What's new
Em định xin visa Mỹ cho mẹ với dì em đi dịp Tết ta, mà thông tin chuyến bay lung tung quá không biết hiện tại đã có chuyến thương mại 2 chiều VN-Mỹ chưa? Vì nếu chưa có thì em sẽ không nộp, khả năng bị từ chối cao. Các anh chị có ai nộp visa Mỹ gần đây chia sẻ cho em với.

Mọi người ơi, có ai chuẩn bị nộp đơn xin visa cho mình hỏi tí, phần điền US Point of Contact Information thì chọn thế nào nếu mình chẳng có ai bên đó, nếu mình không điền vào có vấn đề gì ko? Mình định T.7 đi Bờ Tây, ko biết T.6 đặt lịch đi pv có ổn ko, nghe nói đợt sau dịch có nhiều người rớt vì chưa có chuyến bay từ Mỹ về VN.

nếu định đi tháng 6,7 thì bạn nên đặt lịch phỏng vấn gấp - Vì giờ lịch hẹn phỏng vấn lần đầu ở HN sớm nhất là tháng 5, còn SG tháng 10 mới có lịch đó...vậy nếu bạn ở Nam nên bay ra Hanoi mới kịp!

Mọi người ơi, có ai chuẩn bị nộp đơn xin visa cho mình hỏi tí, phần điền US Point of Contact Information thì chọn thế nào nếu mình chẳng có ai bên đó, nếu mình không điền vào có vấn đề gì ko? Mình định T.7 đi Bờ Tây, ko biết T.6 đặt lịch đi pv có ổn ko, nghe nói đợt sau dịch có nhiều người rớt vì chưa có chuyến bay từ Mỹ về VN.đi

Mọi người ơi, có ai chuẩn bị nộp đơn xin visa cho mình hỏi tí, phần điền US Point of Contact Information thì chọn thế nào nếu mình chẳng có ai bên đó, nếu mình không điền vào có vấn đề gì ko? Mình định T.7 đi Bờ Tây, ko biết T.6 đặt lịch đi pv có ổn ko, nghe nói đợt sau dịch có nhiều người rớt vì chưa có chuyến bay từ Mỹ về VN.
Ko nen bo trong muc nao (theo minh nho). Ban dien thong tin cua ben khach san (noi dau tien qua My) dat qua booking.com cung duoc nha (minh cung tu dien DS160 gia han dot le Noel 2021 cung dien vay) sau co visa roi huy ksan ko sao. Good luck.

Các bạn cho mình hỏi thời điểm hiện tại ĐSQ đã cho phép xin visa du lịch Mỹ chưa ?
Và theo quy định thì mình có thể nộp đơn xin visa bao nhiêu ngày trước ngày khởi hành và thông thường thì visa vu dịch được cấp sẽ có thời hạn bao lâu nhỉ?

Các bạn cho mình hỏi thời điểm hiện tại ĐSQ đã cho phép xin visa du lịch Mỹ chưa ?
Và theo quy định thì mình có thể nộp đơn xin visa bao nhiêu ngày trước ngày khởi hành và thông thường thì visa vu dịch được cấp sẽ có thời hạn bao lâu nhỉ?
Theo minh duoc biet thi da duoc.(Tuyen bo thuc day viec an toan di lai tren pham vi toan cau...ke tu ngay 8.11.21 neu co chuyen bay..). Ban than minh cung da lam gia han. May Luc ay chua tang phi nhan/phat ho so - tu ngay 07.02.2022 :)
Theo minh duoc biet thi ko co quy dinh cu the, cac Cty du lich hay khuyen khich cbi lam ho truoc 3-4thang ngay khoi hanh, 1so duong don- nguoi di xin thi thuc co lich su/ ho so tot/ li do thuyet phuc.. duoc xu ly gap. Quan trong la dat duoc ngay hen phong van. Sau pvan khoang 2-3ngay la tra ho chieu neu dat.
Tuy dkien ho so cua tung duong don, nhung thong thuong toi da thi thuc ko dinh cu-du lich/cong tac (theo ki ket VN-My) se la 1nam va thoi han du lich o My do nhan vien hai quan tai My quyet dinh max la 6thang ke tu ngay nhap canh thuc te.
Hi vong se giup duoc ban it nhieu thong tin (thay viec tu xin cung hoi met ti nen viet ky2, minh ko phai cty dvu gi dau :). Hau nhu cac thong tin trong ho so neu dung thi ban than nguoi apply phai tu chuan bi het: cong viec/ tai chinh.., Cty du lich chi di nop la chinh nen neu minh co thgian tu lam luon cung duoc nhi?).
Trang web cua Dai su quan My dinh gui ma Phuot ko cho- 200post tro len moi duoc gui link :(, ban doc follow theo thong tin chinh thuc, xem thong tin ben ngoai chi tham khao thoi nhe.
Good luck.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back