What's new
Re: Visa vào Mỹ

Có bạn nào vừa mới lấy visa Mỹ xong cho mình hỏi với. Visa Mỹ hiện nay vẫn cấp visa 1 năm Multiple entry, hay chỉ cấp visa 3 tháng thôi? Vì mình nghe nói sắp tới sẽ không cấp visa 1 năm nữa, nhưng không biết chính xác là bao giờ mới áp dụng chính sách này. Có thông tin gì mới nhờ các bạn thông báo với nhé. Thank you so much!!

Mình vừa nhận visa hôm qua, vẫn được multiple entry trong thời hạn một năm bạn nhé :)

Mình mới tham gia diễn đàn. Mình cũng đang làm hồ sơ để tháng này đi phỏng vấn visa. Dự định là Tết âm lịch này sẽ sang San Jose mục đích là du lịch tự túc và thăm 1 người bạn. Hôm nay mình đã gọi điện thoại tư vấn của công ty Hoàn Mỹ nói trường hợp của mình cũng khó. Hix hix, nhưng mình vẫn sẽ xin visa vì mình tin vào chính mình.... ko hề có ý định ở lại Mỹ. Lúc trước mình cũng có người yêu bên Mỹ nhưng ko hề có ý định sẽ sang Mỹ sống và khẳng định với anh ý rằng nếu cưới xong sẽ ở VN. Hồ sơ của mình như sau:
Độc thân, 30 tuổi, đang làm việc tại 1 ngân hàng lớn của VN thời gian cũng 9 năm rồi.
Mình có giấy đăng ký xe oto, 2 sổ tiết kiệm với số dư cũng khá.
Hộ chiếu thì đã đi: Sing, Thái, Quảng Châu, Hong Kong, và mình với vừa đi du lịch Đức về cuối tháng 9 vừa rồi.
Vậy là hết, chả có rằng buộc gì chắc chắn ở VN cả. :D
Nhưng mình vẫn tin rằng mình sẽ đậu phỏng vấn. Dự kiến đăng ký ngày 13/10 này. Mình vào xem thì ngày 13 còn nhiều chỗ trống.

Mình quên mất, trong hồ sơ xin visa hình như mình có đọc là phải lập kế hoạch cho những ngày ở Mỹ. Mình chỉ ở San Jose và lên San Francisco thôi thì mình chỉ cần lấy booking vé máy bay khứ hồi là được đúng ko? Bạn nào đã phỏng vấn rồi thì hướng dẫn mình vụ này nhé.

Hi

Thực tế kê hoạch đó bạn có sẵn ,khi PV nhân viên họ hỏi mình chủ động trả lời sẽ OK ,
Theo mình yếu tố quyết định thành công là Trung thực ,tự tin ,thấy bạn tự tin như vậy chắc chắn sẽ thành công .

GL

Mẫu đây nhé

Last edited:

Sở di trú Mỹ sẻ không bao giờ cấp visa cho những ai có hồ sơ bảo lảnh, mà làm đơn xin visa đi du lịch Mỹ. Đừng nộp đơn chi cho uổng tiền.

Em cũng xin kể một câu chuyện thế này. Em có bà bác ruột (chị ruột của bố em) đã có hồ sơ bảo lãnh diện đoàn tụ gia đình (do ông nội em bảo lãnh). Bà bác có apply visa đi Mỹ thì rớt đủ 3 lần, dù bà ấy có giấy tờ nhà, có cổ phần ở một cty nho nhỏ, có việc làm... Lần thứ 4 bà bác em mới mua tour của Viettravel thì may sao lại pass được visa (và tất nhiên là bỏ tour để thăm gia đình). Tuy nhiên cách làm đó thì hao tài quá, hihi.

Em cũng xin kể một câu chuyện thế này. Em có bà bác ruột (chị ruột của bố em) đã có hồ sơ bảo lãnh diện đoàn tụ gia đình (do ông nội em bảo lãnh). Bà bác có apply visa đi Mỹ thì rớt đủ 3 lần, dù bà ấy có giấy tờ nhà, có cổ phần ở một cty nho nhỏ, có việc làm... Lần thứ 4 bà bác em mới mua tour của Viettravel thì may sao lại pass được visa (và tất nhiên là bỏ tour để thăm gia đình). Tuy nhiên cách làm đó thì hao tài quá, hihi.
Tôi không tin chuyện này. Tôi nói chuyện với nhân viên di trú khi tôi hỏi họ tại sao cháu tôi (anh tôi có giấy tờ đoàn tụ gia đình do me tôi lập hồ sơ) muốn đi du hoc bị rớt visa interview. Nhân viên trả lời điện thoại ở National Visa center nói là không cấp Visa cho bấc cứ lý do nào một khi gia đình đã lập hồ sơ bảo lảnh thân nhân ở nước ngoài vào mỹ. Văn phòng dịch vụ Robert Mullins International luôn luôn trả lời the same. Việt Travel có một chi nhánh bán vé máy bay ở văn phòng của Lee Gửi tiền lẹ có văn phòng trên đường Tully ở San Jose, Ca. chứ gì. Họ quảng cáo trên TV trên kênh của Viên Thao television. Ai có tiền thì cứ làm đơn xin bảo lảnh đoàn tụ gia đình rồi làm đơn xin Visa đi du lịch Mỹ đi. Chẳng ai cấm đoán cả. Nhưng có khi có thể có trường hợp cá nhân ví một lý do nào đó. Tôi không biết, và chưa nghe nói hay thấy trường hợp đó có đăng tin hay nghe Robert Mullins International office nói trên đài radio. Ai không tin nửa thì cứ hỏi văn phòng dv của Robert Mullins International thì rỏ. Tôi chỉ muốn giúp các bạn trẻ tránh lảng phí tiền xin Visa vào mỹ trong khi chỉ giành dụm ít tiền đi lu lịch. Nếu ai đó $15k USD hay $30k USD mà không care bị fail US Visa interview thì tôi Welcome. Let support US embassy in VN. I just love it.

Mẫu đây nhé

Hình như người này có Visa B-2
" B visa is one of a category of visas issued by the United States government to foreign citizens seeking entry for a temporary period. The two types of B visa are the B-1 visa, issued to those seeking entry for business purposes, and the B-2 visa, issued to those seeking entry for tourism or other non-business purposes. In practice, the two visa categories are usually combined together and issued as a "B1/B2 visa" valid for a temporary visit for either business or pleasure, or a combination of the two."

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back