What's new
Đúng thế bạn ạ
Dạ em cám ơn anh. Vậy là bây giờ hết hạn trong vòng 4 năm vẫn được gia hạn ạ? Em hỏi lại vì sợ bị miss quy định nào là visa hết hạn trong thời gian Covid (đại loại vậy) không a5h.

Dạ em cám ơn anh. Vậy là bây giờ hết hạn trong vòng 4 năm vẫn được gia hạn ạ? Em hỏi lại vì sợ bị miss quy định nào là visa hết hạn trong thời gian Covid (đại loại vậy) không a5h.
Cái 4 năm có từ lâu rồi mà bạn. Thời gian đầu là hết hạn trong vìng 1 năm, sau nâng lên 4 năm, rồi có 1 thời gian ngắn giảm xuống 2 năm gì đó nhưng lại đưa lại lên 4 năm luôn.

Cái 4 năm có từ lâu rồi mà bạn. Thời gian đầu là hết hạn trong vìng 1 năm, sau nâng lên 4 năm, rồi có 1 thời gian ngắn giảm xuống 2 năm gì đó nhưng lại đưa lại lên 4 năm luôn.
Cám ơn anh. Trước giờ em biết là hết hạn trong vòng 1 năm thôi, cho đến lúc dịch Covid vừa rồi thì thấy bảo mới nâng lên 2 năm. Hôm nay vào gia hạn thì lại thấy 4 năm nên em thấy lạ quá. Nếu được 4 năm thì xông xênh, ko phải gia hạn mỗi 2 năm nữa cũng đỡ.

Xin visa Canada sướng nhất vì cho đến hết hạn của Hộ chiếu luôn (như vậy là max được 10 năm), sau đó đến visa Mỹ, hết lại gia hạn, không làm khó nhau.

Bạn vặn vẹo thế để chứng tỏ điều gì?
Tôi trả lời cho người hỏi, và cũng là câu trả lời chung cho đại đa số: có cccd rồi thì không dùng/hoặc đã bị CA thu giấy cmnd cũ. Còn bạn vẫn dùng cả 2 thì kệ bạn, sao bạn phải vặn vẹo?
Sao phải nhảy dựng lên thế bạn:D.
Khi chưa có/ và khi có CCCD tôi dùng với CMT9 số ko thấy ai hoạnh họe gì. Đa số hay thiểu số thì câu trả lời của bạn cũng ko cần phải mang tính bắt buộc như thế, nhé.

Mình gia hạn visa mỹ, hộ chiếu cũ dùng cmt, hộ chiếu mới dùng cccd thấy vẫn được mà cũng chả có photo cái gì, đợt dịch này họ cho visa hết hạn trong 4 năm vẫn được gia hạn visa mới, sau này hết dịch họ thay đổi thì cũng chả biết được

Sao phải nhảy dựng lên thế bạn:D.
Khi chưa có/ và khi có CCCD tôi dùng với CMT9 số ko thấy ai hoạnh họe gì. Đa số hay thiểu số thì câu trả lời của bạn cũng ko cần phải mang tính bắt buộc như thế, nhé.
Bắt buộc là SQ Mỹ bắt buộc chứ không phải tôi nhé. Hoặc là bạn có vấn đề về đọc hiểu với câu hỏi của bạn kia, câu trả lời của tôi, và yêu cầu của SQ Mỹ.

Screen Shot 2022-08-24 at 15.20.08.png

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back