What's new
Vậy chắc có thông tin gì quan trọng mà lại không khớp với lần trước rồi, bạn load lại bản trước và so sánh đi, họ có thể sẽ hỏi.
Mình vừa đi pv về xong bạn ạ.
Mình chỉ được hỏi đúng 3 câu trong vòng 1 phút ,mình cũng trả lời rất ngắn (không xem bất kỳ một giấy tờ nào, chắc họ đã xem trước rồi):
1. Highest education degree ?
Bachelor of Degree
2. What you studied in university ?
Computer Sicence
3. Where will you go?
California

Mình nghĩ là mục đích là lên lấy dấu vân tay.

p/s: các bạn có bị gọi lên phỏng vấn lúc gia hạn visa cũng không nên lo lắng làm gì :D

Wednesday, December 18, 2019

10:23 AM

Chào các bác,

Mình phỏng vấn visa du lịch và đã đậu. Cám ơn anh em trên page đã chia sẻ kinh nghiệm.

Hồ sơ của mình là Nam, 25 tuổi, độc thân, đã đi 10 nước Pháp, Bỉ, Đức, Hà Lan, Luxembourg, Hàn Quốc, Đài Loan, Singapore, Campuchia, Thailand và đang làm việc cho 1 công ty nước ngoài với thu nhập khoảng 1500$.

Ban đầu mình làm hồ sơ khá lo lắng vì thông tin nhiễu trên mạng; nào là độc thân và trẻ tuổi thì khó đậu abcde làm mình cũng hoang mang. Nhưng cũng thoải mái thoi nên anh em có nhu cầu cứ làm và đọc page là đc chứ đừng đọc tùm lum hoang mang. CO pvan mình là một anh Mỹ trẻ và rất thân thiện. Lúc mình pvan thì bằng tiếng anh và chưa đầy 1p là xong. Trả lời qua lại như đánh bóng bàn.

Mình: Good morning, Sir! How are you today?

CO: Very good. How are you?
Mình: I'm good. Thanks!
CO: Why do you want to go to America?
Mình: I'm gonna go to the US for travelling.
CO: tourism purposes?
Mình: Yes.
CO: Do you have any friends in the US?
Mình: Yes. I have a friend there.
CO: Is it ABCD? (ABCD là bạn của mình và là người Mỹ)
Mình: Yes. (mình đang tính nói thêm là vợ chồng bạn này có về VN chơi và mình có dắt đi dòng dòng… nhưng nghĩ lại thể nào CO hỏi how you quen thì mới nói nên im lúc đó; cuối cùng CO ko hỏi mới đau).
CO: How many days are you gonna stay?
Mình: 16 days from … to …
CO: đánh máy 10s -> đem passport bỏ vào giỏ. Very good! Congratulations! Have a good trip.
Mình: (khá ngạc nhiên vì nhanh quá) Wow Thanks! Merry Christmas Sir.

Theo mình, các bạn nên tự tin, nếu nói đc tiếng anh thì nhảy vào chào hỏi trước luôn và đặc biệt là có gì nói đó và tránh nói vòng vo. Mình thấy nhiều bạn nói rất dài và khen nước Mỹ abcd nhưng không đc may mắn.

Mình đi pvan ca đầu tiên là 8h15 mà 8h40 mình đã xong hết rồi.

Chào các bạn,

Mình đậu visa Mỹ theo cty du lịch. Đăng ký 5 ngày nhưng giờ mình muốn đổi plan thành ở 3 tuần thì lần sau gia hạn có sao ko?

Hiii các bạn chuyên gia xin visa Mỹ,

Mình mới đi Mỹ về, tới tháng 4 này hết hạn visa. Mình muốn xin visa Turkey bằng Waiver Program (dùng visa Mỹ) nên phải gia hạn visa Mỹ. Cho mình hỏi:

1) Nếu đơn gia hạn hỏi về lịch trình thì mình nói là "Tôi chỉ xin visa Mỹ để đi Turkey" thì có sao ko?

2) Có khi nào họ nói "sao ko xin thẳng Turkey mà xin Mỹ" rồi reject ko? Thực chất mình ko muốn đi qua dịch vụ và lười ra HN. :p

3) Mình có thể làm "lịch trình tạm" để gia hạn visa Mỹ, rồi đi Turkey, nhưng chỉ sợ lần sau họ lục lại D160 rồi phát hiện năm nay mình ko tới Mỹ thì mất công.

Cảm ơn anh chị em.

Regards,
Emerald

Last edited:
Mình vừa đi pv về xong bạn ạ.
Mình chỉ được hỏi đúng 3 câu trong vòng 1 phút ,mình cũng trả lời rất ngắn (không xem bất kỳ một giấy tờ nào, chắc họ đã xem trước rồi):
1. Highest education degree ?
Bachelor of Degree
2. What you studied in university ?
Computer Sicence
3. Where will you go?
California

Mình nghĩ là mục đích là lên lấy dấu vân tay.

p/s: các bạn có bị gọi lên phỏng vấn lúc gia hạn visa cũng không nên lo lắng làm gì :D
Mình bị lên pv lại do lần trước xin đi co 1 tuần mà m ở tới 1 tháng . Tính tháng 3 pv lại . Mà run quá . Sau khi pv lại đã đi nhật, hongkong, thuỵ sĩ , pháp . Ko biết gia hạn rớt giờ xin lại có đậu ko . Giờ mà có visa ko dám ở lại lâu nữa

Các bạn ơi cho mình hỏi vợ chồng mình tính xin visa Mỹ (vợ mình có cậu ruột bên đó và bản thân mình cũng có cậu vs bà ngoài bên đó) nếu mình điền vào form không có người thân được hay không? (tiền sử chưa có làm hồ sơ bảo lãnh hay gì hết) hay là thật thà ghi hết vào? em cảm ơn

Mình bị lên pv lại do lần trước xin đi co 1 tuần mà m ở tới 1 tháng . Tính tháng 3 pv lại . Mà run quá . Sau khi pv lại đã đi nhật, hongkong, thuỵ sĩ , pháp . Ko biết gia hạn rớt giờ xin lại có đậu ko . Giờ mà có visa ko dám ở lại lâu nữa
Mình nghĩ là ko sao đâu bạn, bạn đi nhiều lần nhiều nước mà đâu phải mỗi mỹ. Với lại 1 tháng đâu có nhiều lắm đâu :D Bạn đi một mình à?

Các bạn ơi cho mình hỏi vợ chồng mình tính xin visa Mỹ (vợ mình có cậu ruột bên đó và bản thân mình cũng có cậu vs bà ngoài bên đó) nếu mình điền vào form không có người thân được hay không? (tiền sử chưa có làm hồ sơ bảo lãnh hay gì hết) hay là thật thà ghi hết vào? em cảm ơn
DS 160 chi yeu cau khai anh, chi, em (ruot, cung cha hay cung me) va cha me thoi ma

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back