What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Đúng rồi bạn, Úc đã áp dụng visa điện tử lâu rồi, không còn dán nhãn trên hộ chiếu nữa. ( Tiết kiệm được một trang trên passport của bạn đấy ). Nếu muốn label bạn phải đóng phí mấy chục dollar nữa.
Ồ, cám ơn bạn nhiều nhé. Tại mình muốn nó đóng nhãn để xin visa Mỹ sau này có lợi thế. Nếu thế này thì làm sao những nc khác khi mình xin visa biết đc nhỉ. Bỏ thêm mấy chục đô thì cũng tiếc.

Ồ, cám ơn bạn nhiều nhé. Tại mình muốn nó đóng nhãn để xin visa Mỹ sau này có lợi thế. Nếu thế này thì làm sao những nc khác khi mình xin visa biết đc nhỉ. Bỏ thêm mấy chục đô thì cũng tiếc.

Biết chứ, nó nhìn vào cái mộc xuất nhập cảnh. Ví dụ bạn tới Sydney sẽ dc đóng cái mộc có chữ "Sydney Immigration" màu xanh vô.

Out visa rồi... Uổng công 3 tuần chờ đợi
Chia buồn cùng bạn. Bạn chờ mất bao lâu rồi? Uổng thiệt.

Hôm nay chồng mình vừa đi nộp hồ sơ xin visa Úc, thấy họ trả lại hộ chiếu và bảo visa Úc là visa điện tử, không có dấu gì trên hộ chiếu, nếu muốn đóng vào hộ chiếu thì phải đóng thêm tiền ạ? Đây là lần đầu mình nghe thấy thế, dù đã từng xin visa vào Anh, EU,...
Visa điện tử cũng hay. Vì Úc giờ dùng hộ chiếu điện tử.

Biết chứ, nó nhìn vào cái mộc xuất nhập cảnh. Ví dụ bạn tới Sydney sẽ dc đóng cái mộc có chữ "Sydney Immigration" màu xanh vô.
Theo mình là đúng vậy.

Hôm nay chồng mình vừa đi nộp hồ sơ xin visa Úc, thấy họ trả lại hộ chiếu và bảo visa Úc là visa điện tử, không có dấu gì trên hộ chiếu, nếu muốn đóng vào hộ chiếu thì phải đóng thêm tiền ạ? Đây là lần đầu mình nghe thấy thế, dù đã từng xin visa vào Anh, EU,...

Vậy là OX bạn nộp cùng ngày với mình rồi.

Trường hợp mình vừa nộp thế này hôm qua 30/7.
Hẹn lịch 11h15, đúng 11h15 mình vào, lấy số chỉ chờ đúng 2 phút là gọi vào quầy xem hồ sơ, đóng phí lấy dấu vân tay và chụp hình 430k ( mắc quá đi).
Sau đó ngồi chờ khoảng 40 phút thì được gọi tên vào lấy dấu vân tay và chụp hình: mất đúng 3 phút xong.

Trưa nay 1 cô bên Lãnh sự gọi xác nhận lại cái thẻ Tín dụng ( sai ngày, hix hix, hy vọng ko ảnh hưởng gì. 5 phút sau báo trừ tiền rồi.

Giờ hóng cả Visa Úc lẫn Can. Ayda, đậu cả 2 là mệt, mà ko đậu cái nào thì...đau quá ( 6 trẹo ra đi):(

Last edited:

Cả nhà ơi mình được visa rồi, vui quá. Chúc cả nhà may mắn và sớm có két quả nhé. :D

Chúc mừng bạn nhé, vậy là không cần phải hồi hộp lo lắng nữa, giờ bạn cứ thoải mái đi và lo book vé rẻ , chuẩn bị lên đường thôi . Hihi

Chúc mừng bạn nhé, vậy là không cần phải hồi hộp lo lắng nữa, giờ bạn cứ thoải mái đi và lo book vé rẻ , chuẩn bị lên đường thôi . Hihi

Hi mình cảm ơn bạn nhé. May quá biết đến diễn đàn và được mọi người chia sẻ kinh nghiệm. Sém tí nữa thì mình bỏ mất hơn 4 triệu để nhờ dịch vụ mở sổ tiết kiệm kỳ hạn 3 tháng. Vào đây hỏi, các bạn tư vấn bảo không cần nên mình cũng k làm nữa. Đỡ đc bao tiền í chứ. :p

Cả nhà ơi mình được visa rồi, vui quá. Chúc cả nhà may mắn và sớm có kết quả nhé. :D

Chúc mừng bạn nhé. Như vậy là mất khoảng 10 ngày chứ mấy nhỉ.

Mình thì nộp hôm 30/7, ko trục trắc chắc cuối tuần sau có kết quả. Có gì hồi hộp đâu, được thì đi chơi, ko được thì...mất tiền thôi, hì hì .

À, khi nào bạn đi? Có plan gì thì chia sẻ đi nào. Mình dự kiến đi đầu tháng 9, có 1 bạn đã có Visa và mua vé sẵn ngày 14/9 rồi.

Mong bác Khả Hãn sớm có cả 2 visa nhé. Bác đi nhiều thật, em ngưỡng mộ bác quá. Chồng em nộp đơn đi công tác, lúc nào chồng có visa thì em cũng mang visa chồng nộp đơn xin đi theo của em.

Mong bác Khả Hãn sớm có cả 2 visa nhé. Bác đi nhiều thật, em ngưỡng mộ bác quá. Chồng em nộp đơn đi công tác, lúc nào chồng có visa thì em cũng mang visa chồng nộp đơn xin đi theo của em.

Ngưỡng mộ gì đâu hà, tại cái máu phượt nó ăn sâu lắm rồi. Ko bỏ được. Hy vọng hồ sơ ko có vấn đề gì thôi.

Mình vừa nhận thông báo qua Mail kết quả như vậy, có phải là Visa không nhỉ? Gà mờ lần đầu thấy đấy các bạn, giúp mình nhen.

Hình như là đúng rồi. Vừa vui vừa.... oải, vì còn chờ cái Can nữa ( Can kêu 1 phát mang Visa lên dán lỡ đi Úc rồi sao?)

Công nhận Úc làm nhanh quá: chưa đầy 3 ngày làm việc mới ghê. Cảm ơn mọi người đã giúp đỡ mình (c)

Úc giờ áp dụng visa điện tử rồi mà. Chúc mừng bạn nhé. Nhanh thế đấy. Của mình phải 10 ngày mới có, lại còn chỉ được single thôi chứ không được multiple như bạn. Cơ mà mình cũng k có nhu cầu multiple. :D . Book vé rồi tàu lượn thui. :)

@kimphuong6868
@Thanhthuy1213 : bạn mình cũng cấp single, nhưng lần sau cấp lại cũng nhanh, được cái đỡ tốn phí.

Chắc do cái lịch sử du lịch dày đặc nên được đặc cách cấp nhanh và multiple ấy ( đại khái back ground ổn).
Ko có sự giúp đỡ của mọi người mình còn mò mẫm chán chê không xong.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back