What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Mình đang điền đơn xin visa 1419 đến câu số 17 & 18 không biết phải trả lời thế nào? Các bác nào chỉ giúp nhé....Tks nhiều
17. In what country are you currently located?
Neu ban dang song o Vietnam thi ghi la Vietnam. Neu dang di lam hoac di lam o nuoc ngoai thi dien ten nuoc do.
18.What is your legal status in your current location?
Neu la cong dan VN ma song o Vn thi dien citizen.
Con neu ban dang di lam hoac di lam o nuoc khac thi tuy truong hop thi se dien student hay work visa

Cám ơn bạn alga2210 nhiều,
Vì mình còn nhiều thắc mắc khi điền đơn 1419, đây là số phone của mình: 0938 565457 (skype: phunguyen.hrm)
Bạn alga2210 có thể cho mình số phone để mình gọi cho bạn để nhờ bạn hướng dẫn cách điền đơn.
Cám ơn bạn alga2210 nhé.
Phú

Cau 19: status of ur current location.
Câu này hỏi về tình trạng cư trú của mình. Ví dụ sinh ra và hộ khẩu ở chỗ khác nhưng mình đang sống ở nơi khác thì trình bày. ví dụ như: Resident in..... for education/work from (năm nào đến năm nào). Còn nếu vẫn cùng 1 nơi thì đơn giản là điền là sinh và lớn lên tại đây và làm việc cho cty/văn phòng ... Từ năm nào đến giờ.
Câu 29: Trình bày lý do tại sao mình muốn đi du lịch Úc
Chẳng hạn như: I intend to visit Australia to exprerience Australian culture này nọ. Nếu có dự định và ngày cụ thể thì điền vào chẳng hạn vé mbay/lái xe đi từ đâu đến đâu.
Câu 48,49,50: Để trống nhé, vì sẽ thanh toán tại VFS.
Còn câu 27 thì t chịu, ko biết có nên cho vào hay ko. Các cao thủ khác có ý kiến gì k??

Cau 19: status of ur current location.
Câu này hỏi về tình trạng cư trú của mình. Ví dụ sinh ra và hộ khẩu ở chỗ khác nhưng mình đang sống ở nơi khác thì trình bày. ví dụ như: Resident in..... for education/work from (năm nào đến năm nào). Còn nếu vẫn cùng 1 nơi thì đơn giản là điền là sinh và lớn lên tại đây và làm việc cho cty/văn phòng ... Từ năm nào đến giờ.
Câu 29: Trình bày lý do tại sao mình muốn đi du lịch Úc
Chẳng hạn như: I intend to visit Australia to exprerience Australian culture này nọ. Nếu có dự định và ngày cụ thể thì điền vào chẳng hạn vé mbay/lái xe đi từ đâu đến đâu.
Câu 48,49,50: Để trống nhé, vì sẽ thanh toán tại VFS.
Còn câu 27 thì t chịu, ko biết có nên cho vào hay ko. Các cao thủ khác có ý kiến gì k??

Theo mình thì câu 27 nên điền đầy đủ nhé, nếu bạn có bà con, người thân bên Úc, nên khai báo rõ ràng trong form.
Mình điền form dùm mình cũng như người nhà mình đều điền đầy đủ hết, kể cả form "Tờ khai chi tiết về thân nhân" mình cũng điền và liệt kê đày đủ Họ tên, ngày sinh, quan hệ là cậu dì chú bác..., địa chỉ (ngắn gọn thôi, chẵng hạn như: Melbourne-Victoria-Australia, Sydney-NSW-Australia hoặc là Brisbane-Queensland-Australia) hết tất cả mọi người bên Úc.
Mình nên thành thật với LSQ !

Cac ban co biet cho nao dat ve May bay de bo tuc ho so hoan chinh Visa. Minh thi khong quen ai lam trong Dat ve May bay het , nen ko the xin duoc giay xac nhan Dat ve ...... Thanks

Nếu khó khăn như vậy, bạn nhờ dịch vụ họ sẽ hỗ trợ bạn. Mình nghĩ cũng không tốn kém lắm. Chỉ ~ 100 USD, ho sẽ giúp ban làm tất cả.
Minh dat nhung Minh ko co the visa. Khong dat phong duoc . Ban oi giup minh voi .... Chi can xac nhan . Thanks

Re: Kinh nghiệm xin visa/gia hạn visa du lịch úc cho người thân (tourist visa - subcl

em chào cả nhà!
Em xin thú thật là em muốn nộp visa du lịch Úc mà em thấy phiêu quá. Hôm qua, em đã đem hồ sơ đi nộp nhưng do làm lần đầu nên hồ sơ thiếu nhiều lắm. Em mong mọi ngừoi có thể giúp em.
em có bạn bên Úc (bản xứ) và ngừoi ấy sẽ giúp đỡ em tất cả các chi phí. Tài khoản trong bank của em chỉ có khoảng 1.000 AUS $. ngoài ra em không còn 1 xu. em dự định đi là 3 tháng. và em nhất định em sẽ về lại VN vì bên Úc em chẳng quen biết ai hết á, về VN sống thoải mái hơn nhiều ạ
em muốn hỏi hồ sơ xin Visa yêu cầu sơ yếu lý lịch (SYLL) và giấy chừng nhận tình trạng hôn nhân (GCNTTHN) Hiện tại em để hết tiền mà em có trong bank rồi, em muốn hỏi nếu em nhờ bạn em viết SYLL và GCNTTHN bằng tiếng anh và em đem đi công chứng tại phừong thì có được không?
em hi vọng sẽ nhận được lời khuyên tốt nhất từ mọi ngừoi

Mọi người ơi, cho mình hỏi, mình dự định đi Úc tháng 4 năm sau :D vì vé rẻ quá mình múc luôn rồi, nên giờ xin visa luôn được ko? Không biết xin trước tối đa mấy tháng, mình đã có visa EU (đã đi) và visa Mỹ (chưa đi). Cám ơn cả nhà!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,646
190,155
Latest member
ncvinh123
Back