What's new
-Khai form ds160 rieng cho tung Nguoi
-Lay hen cung ngay, gio, khi vao Ben trong nop Pp. chung voi nhau, de chac chan ban noi cho nhan vien thu Pp biet la muon pv cung voi nhau.

Tình hình em tính xin visa đi Mỹ cho 2 vợ chồng với 1 con nhỏ < 2 tuổi. Em đang thắc mắc 1 số vấn đề nhờ anh chị tư vấn.
  1. Em phải khai 3 form DS160 cho 3 người hay có form cho cả gia đình ko ah?
  2. Phỏng vấn thì sẽ riêng hay chung ạ vì cả nhà đi chung.
Vc em đi cũng khá nhiều nước, con em chưa 2 tuổi nhưng cũng có đi: Hàn Quốc, Úc, New Zealand, Maldives, hiện tại cả nhà đã có visa Canada dự định đi kết hợp US. Mình thì đã từng đi US (công việc). Công việc mình thì ổn còn bà xã thì có công ty riêng nhưng nhỏ, giao dịch cũng như thuế má ít, không biết nên đem gì để chứng minh công việc cho bà xã. Điều em lo lắng là đi cả gia đình ko biết lãnh sự có nghĩ trốn hết lại ko nhỉ.

Em cám ơn.
Vào cùng 1 lúc, họ biết là cùng 1 gia đình (trên APPOINTMENT CONFIRMATION có ghi Number of Applicants mà). Điều bạn lo lắng là do bạn tự nghĩ ra thôi :D

Mình đang gia hạn visa cho cả nhà, nhà mình đổi PP mới hết rồi, khi tiến hành đặt lịch hẹn, đến mục "Dependents" thì không edit được Passport Number mới, mà chỉ cho cập nhật DS 160 Confirmation # mới thôi, vậy mình phải xóa hẳn đi và add Dependents mới từ đầu à?

Mình đang gia hạn visa cho cả nhà, nhà mình đổi PP mới hết rồi, khi tiến hành đặt lịch hẹn, đến mục "Dependents" thì không edit được Passport Number mới, mà chỉ cho cập nhật DS 160 Confirmation # mới thôi, vậy mình phải xóa hẳn đi và add Dependents mới từ đầu à?
Như của mình, Mình phải tạo account mới luôn, chứ phần PP mình không đổi được.

Như của mình, Mình phải tạo account mới luôn, chứ phần PP mình không đổi được.
Mình chỉ xóa cái cũ đi, add cái mới qua "Add by Name" thôi, giờ đi đóng tiền :D
à, ảnh upload được rồi thì có cần gửi kèm ảnh 5x5 nữa không bạn?

Ơn zoài cũng xong dồi

Em mới nhận lại passport rồi ạ ^^. 1 năm & multi.

Các anh chị cho em hỏi, nếu em đi vào US và về từ CAN hoặc ngược lại vào CAN về US thì lúc check in ở sân bay đây hoặc qua bên kia có gặp trở ngại gì ko ạ?
Hay nên mua khứ hồi luôn? Ai có kinh nghiệm cho em xin ít thông tin nha. Em cám ơn.

My hay Canada chi kiem tra khi hanh khach nhap canh, Luc xuat canh thi kiem tra an ninh, hang khong thi kiem tra Pp cua khach co dung voi ve May bay khong
Khong co dong dau Pp khi xuat canh
Ban co the nhap canh o My, xuat canh o Canada , hay nguoc lai Khong sao ca

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back