What's new
Bạn xem mình giúp dc gì trong câu trả lời ko nhé
cám ơn bạn rất nhiều ạ, bạn cho hỏi mình chỉ xin 2 vợ chồng thôi thì khả năng như thế nào ạ? vì mình thấy nhiều trường hợp CO chỉ hỏi 1 câu cho có lệ, chưa kịp trả lời đã cho rớt luôn

cám ơn bạn rất nhiều ạ, bạn cho hỏi mình chỉ xin 2 vợ chồng thôi thì khả năng như thế nào ạ? vì mình thấy nhiều trường hợp CO chỉ hỏi 1 câu cho có lệ, chưa kịp trả lời đã cho rớt luôn
Mình biết vài trường hợp, xin đi chung cha mẹ, cha mẹ đậu, còn rớt.
Xin đi gia đình, 2 vc và 2 đứa còn. Cha me đậu, 1 trong 2 đứa con rớt.
Hay bản thân mình, xin đi chung với bà nội. 2 bà cháu đều đậu. (Ba mẹ mình ko đi)
=> Nên ko dám nói là cái nào dễ hơn.
Nhưng theo mình, theo mình thôi nha, cha mẹ ở nhà dễ đậu hơn, cũng như con cái. Có cái gì đó ràng buộc...
Trong đơn, có phần là cha mẹ có sống ở Mỹ ko đó, nếu như có thì khả năng rớt cao, vì mình thấy vài case rồi. Có cha hoặc mẹ bên Mỹ, nhưng ko có ràng buộc con cái bị rớt ....
Do vậy mình nghĩ ràng buộc gia đình quan trọng hơn là lịch sử du lịch hay tài chính ...

Còn phần hoi 1 câu cho có lệ thì mình nghĩ 80% là quyết định trc khi bạn phỏng vấn, còn bạn lỡ đóng 160 USD rồi, nên cũng hỏi vài câu cho vui ^^

Last edited:
Mình biết vài trường hợp, xin đi chung cha mẹ, cha mẹ đậu, còn rớt.
Xin đi gia đình, 2 vc và 2 đứa còn. Cha me đậu, 1 trong 2 đứa con rớt.
Hay bản thân mình, xin đi chung với bà nội. 2 bà cháu đều đậu. (Ba mẹ mình ko đi)
=> Nên ko dám nói là cái nào dễ hơn.
Nhưng theo mình, theo mình thôi nha, cha mẹ ở nhà dễ đậu hơn, cũng như con cái. Có cái gì đó ràng buộc...
Trong đơn, có phần là cha mẹ có sống ở Mỹ ko đó, nếu như có thì khả năng rớt cao, vì mình thấy vài case rồi. Có cha hoặc mẹ bên Mỹ, nhưng ko có ràng buộc con cái bị rớt ....
Do vậy mình nghĩ ràng buộc gia đình quan trọng hơn là lịch sử du lịch hay tài chính ...

Còn phần hoi 1 câu cho có lệ thì mình nghĩ 80% là quyết định trc khi bạn phỏng vấn, còn bạn lỡ đóng 160 USD rồi, nên cũng hỏi vài câu cho vui ^^
Bạn cho hỏi có cần thư mời của người thân k bạn? Có thư mời có tăng thêm cơ hội k bạn?

Bạn cho hỏi có cần thư mời của người thân k bạn? Có thư mời có tăng thêm cơ hội k bạn?
Mình có thư mời, nhưng CO ko đòi xem, do đó mình nghĩ cái thư mời no ko quan trọng (trong trường hợp cua mình).
Hoặc bà nội mình đi 2 lần rồi, đều ở nhà cô mình, lần này cũng vậy, 2 bà cháu ở cùng 1 địa chỉ nên khả năng CO biết là mình sẽ có nên ko cần coi

các bạn ơi cho mình hỏi , tờ khai form DS-160 ở mục Security Part 3 này mình chọn NO nhưng không save lại được , cứ open form lại là nó mất dấu chọn , mặc dù mình đã chuyển sang thử máy tính khác , trình duyệt khác nhưng vẫn bị tình trạng trên. Các bạn có biết nguyên nhân khắc phục xin giúp mình với . Thanks !
Screen Shot 2019-10-17 at 11.52.37 AM.png

Có trường hợp còn trẻ có Hộ chiếu trắng mà đậu visa du lịch Mỹ chưa ạ?
Mình có visa Mỹ lần đầu năm 23 tuổi, lúc đó mình mới đi có Trung Quốc, m đi cùng mẹ m (hộ chiếu trắng, chưa đi nước ngoài bao giờ), cả 2 mẹ con vẫn đậu với lý do sang thăm chị gái mình sắp sinh con. Còn theo m nếu trẻ, đi 1 mình và hộ chiếu trắng khả năng đậu không cao, tuy không phải là không thể, phụ thuộc vào giải trình của bạn hợp lý đến đâu, ví dụ chỉ là đi du lịch bình thường m nghĩ sẽ không make sense vì CO sẽ nghĩ đi du lịch thì đi quanh quanh trước chứ mấy ai đùng cái đi du lịch Mỹ làm gì.

Các bạn oi cho mình hỏi, mình đang gia hạn visa Mỹ qua đường bưu điện. Phần cuối Thư Xác Nhận Gia Hạn Qua Đường Bưu Điện mình thấy có ghi chữ ký ____ ngày _____ vậy mình có cần ký tên và ghi ngày vào không? Vì đây là thư xác nhận từ LSQ cho phép gia hạn thì làm sao mình ký tên lên được nhỉ? Có bạn nào đã gia hạn rồi cho mình xin ý kiến với. Mình cám ơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back