẹ và show lịch trình. Sau đó ai chi trả, người chi trả làm gì. Hỏi thêm vài câu nữa về việc học của mình và cuối cùng là từ chối.
Mn cho mình hỏi việc pass hay fail đã đc sắp xếp từ trước hay là căn cứ vào buổi pv. Mình cảm ơn.

Hôm nay mình vừa pv xong và bị từ chối. Khi CO hỏi đi làm gì, mình trả lời là đi du lịch với mẹ và show lịch trình. Sau đó ai chi trả, người chi trả làm gì. Hỏi thêm vài câu nữa về việc học của mình và cuối cùng là từ chối.
Mn cho mình hỏi việc pass hay fail đã đc sắp xếp từ trước hay là căn cứ vào buổi pv. Mình cảm ơn.

70% đã quyết định từ lúc case của bạn dc tạo. 30% dựa vào phỏng vấn nha.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,950
Latest member
tentacoin11
Back