What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Mình thấy hình như $130 + 400k VFS phai không bạn?
Với lại bạn cho mình hỏi, mình muốn đi tháng 2/2016, tháng 7/2015 mình nộp hồ sơ họ có nhận không ? mình sợ không nhận như ở EU đó, EU chỉ nhận trước 3 tháng.
mình cảm ơn nhé

Mình mới nộp hôm 10/6, phí là 2.910k (bao gồm cả lệ phí VFS) bạn ạ!

Tư vấn kinh nghiệm phượt và xin Visa Úc

Chào các Bạn

Mình muốn đi du lịch Úc vào tháng 9 này nhưng chưa có kinh nghiệm các bạn tư vấn dùm mình nhé!
Mình 30 tuổi, làm sales manager, thu nhập 12,5 triệu. Còn độc thân, Hộ chiếu có Visa đi Nhật tháng 4/2014, Đài Loan 9/2014, Campuchia 11/2014. Khống có sổ tiết kiệm, tài sản thì còn độc thân nên chưa chia tài sản từ gia đình. Trường hợp của mình không biết xin Visa cơ hội đậu được bao nhiêu? Về sổ tiết kiệm thì mình nhờ dịch vụ làm được, Tài sản thì mình về tách riêng ra sổ mình. Mong các bạn chỉ giúp!

Tầm gần 3tr cho cả dịch vụ VFS đó bạn.

cảm ơn bạn. Vậy là giảm so với năm ngoái mình làm. Năm ngoái nhớ vừa phải dịch thuật công chứng, lệ phí thì đến 3tr mấy. Năm nay đỡ quá, cái gì cũng thuận tiện hơn. Hi vọng visa úc sẽ ngày càng mở với dân VN.
P/s: mình thấy trong tờ hướng dẫn có khuyến cáo ko nên thực hiện cam kết tài chính nào trước khi có kết quả (vé máy bay, booking ks, ...). Năm ngoái mình cũng ko có những thứ này, hồ sơ vẫn được duyệt. Nói chung mình thấy visa úc khả dễ. Mọi thứ đều rõ ràng, đáp ứng đủ hồ sơ thì sẽ được duyệt, ko có ba trợn như bên Mỹ.

Cám ơn bạn nhiều nhé, mình chỉ băn khoăn chỗ câu hỏi 3 và 4 thôi. Lúc trước mình có visa Úc 1 lần rồi nhưng là loại 3 tháng single entry, nên bây giờ mình muốn xin loại 1 năm luôn cho tiện chứ mỗi lần làm hồ sơ sao thấy phức tạp quá, lại tốn tiền nữa hihi. Dù sao cũng hết bao nhiêu đó tiền, thôi mình cứ xin nếu ko may mắn thì cũng được loại 3 tháng hehe.
Case cua minh giong y nhu ban, cung da di Uc 1 lan visa single entry 3 thg, gio minh muon y nhu ban, muon xin 1 nam multi...cung dang lang tang o cau 3 4 & muon xin trc 6 thg trc ngay di ko biet duoc ko?!
Ban lam sao chia se voi minh voi nhe !
Tks ban nhieu

Case cua minh giong y nhu ban, cung da di Uc 1 lan visa single entry 3 thg, gio minh muon y nhu ban, muon xin 1 nam multi...cung dang lang tang o cau 3 4 & muon xin trc 6 thg trc ngay di ko biet duoc ko?!
Ban lam sao chia se voi minh voi nhe !
Tks ban nhieu

Hi Thuy! Mình chưa có nộp hồ sơ, dự định đi vào tháng 9 nên đầu tháng 7 mình mới nộp. Bạn không cần xin trước 6 tháng vậy đâu, sớm quá ( người ta ưu tiên cho những hồ sơ gần đến ngày đi thôi bạn à ). Bạn đợi vài tháng nữa rồi xin cũng được. Mình nhớ bạn mà, cách đây 2 năm khi mình tham gia diễn đàn thì cũng thấy bạn. Mình từng có visa Úc 3 tháng single entry nhưng lúc đó gần đến ngày đi mình bận chút công việc , đến khi giải quyết xong việc thì hết hạn visa nên mình bỏ phí mất cái visa , vậy nên giờ mình muốn xin loại 1 năm luôn cho chắc ăn. Hôm trước có bạn đã giải đáp câu hỏi của mình về cách điền thông tin câu hỏi 3 và 4 rồi đó, bạn tìm ở trang 59 sẽ thấy hihi :D

Xin chào bạn hôm nay trời mưa ở nhà rảnh ko biết làm gì nên vào đây thấy nên trả lời luôn giúp bạn.

Mình mơi đi về nè, lúc nộp hồ sơ mình đánh dấu check là up to 3 months, câu 4 thì check là yes và có nói thêm 1 câu là: "Nếu có cơ hội, thì lần tới tôi sẽ du lịch lâu hơn vào 1 dịp nào đó như là Tết holiday hay dịp nào đó khác" Cái này bạn tự dịch sang tiếng Anh rồi viết vào trong đó nhé. Tùy theo trường hợp của mỗi ng nên sẽ có cách ghi khác. Mình thì lúc nộp hồ sơ mình ghi y như vậy đó.

Như bạn nghĩ là đúng đó cứ vậy mà làm. Bạn đi có 2 tuần chưa chắc đi hết nước của nó đc đâu. Mình cũng đi có 10 ngày nè.

Visa nó cấp cho mình là Visa Multiple luôn nè. Bạn sẽ chỉ đc ở Úc khoảng 3 tháng là tối đa cho 1 lần thôi. Sau đó phải ra khỏi Úc. Rồi vô Úc lại đc ở tối đa là 3 tháng nữa. Cứ vậy cho hết hạn Visa thì thôi.

Úi xời chả ai muốn ở lâu làm gì, còn việc này việc kia nữa ham hố chi ở lại chỉ tốn tiền thêm thôi. Trừ khi bạn có ý định đen tối :]]]

Nhưng mà các bạn yên tâm đi, nếu mà bạn check 6 tháng hay 12 tháng khi nộp hồ sơ nó sẽ gọi điện thoại hỏi bạn đó nha. Tại sao lai muốn ở nước của tui lâu như vậy ? làm gì ở đất nước tui ? Cho nên đừng tham mà check vào mấy cái ô đó. Hãy đọc và hiểu câu hỏi.

Dù sao cũng nên khuyến khích các bạn nên thể hiện sự trung thực khi nộp hồ sơ, sẽ có cơ hội đậu cao. Nếu ko trung thực nó sẽ hỏi qua điện thoại lúc đó ú ớ ko biết nói sao thì hên xui nó cho đậu thì đậu ko thì tự hiểu nha.

Thân.

Ban cho mình hỏi câu 5 & 6 tra lời lam sao?
2/ Đi từ 01 Feb 2016 - 28 Feb 2016
3/ up to 3 thang
4/ trả lời tương tư như bạn
5/ Specify the date you wish to extend your stay to : ???? Mình muốn ghi 01 Jan 2017, ko biết có được ko? vì mình muốn multi 1 năm. Mà ghi như vậy thì không hợp lý câu trả l7í ở trên ...
Thiệt là khó xử :-(

bạn giúp mình nhé

Ban cho mình hỏi câu 5 & 6 tra lời lam sao?
2/ Đi từ 01 Feb 2016 - 28 Feb 2016
3/ up to 3 thang
4/ trả lời tương tư như bạn
5/ Specify the date you wish to extend your stay to : ???? Mình muốn ghi 01 Jan 2017, ko biết có được ko? vì mình muốn multi 1 năm. Mà ghi như vậy thì không hợp lý câu trả l7í ở trên ...
Thiệt là khó xử :-(

bạn giúp mình nhé

Thuy ơi, câu 5 và 6 chỉ dành cho người xin further stay khi đang ở Úc thôi. Còn nếu bạn muốn xin multi 1 năm, chỉ cần đánh yes ở câu 4 và nêu lí do là được rồi.

Thuy ơi, câu 5 và 6 chỉ dành cho người xin further stay khi đang ở Úc thôi. Còn nếu bạn muốn xin multi 1 năm, chỉ cần đánh yes ở câu 4 và nêu lí do là được rồi.

Câu 19 trả lới sao đây bạn? Form hỏi bí quá: What is purpose of your stay in your curent location and what is your visa status?

Theo mình hiểu câu này liên quan đến câu 18 phải ko nhỉ?

Câu 48: Visa Subclass you are applying for?

Last edited:

Xin chào bạn hôm nay trời mưa ở nhà rảnh ko biết làm gì nên vào đây thấy nên trả lời luôn giúp bạn.

Mình mơi đi về nè, lúc nộp hồ sơ mình đánh dấu check là up to 3 months, câu 4 thì check là yes và có nói thêm 1 câu là: "Nếu có cơ hội, thì lần tới tôi sẽ du lịch lâu hơn vào 1 dịp nào đó như là Tết holiday hay dịp nào đó khác" Cái này bạn tự dịch sang tiếng Anh rồi viết vào trong đó nhé. Tùy theo trường hợp của mỗi ng nên sẽ có cách ghi khác. Mình thì lúc nộp hồ sơ mình ghi y như vậy đó.

Như bạn nghĩ là đúng đó cứ vậy mà làm. Bạn đi có 2 tuần chưa chắc đi hết nước của nó đc đâu. Mình cũng đi có 10 ngày nè.

Visa nó cấp cho mình là Visa Multiple luôn nè. Bạn sẽ chỉ đc ở Úc khoảng 3 tháng là tối đa cho 1 lần thôi. Sau đó phải ra khỏi Úc. Rồi vô Úc lại đc ở tối đa là 3 tháng nữa. Cứ vậy cho hết hạn Visa thì thôi.

Úi xời chả ai muốn ở lâu làm gì, còn việc này việc kia nữa ham hố chi ở lại chỉ tốn tiền thêm thôi. Trừ khi bạn có ý định đen tối :]]]

Nhưng mà các bạn yên tâm đi, nếu mà bạn check 6 tháng hay 12 tháng khi nộp hồ sơ nó sẽ gọi điện thoại hỏi bạn đó nha. Tại sao lai muốn ở nước của tui lâu như vậy ? làm gì ở đất nước tui ? Cho nên đừng tham mà check vào mấy cái ô đó. Hãy đọc và hiểu câu hỏi.

Dù sao cũng nên khuyến khích các bạn nên thể hiện sự trung thực khi nộp hồ sơ, sẽ có cơ hội đậu cao. Nếu ko trung thực nó sẽ hỏi qua điện thoại lúc đó ú ớ ko biết nói sao thì hên xui nó cho đậu thì đậu ko thì tự hiểu nha.

Thân.

Bạn ơi, mình đc cấp visa ngày hôm nay, cho mình hỏi chút đi du lịch Úc bắt buộc phải book vé máy bay khứ hồi hả bạn? Mình có gọi đến 1 phòng vé, họ bảo đi du lịch úc phải book vé khứ hồi, nếu đi 1 chiều hải quan ko cho vào, thiệt vậy ko bạn ? :(

Bạn ơi, mình đc cấp visa ngày hôm nay, cho mình hỏi chút đi du lịch Úc bắt buộc phải book vé máy bay khứ hồi hả bạn? Mình có gọi đến 1 phòng vé, họ bảo đi du lịch úc phải book vé khứ hồi, nếu đi 1 chiều hải quan ko cho vào, thiệt vậy ko bạn ? :(
Hi Yến,
Mình thấy như vầy,
1/ Tại sai bạn phải mua qua đại lý, tự book với airline đi
2/ Chuyện ko có vé khứ hồi HQ không cho vào mình ko biết, nhưng cứ xem la thật đi, bạn nên mua khứ hồi.
.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back