What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Mọi người ơi em muốn nhờ mọi người tư vấn chút
E 26 tuổi mới qua Sing du học được 3 tháng muốn xin visa du lịch qua úc giữa kì nghỉ tháng 7 này , e nghe nói xin visa từ bên sing này sẽ dễ hơn
Điều kiện hiện h e đã kết hôn ở nhà có số tiết kiệt tầm 500tr mở từ 3 tháng trước nhưng tài khoản bên sing mới mở chỉ có 3000SGD thôi và e chưa đi du lịch nước nào hết , à e có xin được giấy xác nhận của nhà trường bên sing về kì nghỉ tháng 7 nữa , e muốn xin đi để quay về đúng hạn sau này xin visa du học cho dễ
mong mọi người tư vấn dùm cho trường hợp e
Thank cả nhà ^^

E 26 tuổi mới qua Sing du học được 3 tháng muốn xin visa du lịch qua úc giữa kì nghỉ tháng 7 này , e nghe nói xin visa từ bên sing này sẽ dễ hơn
Điều kiện hiện h e đã kết hôn ở nhà có số tiết kiệt tầm 500tr mở từ 3 tháng trước nhưng tài khoản bên sing mới mở chỉ có 3000SGD thôi và e chưa đi du lịch nước nào hết , à e có xin được giấy xác nhận của nhà trường bên sing về kì nghỉ tháng 7 nữa , e muốn xin đi để quay về đúng hạn sau này xin visa du học cho dễ
Thank cả nhà ^^

Hôm nay mình mới đi nộp hồ sơ xin visa Úc, do tự làm nên ta nói "trần ai", biết rồi mới thấy nó dễ TT
1. các bạn cần chuẩn bị hồ sơ đầy đủ, đúng như những gì họ yêu cầu, cái nào photo thì sao y hết nhé, đặc biệt năm 2016 này không cần dịch thuật bất kỳ giấy tờ nào (mình ko biết dịch thuật tất cả: CMND, hộ khẩu, HDLĐ, nghỉ phép... làm tốn gần 1,4tr tiếc cả ruột).
2. đăng ký lịch hẹn, đừng gọi ĐT hay mail, cứ đăng ký online vì dễ cực kỳ mà ko bị tốn tiền ĐT và tiền "dụ" làm dịch vụ nhanh, khi đăng ký online tha hồ mà chọn ngày, giờ (số mình xui đi trúng ngày đông như kiến, đợi chờ muốn ngủ gục nhưng được cái mấy em nhân viên dễ thương, vừa cười vừa nói "chị chờ lâu lắm phải không? chị thông cảm nhé tại hôm nay đông quá, mọi khi ko có như vậy đâu" nghe mà thấy vui).
3. bạn nào giỏi thì tự viết form, ko thì cứ tới sớm chừng 1h và nhờ mấy người dịch vụ viết form giùm cho, giá từ 200 - 300k, cứ trả giá
4. khi đi nộp hồ sơ nhớ mang theo tiền phí làm Visa + phí VFS là 2.695.000đ. khi tới nơi tiếp tân cho bạn số thứ tự, bạn đợi thấy số mình và số phòng thì vào, sau khi nộp hồ sơ và tiền thì ra ngoài đợi tiếp để lấy dấu vân tay + chụp hình, cũng số thứ tự mình giữ lúc đầu (các bạn nữ nhớ trang điểm nhẹ nhẹ để chụp hình cho đẹp, chứ như mình đi buổi trưa và đợi lâu nhìn như Cám ý).
5. xong --> về --> đợi kết quả (giờ mình đang lo lắm vì chưa lập gia đình nên hơi khó)

Bạn ơi bạn xin ở HN hay TP.HCM thế? Bạn nhận được visa chưa? Họ có phỏng vấn gì không? Trong tập hồ sơ có cần sơ yếu lý lịch và chứng minh độc thân không nhỉ?
Rất mong chờ reply từ bạn huhu

Thank cả nhà ^^

Ca này khó quá, bạn chắc email LSQ xem. Nhưng thường câu trả lời là khuyên nên về VN. Đừng thất vọng

Ca này khó quá, bạn chắc email LSQ xem. Nhưng thường câu trả lời là khuyên nên về VN. Đừng thất vọng

Thanks bác !
Nhưng e nghe nói bên này xin visa sẽ dễ hơn mà e hiện đang đi học về vn ko có chưbgs minh thu nhập sợ lsq khó chấp nhận được :(

Bạn ơi bạn xin ở HN hay TP.HCM thế? Bạn nhận được visa chưa? Họ có phỏng vấn gì không? Trong tập hồ sơ có cần sơ yếu lý lịch và chứng minh độc thân không nhỉ?
Rất mong chờ reply từ bạn huhu

Mình ở Tp. HCM bạn ơi, mình nhận được visa sau 10 ngày nộp hồ sơ, mình không bị phỏng vấn vì mình đi theo diện có thư mời và mình nộp đầy đủ giấy tờ theo yêu cầu nhưng bạn nào đi tự túc sẽ bị PV đó (kiểm tra trình độ giao tiếp) hoặc thiếu hồ sơ sẽ được họ gọi để bổ sung. Có nộp sơ yếu lý lịch và chứng minh độc thân (không cần dịch thuật nhé, chỉ mang ra phường cho họ xác nhận)

Các bạn ơi passport người bảo lãnh chỉ cần scan trang thông tin cá nhân thôi hay cả trang có chữ ký nữa ?

Mình điền form chỉ cần tên viết chữ in hoa thôi hay là viết in hoa tất cả ( địa chỉ, nêu lý do,...) ?

Cám ơn các bạn :)

Passport người bảo lãnh thì scan luôn cả trang có chữ ký nhé bạn, chỉ viết hoa tên thôi (cả tên của người trong gia đình), những mục khác viết thường là được rồi bạn

Mọi người ơi cho em hỏi, thư mời của công dân Úc (citizen luôn nhé) thì co mẫu nào không nhỉ, hay kiểu một lá thư/email họ trình bày tự do thôi nhỉ?

Bạn ơi! Thư mời không có mẫu sẵn, người mời trình bày rõ ràng như: tôi tên là...., địa chỉ ....., hiện đang làm ...., muốn mời bạn tôi qua chơi tham quan là anh/chị tên .... (sau đó nêu đại lý do nào đó), cuối cùng là chữ ký (thư mời này là dạng người mời gửi cho lãnh sự quán, chứ không phải theo dạng thư viết cho mình đâu nhé)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,729
190,161
Latest member
Tranggg1102
Back