What's new
Ai Cập và những nước Trung Đông khác thường phức tạp về chính trị và dịch bệnh nên đi những nước này CHẮC CHẮN là điểm trừ mạnh khi xin vào Mỹ. Mà hình như chỉ là tin đồn thôi...
Đúng rồi nhưng mà AC mình thấy ko bị nặng nề bằng mấy nước Trung Đông khác, nhưng thực tế là mấy anh chị mình quen đi AC Iran rồi đều từng Pass Mỹ.

Ai Cập và những nước Trung Đông khác thường phức tạp về chính trị và dịch bệnh nên đi những nước này CHẮC CHẮN là điểm trừ mạnh khi xin vào Mỹ. Mà hình như chỉ là tin đồn thôi...

Mình ko nghĩ là tin đồn đâu. Tất nhiên có thể nó vẫn cho qua nhưng nó "soi" hơn.
Đứa bạn mình người Mỹ trắng đi ba lô mấy nước trung đông Irac vs vs mấy nước gì gì đó quanh đấy, lúc nhập cảnh về Mỹ cũng bị BP Mỹ giữ lại, đưa vào phòng cách ly soi khám laptop, hành lý các kiểu.... chứ ko đơn giản đâu, dù tất nhiên cuối cùng nó cũng cho qua.

Mình suy đoán nguyên nhân lớn nhất: bạn là nữ trẻ tuổi, độc thân.
- Phần đi với bạn là hỏi thêm râu ria thôi, mà thực ra bạn đâu nhất thiết phải khai đi với bạn (mà bạn đi cùng là nam hay nữ, lứa tuổi thế nào, độc thân hay có gđ cũng là những thứ để họ suy đoán thêm) .
- Phần trả lời (họ hỏi bằng tiếng Anh hay Việt?) theo mình bạn nên trả lời ngắn gọn hơn, theo kiểu họ hỏi gì trả lời nấy, tránh kể lể quá dài chưa chắc đã phải là gây được ấn tượng tốt.
- Chuyện làm lại ngay trong năm theo mình bạn cần cân nhắc kỹ, nếu có gì mới (lấy chồng, công việc mới...) thì hẵng apply lại. Còn PP bạn đã đi 2 lần châu Âu rồi nên lịch sử đi lại ko phải lý do chính.
Cảm ơn bạn, nhưng nếu ko khai đi với bạn, khai đi 1 mình có ổn ko bạn? mình sợ cũng dễ trượt. Họ hỏi tiếng Anh b ạ, mình cũng cảm thấy trả lời hơi dài, sẽ rút kinh nghiệm sau.

Cảm ơn bạn, nhưng nếu ko khai đi với bạn, khai đi 1 mình có ổn ko bạn? mình sợ cũng dễ trượt. Họ hỏi tiếng Anh b ạ, mình cũng cảm thấy trả lời hơi dài, sẽ rút kinh nghiệm sau.
Mình khai đi 1m, làm nhà nước, LS đi khá nhiều, họ hỏi 2, 3 câu, mình trả lời cộc lốc từng câu một, ko diễn giải lằng nhằng yêu nước Mỹ, thích văn hóa nọ kia, v,v,... gì cả :ROFLMAO:. Ví dụ:
Hỏi: Đi làm gì? / Tourism
Đi bao lâu? 2 weeks.
Hồi m xin thì khai đi 1m. Sang bên kia thì có nhập vs 1 người quen từ VN sang đi cùng thôi. Tóm lại mình nghĩ đi cùng ai chỉ khai khi đi vùng vợ chống con cái bố mẹ anh chị em thôi. Bạn bè đi cùng hay ko thì chả liên quan gì mà khai.

Mình khai đi 1m, làm nhà nước, LS đi khá nhiều, họ hỏi 2, 3 câu, mình trả lời cộc lốc từng câu một, ko diễn giải lằng nhằng yêu nước Mỹ, thích văn hóa nọ kia, v,v,... gì cả :ROFLMAO:. Ví dụ:
Hỏi: Đi làm gì? / Tourism
Đi bao lâu? 2 weeks.
Hồi m xin thì khai đi 1m. Sang bên kia thì có nhập vs 1 người quen từ VN sang đi cùng thôi. Tóm lại mình nghĩ đi cùng ai chỉ khai khi đi vùng vợ chống con cái bố mẹ anh chị em thôi. Bạn bè đi cùng hay ko thì chả liên quan gì mà khai.

Nhiều bác bị bệnh thành tích ở VN (cụ thể báo chí và truyền hình), thích được người nước khác khen. Rồi đem tư tưởng đó nưng bi bợ dưa này nò cho CO nó nghe. nào alf tao yêu Mỹ, tao thích VH Mỹ.... (CO chửi thầm: mày yêu kệ mày, tao chỉ quang tâm mày trốn hay về thôi).

Nhiều bác bị bệnh thành tích ở VN (cụ thể báo chí và truyền hình), thích được người nước khác khen. Rồi đem tư tưởng đó nưng bi bợ dưa này nò cho CO nó nghe. nào alf tao yêu Mỹ, tao thích VH Mỹ.... (CO chửi thầm: mày yêu kệ mày, tao chỉ quang tâm mày trốn hay về thôi).
Hum nào PV về chíp nhớ chia sẻ nhá :)

Hum nào PV về chíp nhớ chia sẻ nhá :)
Đợi ông già đi chơi về mới click vào gửi. Vì ở mục khai nó hỏi có người thân đang ở Mỹ không mất công khai thêm ổng vào.
Điền đơn xong rồi. Và cũng đợi có Úc lần 2 rồi nộp luôn

Sao không ai tư vấn giùm em hết vậy hix hix
Cả nhà ơi cho em hỏi, visa Mỹ của em tới 23 Jul 2019 mới hết hạn, visa R loại B1/B2 multi. Lúc apply visa này là xin để đi công tác, em công tác 2 tháng về rồi, giờ visa còn hạn thì có sử dụng nó để đi du lịch được không cả nhà? Hay phải xin visa mới ạ? Em sợ mua vé đâu đấy rồi mà Mẽo nó không cho nhập cảnh phải quay về thì đau khổ lắm. 2 tháng trôi dạt bờ đông giờ em muốn qua bờ tây du lịch mùa xuân thôi ạ. Em cảm ơn cả nhà nhiều!

Sao không ai tư vấn giùm em hết vậy hix hix
Cả nhà ơi cho em hỏi, visa Mỹ của em tới 23 Jul 2019 mới hết hạn, visa R loại B1/B2 multi. Lúc apply visa này là xin để đi công tác, em công tác 2 tháng về rồi, giờ visa còn hạn thì có sử dụng nó để đi du lịch được không cả nhà? Hay phải xin visa mới ạ? Em sợ mua vé đâu đấy rồi mà Mẽo nó không cho nhập cảnh phải quay về thì đau khổ lắm. 2 tháng trôi dạt bờ đông giờ em muốn qua bờ tây du lịch mùa xuân thôi ạ. Em cảm ơn cả nhà nhiều!
Được, bạn mình vẫn đi như thế.

Các bạn cho mìh hỏi CO có bao giờ hỏi thu nhập mày bao nhiu ko ạ. Nếu có thì mìh trả lời khéo léo ra sao ạ. Thu nhập của mình là có nhà cho thuê, có giấy phép kinh doanh đóng thuế theo kiểu hộ gia đình thôi. Như vậy nếu CO hỏi mình nên nói bao nhiu là phù hợp ạ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back