What's new
Nếu đổi PP, PP cũ có visa vẫn còn. Thì có phải PV lại hay đi dán tại tem không các bác? Cầm cuốn PP cũ theo có được không ?

Mọi người cho em hỏi chút là em được hủy và lên lịch hẹn pv lại bao nhiêu lần vậy ạ?
Lúc nãy em đặt lịch hẹn pv visa US và thấy để ngày 08 Apr là sớm nhất, em chọn, xong sau đó em vào lại thì thấy có ngày 04 Apr sớm hơn. Em đã hủy ngày 8 Apr và chọn lại ngày 04 Apr.
Vậy mai mốt em vào xem mà có ngày sớm hơn thì em vẫn được hủy lịch đã chọn và chọn ngày sớm hơn ko có vấn đề gì phải ko ạ?

Cám ơn mọi người.

Mọi người cho em hỏi chút là em được hủy và lên lịch hẹn pv lại bao nhiêu lần vậy ạ?
Lúc nãy em đặt lịch hẹn pv visa US và thấy để ngày 08 Apr là sớm nhất, em chọn, xong sau đó em vào lại thì thấy có ngày 04 Apr sớm hơn. Em đã hủy ngày 8 Apr và chọn lại ngày 04 Apr.
Vậy mai mốt em vào xem mà có ngày sớm hơn thì em vẫn được hủy lịch đã chọn và chọn ngày sớm hơn ko có vấn đề gì phải ko ạ?

Cám ơn mọi người.
Bạn đừng chọn nữa, đợi ngày mai hay mốt vô chọn lại :)), lỡ khi nó lòi ra tháng 3 còn đó bạn.
Cái gì chứ chọn 3 lần cũng không hay. Mình đã làm và đã có lịch hẹn sớm

Visa Mỹ của mình đến cuối tháng 5/2019 hết hạn, Hiện giờ mình chưa có kế hoạch chi tiết về đi Mỹ trong năm 2019-2020. Mình muốn xin renew visa để có thể lúc nào muốn đi là có sẵn visa rồi. Nhưng khi điền form DS‐160 thì không biết mấy thông tin về ngày dự định và thông tin liên lạc thì nên điền thế nào nhỉ, hay là bỏ trống nhỉ?

Hôm nay mình vừa đậu visa Mỹ, mình cả ơn page, cảm ơn bạn Vana đã cho mình rất nhiều kinh nghiệm hữu ích. Và mình xin chia sẻ 1 chút. Đậy là lần đầu mình xin visa Mỹ và cũng là nước đầu tiên xin visa, hộ chiếu mình có 2 dấu là Thái Lan 2015 và Malay 2018. Hồ sơ của mình được đánh giá là rất yếu, mình độc thân, không biết tiếng anh, tài sản chứng minh tài chính cũng không có, mình đi 1 mình tự túc ko qua cty du lịch, nhiều người nói mình sẽ trượt. Nhưng mình nghĩ mình đậu visa cũng bởi các lí do sau:
  • Khi khai Ds160 phải cực kì trung thực, tuyệt đối 100% các thông tin mình khai phải là sự thật kể cả nó có bất lợi cho việc xin visa thì cũng phải khai đúng sự thật vì nv lãnh sự bằng nhiều cách nào đó họ có thể nắm được hết thông tin của mình, nên mình phải tuyệt đối trung thực.
  • Chuẩn bị và tìm hiểu thật kĩ về chuyến đi của mình để có thể tự tin trả lời rõ ràng, mạch lạc mọi câu hỏi, vì nếu bạn có thái độ ngập ngừng hay một lúc nào đó lăn tăn trong câu trả lời là bạn đã tự đánh trượt mình rồi. Mình thấy các bạn chia sẻ rất nhiều về các trường hợp giám đốc này kia trượt visa, và trước mình có 1 chị chủ tịch cty trượt vì trả lời ngập ngừng kiểu chưa thuộc bài, CO hỏi cty chị SX gì? chị ấy bê nguyên các ngành nghề trong ĐKKD ra đọc nhưng kiểu ko thể thuộc hết vì dài, CO hỏi đúng 2 câu và trả chị PP. Thế nên thứ nhất là trung thực là điều kiện tiên quyết, thứ 2 là tự tin mình chẳng làm gì sai chẳng sợ, họ không cấp cho mình thì mình đi nước khác.
  • Khi CO phỏng vấn bạn phải thật tập trung, nghe rõ mới trả lời, như mình hnay phải hỏi đi hỏi lại mới chắc chắn trả lời.
CO: Em đi làm gì
Me: Du lịch ạ
CO: Bao nhiêu ngày
Me: 14 ngày ( Vâng sau đấy nhanh mồm nhanh miệng em đi từ 27/7 đến 9/9 hẳn 2 tháng =)))) quả này dự tạch rồi )
CO: Em quen ai bên Mỹ?
Me: Em có bạn, bạn thân, quen rồi chơi với nhau thôi ạ.
CO: Bạn trai của em à ( chỗ này mình nghe ko rõ, ban đầu nghe ra là bạn em có bạn trai chưa?)
Me: Bạn gái ạ ( sau vài lượt hỏi đi hỏi lại, anh CO cũng toát mồ hôi với mình, nhìn biểu cảm anh còn lúng túng hơn mình =))) )
CO: Em có người thân ở Mỹ ko
Me: Không ạ ( Câu này bị hỏi 2 lần)
CO: Em từng đi tù chưa
Me: Chưa ạ
CO: Gõ gõ.... của em xong rồi
Me: Vâng cảm ơn anh.
  • Tất cả giấy tờ, hồ sơ của mình họ đều không hỏi đến, ảnh thẻ in ra cũng ko, mình đã cố gắng để như các bạn khuyên là khéo léo đưa cho họ xem nhưng tất cả diễn ra nhanh như 1 cơn gió ko cho mình có cơ hội hành động
  • Khi đi phỏng vấn mình tuyệt đối ko nhìn ngang liếc dọc, ko nói chuyện, ko mang hồ sơ ra xem, thái độ thản nhiên mặc dù mình run đến toát mồ hôi lạnh, chỗ CO còn để điều hòa thấp chứ, thật mệt tim dã man, nhưng khi đậu rồi cứ như mình đạt được thành tựu gì lớn lắm ấy.
  • Mình rất có thiện cảm với Lãnh sự quán Mỹ, họ đều rất lịch sự, nhẹ nhàng, nhiệt tình chỉ dẫn, làm việc nhanh gọn, dứt khoát không làm mất thời gian của mình, giấy hẹn 9h15 nhưng 8h50 mình có mặt, làm các thủ tục an ninh xong lên tầng 2 nộp hồ sơ và lấy dấu tay, đến khi đợi CO phỏng vấn mình nhìn đồng hồ là 9h20, mình PV chắc được 2p, thật sự mình còn chưa cảm nhận được gì đã xong rồi. Mình chia sẻ một chút cảm xúc của mình để các bạn có hồ sơ yếu như mình mà muốn du lịch Mỹ thì cứ tự tin lên ạ.
bạn ơi cho mình hỏi, mình khai cho người chị (sn 1958), nhưng trong phần lịch sử du lịch, nó không có hỏi gì hết - mà mình lại muốn đưa thông tin này vào, để có background cho mạnh 1 chút
( trong khi người bạn mình khai, thì lại có câu hỏi về lịch sử du lịch ????? )

Cả nhà tư vấn giúp em với ạ!

Em là nữ, 33t, độc thân. Em đã đi vài nước Châu Á (Cam, Sing, Thai, Malay, Philippines), visa Châu Âu còn hạn đến 6/2020 & visa Úc hạn đến năm 2021 mà em chưa đi Úc.
Em apply visa CAN rồi và đang chờ kết quả. Em muốn kết hợp đi du lịch US luôn nếu được, nên định xin visa US. Em pv rớt 1 lần vào năm 2016, sau đó em có đi Europe 3 lần, mỗi năm đi 1 lần vào 2016, 2017 & 2018. Lần mới nhất là em đi dịp Giáng Sinh & tết tây. Năm nay dự định đi CAN thì kết hợp luôn cả US, mà chưa biết kết quả CAN thế nào, rồi lại sợ mất toi thêm usd160.
Mọi người tư vấn giúp em là đợi có kết quả CAN rồi hãy xin hay xin US giờ luôn ạ?

Em cám ơn.
Trường hợp của chị gần giống như em. Chị 41t, đã ly hôn 5 năm, sống với con gái 8 tuổi. Chị rớt visa Mỹ đầu năm 2016 nên chuyển sang đi Úc. Tổng cộng đã đi vài nước Châu Á (Sing, Thái, Hàn), 2 lần Châu Âu và 2 lần Úc (tất cả các lần đi đều đi cùng con gái). Hiện tại visa Úc còn hạn đến 2021 và visa Canada 2024 (chưa đi). Lần này muốn kết hợp CA-USA nên đã apply DS160 rồi, đang chờ ngày lên thớt. Chị sẽ cập nhật kết quả cho mọi người sớm (Hy vọng, hy vọng)

bạn ơi cho mình hỏi, mình khai cho người chị (sn 1958), nhưng trong phần lịch sử du lịch, nó không có hỏi gì hết - mà mình lại muốn đưa thông tin này vào, để có background cho mạnh 1 chút
( trong khi người bạn mình khai, thì lại có câu hỏi về lịch sử du lịch ????? )

Hình như Nữ thì ko có phần này bạn ơi. Mình thấy là nam thì mới có, ko hiểu sao nữa.

Trường hợp của chị gần giống như em. Chị 41t, đã ly hôn 5 năm, sống với con gái 8 tuổi. Chị rớt visa Mỹ đầu năm 2016 nên chuyển sang đi Úc. Tổng cộng đã đi vài nước Châu Á (Sing, Thái, Hàn), 2 lần Châu Âu và 2 lần Úc (tất cả các lần đi đều đi cùng con gái). Hiện tại visa Úc còn hạn đến 2021 và visa Canada 2024 (chưa đi). Lần này muốn kết hợp CA-USA nên đã apply DS160 rồi, đang chờ ngày lên thớt. Chị sẽ cập nhật kết quả cho mọi người sớm (Hy vọng, hy vọng)

Em đặt lịch hẹn ngày 4/4 rồi nè chị. Chị đặt lịch ngày nào? Em muốn đặt lịch sớm, pv sớm để còn xem xét mua vé cho hợp lý nữa vì đi cả CAN. Em hồi hộp quá ạ, vì rớt 1 lần rùi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back