What's new
Bạn nào renew rồi cho mình hỏi, renew có phải ghi thông tin như lần cuối mình được cấp visa không ạ? Ví dụ lần trước mình đi thì ghi địa chỉ bang khác, sắp tới renew thì ghi bang khác được không ạ. Mình cám ơn.

Lúc pv thấy cần thì CO sẽ hoi va coi Pp của mình đã đi đâu roi
vụ này thì mình biết, nhưng vì có người nói họ sẽ "duyệt" hồ sơ trước, nhưng khi điền form DS-160, không có phần lịch sử đã đi, thì hồ sơ của mình đã là 1 điểm trừ.....phải không ah?
haizzzzzzzzz

Bạn nào renew rồi cho mình hỏi, renew có phải ghi thông tin như lần cuối mình được cấp visa không ạ? Ví dụ lần trước mình đi thì ghi địa chỉ bang khác, sắp tới renew thì ghi bang khác được không ạ. Mình cám ơn.
Duoc, ghi địa chi khác khong sao , tốt nhat ghi địa chi minh se den sau khi ra khỏi phi trường

vụ này thì mình biết, nhưng vì có người nói họ sẽ "duyệt" hồ sơ trước, nhưng khi điền form DS-160, không có phần lịch sử đã đi, thì hồ sơ của mình đã là 1 điểm trừ.....phải không ah?
haizzzzzzzzz

Điểm trừ gì trời, nói vậy thì ai là nữ cũng sẽ bị điểm trừ sao:ROFLMAO:, LSQ Mỹ họ sẽ có cách check profile bạn á, lo xa quá hà

Như tớ nè, vô PV họ chỉ hỏi có 2 câu hà (tại sao đi Mỹ + đi trong bao lâu) chưa tới 1p nữa, xong họ nói have a good trip luôn

Vậy nên cứ trung thực có sao khai vậy đi, vô PV mang tâm trạng bình tĩnh, pass thì đi Mỹ chơi còn ko thì đi nước khác chơi hoy, trái đất rộng mênh mông mà

Điểm trừ gì trời, nói vậy thì ai là nữ cũng sẽ bị điểm trừ sao:ROFLMAO:, LSQ Mỹ họ sẽ có cách check profile bạn á, lo xa quá hà

Như tớ nè, vô PV họ chỉ hỏi có 2 câu hà (tại sao đi Mỹ + đi trong bao lâu) chưa tới 1p nữa, xong họ nói have a good trip luôn

Vậy nên cứ trung thực có sao khai vậy đi, vô PV mang tâm trạng bình tĩnh, pass thì đi Mỹ chơi còn ko thì đi nước khác chơi hoy, trái đất rộng mênh mông mà
Check profile những thông tin mình đã khai thì OK, còn lịch sử du lịch mình ko khai được, thì lấy gì họ check ???

Check profile những thông tin mình đã khai thì OK, còn lịch sử du lịch mình ko khai được, thì lấy gì họ check ???

Lấy gì họ check thì bạn lo lắng làm gì, họ sẽ có cách mà

Lịch sử du lịch chỉ là 1 trong những điều kiện cần thôi, khi phỏng vấn họ sẽ có cách để hỏi thêm nhưng điều kiện cần khác nữa (nếu cần), vậy nên đừng lo chi hết, chỉ cần bình tĩnh vô phỏng vấn thôi.

@LizzyNguyen: Sao HQ Mỹ lại làm cái check-point ở Ả Rập là sao bạn?
Mình cũng ko hiểu cái hệ thống check PP của bọn Mỹ vs Ca ra làm sao nữa.
Đã đành là lúc xuất cảnh thì bọn Mỹ nó ko check PP gì cả, nhưng năm ngoái m qua cửa khẩu đường bộ Mỹ - Ca, lúc xuất cảnh từ Mỹ vào Ca thì chỉ có Ca check PP, đóng stamp nhập cảnh (làm khá kỹ lưỡng) với tất cả mọi hk. Mấy hôm sau m quay lại Mỹ thì xe cứ đi tồng tộc qua cả phía Ca lẫn Mỹ đều ko thấy có ma nào check pp gì cả. Túm lại xuất nhập 2 lần như vậy mà cuối cùng trên pp mình chỉ có nhõn 1 cái stamp nhập cảnh của bọn Ca, làm mình thấy hụt hẫng ghê =))
Mà bọn nó làm vậy nhỡ giả dụ m ở lì lại Ca ko về Mỹ thì nó làm sao kiểm soát dc nhỉ? :D
Cho em hỏi ngu tí: Thế vậy mình có visa Canada mình nhập cảnh chơi ở CA xong đi đường bộ qua Mỹ thì không bị check visa a?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,176
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back