What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Thông tin mới từ ngày 17/7 ai xin visa Úc sẽ phải trực tiếp tới nộp lấy dấu vấn tay chụp hình như Canada, cty du lịch ko thể đại diện đi nộp dc nữa. Rất bất tiện, mắc công.

Càng tốt, ĐỪNG BAO GIỜ NHỜ DỊCH VỤ, các bạn cứ lên phượt mọi người sẽ tư vấn cho....
Chúc các bạn thành công.

Hôm nay chồng mình vừa đi nộp hồ sơ xin visa Úc, thấy họ trả lại hộ chiếu và bảo visa Úc là visa điện tử, không có dấu gì trên hộ chiếu, nếu muốn đóng vào hộ chiếu thì phải đóng thêm tiền ạ? Đây là lần đầu mình nghe thấy thế, dù đã từng xin visa vào Anh, EU,...

Bạn có đi chưa... Hay chuẩn bị...bạn đi tự túc hay đi theo tour...mình chờ có chắc đăng ký tour đi...

Mình book vé rồi và đi tự túc chứ không đi tour. Đi tour chán lắm, gò bó, mình không thích như vậy, tháng 10 mới đi bạn ơi.

Out visa rồi... Uổng công 3 tuần chờ đợi

Hix hix , chia buồn với bạn nhé. Nhưng sao bạn lại bị fail vậy ? Họ có nói lí do không ? Mình thấy bạn nói có đi Nhật rồi mà cũng bị fail visa Úc nữa sao ?

Hôm nay chồng mình vừa đi nộp hồ sơ xin visa Úc, thấy họ trả lại hộ chiếu và bảo visa Úc là visa điện tử, không có dấu gì trên hộ chiếu, nếu muốn đóng vào hộ chiếu thì phải đóng thêm tiền ạ? Đây là lần đầu mình nghe thấy thế, dù đã từng xin visa vào Anh, EU,...

Đúng rồi bạn, Úc đã áp dụng visa điện tử lâu rồi, không còn dán nhãn trên hộ chiếu nữa. ( Tiết kiệm được một trang trên passport của bạn đấy ). Nếu muốn label bạn phải đóng phí mấy chục dollar nữa.

HỌ nói là không đủ ràng buộc ở vn

Hix hix , xin visa Nhật khó vậy mà bạn cũng đi rồi, đi Úc thì lại fail , buồn thật. Thế là mất toi gần 3tr tiền phí ......... Thôi thì bạn đợi dịp khác bổ sung hồ sơ cho chắc chắn rồi xin lại hoặc đi du lịch nước khác..........

HỌ nói là không đủ ràng buộc ở vn

Bạn đã từng đi Nhật, cty, nhà cửa, vợ con ở VN hết cang gì ko đủ ràng buộc ??? Mình độc thân lương cơ bản bèo còn xin dc. Mình nghĩ do bạn trình bày hồ sơ chưa đúng.

Bạn đã từng đi Nhật, cty, nhà cửa, vợ con ở VN hết cang gì ko đủ ràng buộc ??? Mình độc thân lương cơ bản bèo còn xin dc. Mình nghĩ do bạn trình bày hồ sơ chưa đúng.

Sao cảm giác họ xét hồ sơ cũng cảm tính nhỉ. :( .

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back