What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Mình hỏi là mình nộp hồ sơ xin visa du lịch online, lệ phí đóng 135 AUD rồi. Hôm nay đi lấy vân tay + chụp ảnh ở VFS_Global, bị thu thêm 458K VND phí lấy vân tay.
Mọi người cho hỏi thế có hợp lý không nhỉ? Nếu mình nộp hồ sơ offline cho VFS thì có bị thu 458K đấy không? Vì trong mọi mục hướng dẫn không thấy nhắc gì đến khoản phí đó cả.

VFS thu phí như vậy đúng rồi đó bạn. Nộp online hay nộp trực tiếp tại VFS điều phải đóng phí và lấy vân tay+chụp ảnh. :D

Cho mình hỏi là mình ở Hà Nội, đi nhóm 4 người gồm mình và con gái, em gái mình và con gái của em gái. Nộp hồ sơ từ 3/3. Mình đã ham hố mua vé máy bay AA (thanh toán rồi) ngày 6/4, đến hôm nay gọi điện lên VFS thì vẫn đang trong quá trình xử lý hồ sơ. Không biết mọi người hay gọi điện hỏi tình trang visa là gọi lên VFS hay gọi thẳng ĐSQ/LSQ? Mình ở HN thì hồ sơ của mình do ĐSQ ở HN xét duyệt phải không ạ? Sốt ruột quá, vì vé đã mua mất rồi.

1.Mình ko có nộp sơ yếu lý lịch và giấy chứng nhận độc thân (sau khi mình nộp, họ cũng ko có gọi bổ sung những giấy tờ này).
2.Cmnd, hộ khẩu chỉ cần công chứng, ko cần dịch.
3.Nộp hs và đóng tiền luôn.

Cho mình hỏi là mình ở Hà Nội, đi nhóm 4 người gồm mình và con gái, em gái mình và con gái của em gái. Nộp hồ sơ từ 3/3. Mình đã ham hố mua vé máy bay AA (thanh toán rồi) ngày 6/4, đến hôm nay gọi điện lên VFS thì vẫn đang trong quá trình xử lý hồ sơ. Không biết mọi người hay gọi điện hỏi tình trang visa là gọi lên VFS hay gọi thẳng ĐSQ/LSQ? Mình ở HN thì hồ sơ của mình do ĐSQ ở HN xét duyệt phải không ạ? Sốt ruột quá, vì vé đã mua mất rồi.
trong tờ giấy vfs nó cũng khuyên là không mua vé trước khi có visa ^^
bạn lỡ rồi phải đành chờ đợi thôi

trong tờ giấy vfs nó cũng khuyên là không mua vé trước khi có visa ^^
bạn lỡ rồi phải đành chờ đợi thôi

Hi, mình biết mà, nhưng đợt đó vé AA rẻ quá, mà AA thì phải mua vé luôn, nên đánh quả liều. Mình cũng xin visa 1 số nước cả Âu cả Á rồi, nhưng chưa ở đâu hồi hộp như ở đây, chẳng có lịch hẹn trả lời cụ thể gì cả. Mình chỉ muốn hỏi là nếu gọi điện check thì nên gọi số điện thoại nào thôi

Hi, mình biết mà, nhưng đợt đó vé AA rẻ quá, mà AA thì phải mua vé luôn, nên đánh quả liều. Mình cũng xin visa 1 số nước cả Âu cả Á rồi, nhưng chưa ở đâu hồi hộp như ở đây, chẳng có lịch hẹn trả lời cụ thể gì cả. Mình chỉ muốn hỏi là nếu gọi điện check thì nên gọi số điện thoại nào thôi

cho mình hỏi khi nộp bạn đặt lịch hẹn bằng cách nào v bạn???? mình dùng cái book lịch hẹn onl nhg nó cứ ghi No Dates for appointment, bn có bị giống v ko ???

mình đã nộp hs vào ngày 8.3 rồi giờ thì mòn mỏi chờ đợi không biết bao giờ mới có kết quả nữa.
của bạn là bao nhiêu ngày có vậy
cám ơn bạn đã giúp đỡ mình nhiều

7 ngày (thứ 2 tuần này nộp, thứ 2 tuần sau có).:) Chúc bạn mau có visa nhé!

mình đã nộp hs vào ngày 8.3 rồi giờ thì mòn mỏi chờ đợi không biết bao giờ mới có kết quả nữa.
của bạn là bao nhiêu ngày có vậy
cám ơn bạn đã giúp đỡ mình nhiều

7 ngày (thứ 2 tuần này nộp, thứ 2 tuần sau có).:) Chúc bạn mau có visa nhé!
giờ thì đc đúng 1 tuần rồi không biết có sao không nữa

Nghe mọi người nói Mel ko có đóng dấu nhập cảnh hả, đang tính đi Mel mà nói nghe buồn quá. :(
Được mỗi dấu đóng có giá trị mà ko có thì mốt sao xin mấy nước khác. :(

Úc bây giờ không đóng dấu nhập cảnh nữa nhé bạn. Mình mới qua Brisbane hôm 8/3 , lúc đứng đợi lấy hành lí mở passport ra kiểm tra thì không thấy dấu đâu hết, mình tưởng họ quên nên quay lại hỏi thì họ nói là bây giờ họ không đóng dấu nữa, chỉ làm thị thực điện tử thôi. " Kết " mấy em dấu đó lắm mà giờ không đóng nữa nên hơi buồn chút xíu, cũng may trong passport của mình có được mấy dấu hehe.

1.Mình ko có nộp sơ yếu lý lịch và giấy chứng nhận độc thân (sau khi mình nộp, họ cũng ko có gọi bổ sung những giấy tờ này).
2.Cmnd, hộ khẩu chỉ cần công chứng, ko cần dịch.
3.Nộp hs và đóng tiền luôn.

bạn cho mình hỏi thăm cái status thế này của mình là vẫn đang xử lý đúng không

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,148
Latest member
thuocphathai
Back