What's new
Vậy có nộp lại liền hay 6 tháng vẫn ko ổn hả bạn ?

Đi mua sữa về cho con mình uống và đánh hàng mỹ về bán đó . Sẵn đi chơi vì có bạn bè bên đó vui á. Với đợt trước quá cước để 1 cái valy đồ bên mỹ chưa lấy về hihi

Gia đình bà chị mình, 2 vc và 2 đứa con xin đi, lần đầu nó cấp cho 2vc và 1 đứa con.
Tất nhiên là ko thể nào để 1 đứa ở nhà và bà chị quyết định xin lại ngay cho đứa nhỏ => kết quả vẫn dc approved

Đây là 1 vi dụ cho ban tham khảo về việc apply lại hay chờ 6 tháng

Mình thắc mắc có ai gia hạn bị phỏng vấn lại, bị rớt , rồi xin lại, lại được ko ?
Chắc là có ! Trước tiên bạn phải biết lý do bị từ chối visa khi gia hạn, cái nầy tôi nghĩ bạn biết và biết rất rõ.:unsure:
Khắc phục được lổi nầy thì hy vọng xin visa lại mới thành công.
Bị từ chối visa một lần rồi thì hồ sơ xin visa lần sau phải có gì đó thay đổi nhiều mới hy vọng thành công;)

Mọi người cho em hỏi có visa M thì trên đường đến hoặc về từ M, mình có thể ghé Hàn Quốc hoặc Nhật bản chơi vài ngày mà không cần xin visa không ah?

Mọi người cho em hỏi có visa M thì trên đường đến hoặc về từ M, mình có thể ghé Hàn Quốc hoặc Nhật bản chơi vài ngày mà không cần xin visa không ah?
Theo em dc biết:
- Bác có visa Mỹ quá cảnh ở ICN sẽ dc free visa transit hoac tham gia các transit tour tại sân bay
- Còn d/v Nhật bác phải có vé máy bay rồi lên LSQ hhoac DSQ nop don xin cap visa Transit.
Cách đây vài tháng mình cũng thắc mắc như bác, mình tính trainsit Nhật nhưng làm biếng xin VISA quá, Hàn thì mình đi rồi nên mua vé EVA luôn vì giờ bay thuận lợi hơn đối với mình.

Quá cảnh Nhật được xin Shorepass nhập cảnh Nhật trong vòng 72 giờ ngay tại sân bay nhé.
Em xin share 1 it thông tin về Shore Pass trên trang ANA như sau

if the connecting flight is in the same city in Japan (e.g. NRT-in / NRT-out). You may enter Japan temporarily without VISA,
BUT subject to approval from the Japanese Immigration authorities. However if the shore pass is refused , ANA is not responsible.
Shore Pass is issued strictly at the discretion of the Japanese Immigration Officer.
Therefore if stopping in Japan is part of your plan, suggest you apply for transit visa or short stay visa before the start of your journey.
For any further queries related to the above visa kindly contact the Embassy or Consulate of Japan in your city.

Em nghĩ cái này giống VISA 24h hay 72h của TQ, Nó ko đảm bảo 100% bạn dc nhập cảnh, đế chắc ăn cần xin visa Transit, vì nếu ko dc nhập cảnh mà phải chời transit trên 12h cũng là 1 vấn đề.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back