What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Truớc hồi tháng 7 mình xin visa úc bị out 1 lần. Mình làm luôn 1 tour các nước.
Tình trạng hiện giờ các anh chị em cho mìn xin ý kiến .
1. Nam 26t, độc thân
2. Làm cty 3,5tr / tháng (chưa tính phụ cấp)
3. visa: philipin, mã lai, sin, hàn, nhật, hongkong, cam, indo
4. Sổ đỏ nhà
5. Stk 200tr ( chỉ mở lúc nộp hs thôi)
6. Thẻ visa card $2000

Vậy thôi khi nào mình nộp lại hs đc nhỉ? Khả năng nộp trở lại lần này cao ko?
Thanks for seen :p

Mình nhận thông báo visa ngày 10/10/2014, chi tiết như sau:
visa grant date: 10 Oct 2014
stay for/until: 3 months
entries: multiple
last date to arive: 10 Oct 2015
Như vậy có phải là mình xin được visa 1 năm, được phép nhập cảnh nhiều lần kể từ ngày 10/10/2014 đến ngày 10/10/2015, mỗi lần không được ở quá 3 tháng phải không?
Mình cảm ơn các bạn nhiều nhé.

Re: Kinh nghiệm xin visa/gia hạn visa du lịch úc cho người thân (tourist visa - subcl

Xin Chao cac ban thanh vien,
Minh dang o Uc theo dien Visa Du lich -3 thang ( single ).Chong minh quoc Tich New Zealand ( nguoi ban Xu ),bao lanh minh theo dien ban trai -ban gai ( Tui minh da lam le cuoi 2 ben gia dinh o Vn hoi thang 07/2014) nhung giay to co chut ruc trac nen chua lam giay dang ky ket hon o Vn duoc,sau do anh phai quay lai Uc de lam viec sau 5 tuan o VN.Vi vay bao lanh minh theo dien ban trai-ban gai di tham than nhan ( ban trai ).
Cho Minh hoi mot so van de con thac mac :
- Minh bay qua Uc vao ngay 07/11/2014 va booked ve bay ve Vn ngay 03/02/2015.Vay cho Minh hoi la co phai la Minh bay ve truoc thoi han Visa 3 thang khong ? ( Tinh tu ngay Minh dat chan den Uc 07/11/2014 -03/02/2015 ) ? ( Tui minh dang lam giay hon thu ben Uc va se nhan giay ket Hon vao 10/12 toi )

- Hien tai Minh co thai duoc 20 tuan.Chong minh muon gia han visa va muon minh sinh em be ben Uc vi Cong viec anh ay khong the ve Vn lau,muon o gan de cham soc Me con minh cho tien.

Vay cho minh hoi,theo dien Visa ma minh duoc cap vua roi ( tourist Visa - 3months-single ) nhu vay minh co gia han visa o lai Uc duoc khong ? Minh co nen di kham Bac Sy ben nay de xin ho giay kham thai de xin gia han visa o lai ? va theo truong hop cua Minh thi het han Visa vao ngay 07/02/2015 ( 3 thang tinh tu ngay Minh bay qua Uc 07/11/2014) thi Minh nen nop don xin gia han Visa truoc thoi han het Visa ( 07/02/2015 ) la bao lau ? va thoi gian bao lau ho tra loi ket qua cho Minh ?
De Minh con biet ket qua ma bay ve dung ngay minh Booked ve neu khong duoc cap gia han Visa.
Minh xin cam on rat nhieu cac ban.Minh la thanh vien moi dang ky,nen co gi mong cac ban thong cam cho Minh.Thanks alot.

Re: Kinh nghiệm xin visa/gia hạn visa du lịch úc cho người thân (tourist visa - subcl

Chào bạn,

Cho mình đựoc phép hỏi một số thong tin để làm visa du lịch ÚC

Chẳng là, tết này mình dự định đi du lịch ÚC diện người thân bảo lãnh ( em họ của mình - là con của chú ruột mình - quốc tịch ÚC), em mình đứng ra bảo lãnh toàn bộ chi phí ăn ở đi lại luôn. Em mình đã gởi thu mời và chứng nhận tài khoản ngân hang, passport công chứng, giấy chứng nhận quốc tịch ... về cho mình và cam kết là em sẽ bao mình ăn ở.

Hiện tại, mình đang chuẩn bị một số giấy to sau:

* HD lao động dịch công chứng ==> Mình đang làm tại 1 ngân hàng đựoc 2 năm
* bản sao kê lương ==> luơng minhg không cao, chỉ 8 triệu 1 tháng
* không có sổ tiết kiệm
* MÌnh đã li hôn đựoc 1 năm ==> có giấy xác nhận li hôn
* Sổ đỏ tên mình
* Sơ yếu lí lịch công chứng
* Sổ hộ khẩu ở huế ( mình làm visa tại khu vực thành phố HCM)
* Giấy khai sinh chứng minh mình và em mình có mối quan hệ chú bác ruột
Mình đựoc biêt, nếu không có tài khoản tiết kiệm thì khả năng rớt khá cao, nhưng minhg có thư mời bao ăn ở của em mình, như vậy có cứu vãn đựoc gì không?

==> như vậy khả năng mình đậu visa có cao không?

Cám ơn các bạn đã hõ trợ
Dương

Last edited:

chào mọi người
có thể cho mình hỏi trường hợp này được không ^^
Thằng bạn lấy vợ bên úc, định cư 3 năm rồi, vừa sinh con đầu lòng 1 tháng
Nay mẹ bạn ấy muốn qua thăm

Nhưng vấn đề là, mẹ bạn này có thể xin visa dạng du lịch tự túc, qua thăm con cái bình thường không ?
(có tiền bank, có đứng tên nhà đất, nhưng hiện ko đi làm, nên phần thu nhập có thể sẽ phải dùng mẹo... - không biết khai thất nghiệp/không đi làm... chỉ có tiền của thì hồ sơ có trót lọt không)

Không muốn làm kiểu thăm thân. Nói chung là chỉ muốn làm giấy tờ 1 bên từ phía VN, bên Úc không phải động tay, động chân gì tới giấy tờ, vì thằng bạn khai đi làm partime hơn 2 năm, có tí lương lẹo để giảm thuế ^^ Với lại giờ vợ nó ở nhà chăm con, mình nó đi cày, không có thời gian, nó cũng không rành tiếng anh, nên sợ mấy cái khoản giấy tờ, chứng minh hầm bà lằng

/ngoài ra có mẹo gì để trau chuốt hơn khi làm đơn xin visa kiểu này không ?

rất mong được sự chia sẻ của mọi người

Last edited:

Vợ chồng mình muốn đi du lịch Úc nhưng chúng mình ko làm việc trong một cơ quan mà kinh doanh nhỏ ko đăng ký kịn doanh, tiền tích kiệm cũng được 500tr, đứng tên 1 nhà. Chỉ 2 vợ chồng đi, 2 con ở VN, Hộ khẩu Hà Nội, Hợp đồng cho thuê nhà. Đã từng đi Thái, Nhật, Malay, Hàn. Khả năng xin visa thế nào ạ? Rất mong các anh chị có kinh nghiệm chia sẻ. Chân thành cám ơn.

tình trạng của tôi như vậy
gia đình tôi có ba tôi qua úc thăm chị tôi được 2 lần và e tôi cũng qua đó thăm chị tôi rồi và có mấy cô chú tôi cũng qua úc thăm thân tất cả điều đi xong là về chứ chẳng ai chốn gì hết nên bây giờ chị ruột bên úc viết thư mời tôi qua chơi và bão lãnh chổ ăn chổ ở cho tôi
tôi làm ăn thu mua trái cây bán lại nên ko có giấy phép kinh doanh gì hết và nhà của cũng ko có luôn ( của ba mẹ tôi ko à )
passport của tôi chỉ có đi thái lan và campuchia thôi
tôi có 1 đứa con 5 tuổi do tôi nuôi vì tôi với vợ tôi li dị nhau 3 năm rồi quyền nuôi con do tôi nuôi
sổ tiết kiệm tôi 250tr bỏ vào trước lúc nộp LSQ được 1 tuần rồi sao đó tôi rút ra lại rồi
nôp hồ sơn gần đc 3 tuần ko thấy kết quả gì hết ko biết tôi có đuọc bao nhiêu % đậu visa nửa

Chào bạn,

Nếu trong phần Entries ghi rõ là Single, thì chắc chắn rằng bạn chỉ được nhập cảnh Úc duy nhất 1 lần thôi và được ở tối đa 3 tháng ! Chắc là do lúc bạn điền form 1419 không đánh vô ô YES rồi ghi lý do ra vô Úc nhiều lần trong câu số 4. Nhưng không sao hết, nếu bạn muốn đi Úc nữa, bạn về lại VN rồi xin tiếp Multi-entry 1 năm vẫn được mà. Chỉ có cái hơi mất thời gian chuẩn bị hồ sơ và tốn thêm tiền thôi !

Chúc bạn đi du lịch Úc vui nha !

bạn ơi , visa 3 tháng của mình ko co chữ No further stay, vậy lúc sang Uc mình có đựoc gia hạn visa ko bạn . nếu đựoc thì mình nên làm vào lúc nào và hình thức thế nào vậy bạn , bạn giúp mình nhe . Thanks ban

Mình cũng mới xin được Visa Úc... nên muốn chia sẽ chút thông tin cho các bạn cần biết.
Trước đây mình cũng có hỏi thăm vài quen tư vấn: "xin visa Úc rất khác. Nếu xin visa Mỹ, Châu Âu mà pasport đã có visa Úc thì hồ sơ bạn xem như được điểm +, nhưng ngược lại dù bạn có đi Mỹ hay Âu thì hồ sơ sisa xin đi Úc không mang ý nghĩa gì. Quang trọng là hồ sơ xin visa Úc của bạn phải chứng minh trung thực và rõ ràng về bản thân, quan hệ gia đình, nghề nghiệp và tài sản" (cái "" là bạn mình tư vấn, và mình nghĩ là đúng vì mình đã áp dụnh và thành công :))

Mình có gia đình và có hai cháu. Và lần du lịch này mình đi với con gái qua đi chơi với bà con bên Úc (đứa nhỏ mới 1 tuổi nên ở nhà với mẹ nó héhé...) Hồ sơ mình chuẩn bị bao gồm:

. Hộ chiếu (2người)
. 2 hình 4 x 6 nền trắng, chụp mới.(2người)
. Hộ Khẩu (Sao y chứng thực cả quyển).
. CMND (Sao y chứng thực).
. Bản sao Giấy khai sinh. (2người)
. Sơ yếu lý lịch (Có chứng thực ở địa phương).
. Giấy đăng ký kết hôn.
. Vì mình đi với con gái nên có làm thêm giấy cam kết. Người làm giấy cam kết là vợ mình, nội dung là vì sao không đi chung và đồng ý cho con đi chơi với ba.
. Tờ khai chi tiết về bản thân theo mẫu của ĐSQ Úc
. Đơn xin thị thực du lịch theo mẫu

CHỨNG VỀ TÌNH TÀI CHÍNH (cái này mìh cho là quang trọng nhất, vì tài chính tỉ lệ thuận với cơ hội đậu visa)
. Giấy chứng nhận quyền sở hữu ôtô thay cho Giấy chứng nhận quyền sở hữu nhà, đất (vì mình có 2 xe mà không có nhà hay đất hehe)
. Xác nhận số dư ngân hàng.
. Sổ tiết kiệm
. Giấy xát nhận công việc (bào gồm làm việc tại đâu, chức vụ, mức lương....)
. Hộp đồng lao động
Mình cũng có kèm theo lịch trình đi, ở, chơi trong thời gian tại Úc (cái này mình copy từ tour trên internet)

Sau đó mình gom đóng giấy và tiền đi nộp
Hết phim

mình nộp hơn 3 tuần rồi chưa thấy kết quả gì hết còn về mặt tài chính chị mình bão lãnh tài chính ăn ở và photo giấy nhà của chị mình gửi về vn để cam kết cho mình là qua úc du lịch rồi sẽ về đúng thời hạn quy định có gì chị mình chịu hết trách nhiệm ko biết DSQ tin và cho đậu Visa ko nửa

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back