What's new
Moi nghe cai vu đi vo US ma khg bi kiếm tra Pp, đi xe auto ca nhan con bi Mỹ kiếm tra tung người trên xe ma. Co le hom do ban gặp mai mắn.
Co visa Canada roi, nhieu người xin visa Us, di theo tour, van bi tu choi cấp do

Cho em hỏi ngu tí: Thế vậy mình có visa Canada mình nhập cảnh chơi ở CA xong đi đường bộ qua Mỹ thì không bị check visa a?
Theo suy luận của mình thì Mỹ sẽ check visa bạn, vì đó là lần nhập cảnh đầu tiên vào Mỹ = visa Mỹ cấp cho bạn ( Cũng như khi mình nhập cảnh Ca bằng visa Ca (từ Mỹ) thì họ vẫn sẽ check kỹ/ nhưng xuất cảnh từ Mỹ thì bên Mỹ ko check). Tóm lại Ca hay Mỹ đều check visa lúc nhập cảnh, lúc xuất cảnh thì không.

Moi nghe cai vu đi vo US ma khg bi kiếm tra Pp, đi xe auto ca nhan con bi Mỹ kiếm tra tung người trên xe ma. Co le hom do ban gặp mai mắn.
Co visa Canada roi, nhieu người xin visa Us, di theo tour, van bi tu choi cấp do
MÌnh ko nghĩ là chuyện hên xui hay "may mắn". Ngược lại khi không "được" check visa + cộp cái stamp thì mình cảm thấy hơi lo. Sợ nhỡ nó "bỏ sót" mình sau này nc biết đâu gặp rắc rối. Như trường hợp có người nhập cảnh đường bộ vào Lào ton ton mải ảnh ọt chả thấy ai hỏi han gì, lên xe đi 1 hồi có người nhắc đành phải quay lại để hq Lào để nó cộp cho cái dấu nhập cảnh đấy, ko thì ốm đòn lúc xc. :p
Nhưng thực tế trường hợp của mình là nhập cảnh lại US trong vòng vài ngày nên chắc đó là quy trình của nó rồi, vì sau nửa năm về VN rồi quay lại US với chính visa đó m cũng ko gặp vấn đề gì.

Theo suy luận của mình thì Mỹ sẽ check visa bạn, vì đó là lần nhập cảnh đầu tiên vào Mỹ = visa Mỹ cấp cho bạn ( Cũng như khi mình nhập cảnh Ca bằng visa Ca (từ Mỹ) thì họ vẫn sẽ check kỹ/ nhưng xuất cảnh từ Mỹ thì bên Mỹ ko check). Tóm lại Ca hay Mỹ đều check visa lúc nhập cảnh, lúc xuất cảnh thì không.
Em hỏi thế là vì bác ấy bảo khi từ CA về lại Mỹ không ai check gì, em mông lung quá cơ :)

bạn ơi cho mình hỏi, mình khai cho người chị (sn 1958), nhưng trong phần lịch sử du lịch, nó không có hỏi gì hết - mà mình lại muốn đưa thông tin này vào, để có background cho mạnh 1 chút
( trong khi người bạn mình khai, thì lại có câu hỏi về lịch sử du lịch ????? )
Mình cũng không biết nữa, hình như ds160 có nhiều form khác nhau, mình cũng vừa giúp bạn mình khai và của bạn mình bị bắt khai rất nhiều. Form của mình hình như là ngắn gọn nhất hay sao ấy, mình hầu như chỉ phải khai các thông tin cá nhân thôi. Nếu của bạn không bắt khai mà vẫn muốn thể hiện thì chỉ có chờ đến khi phỏng vấn, CO sẽ xem PP hoặc mình khéo léo nói ra lịch sử du lịch vậy

Last edited:
Em hỏi thế là vì bác ấy bảo khi từ CA về lại Mỹ không ai check gì, em mông lung quá cơ :)
Trường hợp của mình (lúc nhập cảnh lại Mỹ sau 2 ngày) là ko ai check gì cả 2 đầu đó (cửa khẩu Rainbow-Niagara) nên trong PP mình hiện giờ cả 2 visa đều ko có stamp xuất Ca nhập Mỹ. Nhưng mình không khuyên bạn nghĩ là mặc định nó sẽ như vậy, lúc xc-nc cố gắng ngó nghiêng tìm xem có cái immig. checkpoints nào mà xin cộp cái dấu cả 2 đầu cho yên tâm :D

Mình cũng không biết nữa, hình như ds160 có nhiều form khác nhau, mình cũng vừa giúp bạn mình khai và của bạn mình bị bắt khai rất nhiều. Form của mình hình như là ngắn gọn nhất hay sao ấy, mình hầu như chỉ phải khai các thông tin cá nhân thôi. Nếu của bạn không bắt khai mà vẫn muốn thể hiện thì chỉ có chờ đến khi phỏng vấn, CO sẽ xem PP hoặc mình khéo léo nói ra lịch sử du lịch vậy
Mình đã thử khai, cũng 1 người, nhưng khi chọn là male, thì sẽ hỏi, khai rất nhiều. Còn chọn female, thì khai rất ngắn gọn, lịch sử du lịch không hỏi luôn

Trường hợp của mình (lúc nhập cảnh lại Mỹ sau 2 ngày) là ko ai check gì cả 2 đầu đó (cửa khẩu Rainbow-Niagara) nên trong PP mình hiện giờ cả 2 visa đều ko có stamp xuất Ca nhập Mỹ. Nhưng mình không khuyên bạn nghĩ là mặc định nó sẽ như vậy, lúc xc-nc cố gắng ngó nghiêng tìm xem có cái immig. checkpoints nào mà xin cộp cái dấu cả 2 đầu cho yên tâm :D
Dạ theo như em thấy thằng cháu em đi Mỹ lúc xuất cảnh chả ai ngó tới, cứ kéo vali đi ra thôi. Còn Canada thì em không biết mà chắc cũng giống vậy.
Cơ mà khi bác nhập cảnh lại Mỹ không ai check visa thì cũng lạ thật, ahihi. Em chỉ hỏi thế thôi chứ em kg dám làm liều đâu bác ợ :D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back