What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Chào mọi người,
Mình nghiên cứu cũng mấy mươi trang rồi, xin phép trình bày xíu về background và trường hợp của mình, các anh/chị/bạn có kinh nghiệm tư vấn dùm mình nhe :)

Mình dự định đi Úc cuối năm nay, tháng 12/2016. Mình cùng 2 người bạn nữa sẽ xin Visa cuối tháng 9/2016. Tình hình mình bao gồm:
-25t, độc thân
-Đang làm nhân viên ngân hàng khá uy tín của Úc, đã đc 1 năm, lương 11-12tr. Ràng buộc công việc: mình có vài tờ giấy khen và đang back up (kiểu hỗ trợ) cho leader (sẽ trình bày trong tâm thư rằng tui cỡ nào cũng phải quay về làm tiếp :)) )
-HĐLĐ, giấy xin nghỉ phép, xác nhận này kia... dễ dàng bằng tiếng anh.
-Tài sản: tháng 4/2016 sẽ mở sổ tiết kiệm 4,000AUD (mẹ mình cho và khoản mình có), mình tính mở đô Úc vì nghe nó nhiều hơn đô Mỹ :)). Vậy cho đến lúc nộp hồ sơ thì sổ mình được 5 tháng.
-Tài khoản có số dư tầm 50tr cho đến lúc nộp hồ sơ (mình tự túc chi phí, dùng số này đi chơi luôn)
-Lí do qua Úc: bạn mình mời qua chơi Noel. Bạn mình là công dân Úc, công việc nhà cửa ổn định. Hai đứa cũng thân 2 3 năm nay, có chat log vô kể và hình chụp chung lúc bạn ấy về VN chơi. Vậy thư mời từ bạn ấy có tăng khả năng đậu Visa không ạ? Vì bạn ấy chỉ mời nên mình cũng ngại phiền người ta.
-2 người bạn xin chung: cũng là nhân viên một ngân hàng của Anh.

Mình chỉ đăng kí single thôi, không cần multi, muốn du lịch mở mang tầm mắt là chính hihi. Mọi người tư vấn dùm mình khả năng nhé, mình tự thấy cũng phiêu lắm :)). Cám ơn mọi người nha!!!
Trường hợp của bạn cũng dễ xin visa mà, cứ nộp thử đi

Cám ơn bạn, mình chỉ sợ khoản là nữ, còn trẻ mà độc thân nó sẽ khó :(

Cái quan trọng nhất trong việc xin visa là bạn chứng minh được nguồn gốc thu nhập, và các ràng buộc ở Vietnam để quay trở về.
Nếu bạn đi tự túc thì nên có thư mời để dễ đậu hơn, trong đó ghi rõ là 2 người quen biết nhau trong hoàn cảnh nào, tại sao lại mời qua Úc chơi ( ví dụ là đang dịp Noel, bạn ấy đc nghỉ nên rãnh rỗi nên rủ bạn qua Úc chơi,..)
Trong lịch trình của bạn cũng ghi rõ là bạn của bạn sẽ đi chơi với nhau ở nơi nào, bạn ấy sẽ host, hỗ trợ đi lại bạn hay ko?
Trong thư mời, bạn ấy cam kết là bạn sẽ tuân theo pháp luật của Úc và trở lại Vietnam sau chuyến du lịch.
Bạn là nữ và còn trẻ mà độc thân là chuyện bình thường.

Chúc may mắn

Cái quan trọng nhất trong việc xin visa là bạn chứng minh được nguồn gốc thu nhập, và các ràng buộc ở Vietnam để quay trở về.
Nếu bạn đi tự túc thì nên có thư mời để dễ đậu hơn, trong đó ghi rõ là 2 người quen biết nhau trong hoàn cảnh nào, tại sao lại mời qua Úc chơi ( ví dụ là đang dịp Noel, bạn ấy đc nghỉ nên rãnh rỗi nên rủ bạn qua Úc chơi,..)
Trong lịch trình của bạn cũng ghi rõ là bạn của bạn sẽ đi chơi với nhau ở nơi nào, bạn ấy sẽ host, hỗ trợ đi lại bạn hay ko?
Trong thư mời, bạn ấy cam kết là bạn sẽ tuân theo pháp luật của Úc và trở lại Vietnam sau chuyến du lịch.
Bạn là nữ và còn trẻ mà độc thân là chuyện bình thường.

Chúc may mắn

Cám ơn bạn thật nhiều! Ok mình sẽ update với mọi người sau nhé

Cho mình hỏi bạn nộp xin visa New Zealand online hay nộp trực tiếp? Có thể cho mình thêm thông tin nhé, vì mình cũng dự định làm một chuyến New Zeanland sau Tết Nguyên đán.
Cảm ơn bạn

Xin chào cả nhà năm mới . Các bạn cho mình hoi với , bạn mình muốn xin visa du lịch úc . Mình nghe nói ko cần dịch thuật giấy tờ nửa vậy có đúng ko , và có thể nộp online là thế nào vay mọi ngừoi . Bạn mình chưa làm lần nào nên môi ngừoi giúp đở với nha . ??

Chào các anh chị trong diễn đàn
Em có case như thế này,mong anh chị tư vấn cho em khả năng apply visa với. Vì sau khi đọc qua case của mọi người thì mỗi cái nó khác em 1 tý. Em cảm ơn mọi người trước ạ
Hiện nay em 24 tuổi. Là nữ. Độc thân. Gia đình có mẹ và em gái. Mẹ em làm việc tự do,em gái có tiệm nail&makeup nhưng không đăng kí kinh doanh. Em hiện đang đi làm tutor tại 1 trung tâm tư,luơng 7tr/tháng nhưng không có chứng minh nghề nghiệp được.
Em có đứng tên sổ đỏ nhà đất khoảng gần 100m2. Hiện đang cho thuê phòng trọ nhưng cũng không đăng kí kinh doanh
Sổ tài khoản với sổ tiết kiệm thì không có. Nhưng mẹ em có thể bảo lãnh cho từ 10,000-30,000 AUD.
Hiện bạn trai em đang du học bên Úc,anh ấy muốn mời em sang dự lễ tốt nghiệp cùng mẹ của anh ấy.
Vậy mọi người cho em hỏi hồ sơ của em có khả năng xin visa không ạ? Em mới đi Thailand và Cambodia thôi. Còn đâu đã đi gần hết nước Vietnam ạ.

Nếu bạn có tài sản bất động sản thì cũng là 1 lợi thế lớn để thuyết phục là bạn có lí do trở về Việt Nam.
Vì bạn là nữ, trẻ và độc thân mà lại không chứng minh được nghề nghiệp, thu nhập thì rất khó thuyết phục là bạn đủ khả năng chi trả cho chuyến đi (nếu bạn chưa qua Úc bao giờ) và khả năng về Vietnam đúng hạn visa hoặc là không lao động trái phép khi ở Úc
Bạn trai của bạn có thể viết thư mời bạn qua Úc du lịch và hỗ trợ bạn về chỗ ở và đi lại, nhưng không bảo lãnh cho bạn về tài chính thì sẽ rất khó.

Mình nghĩ bạn nên tìm cách chứng minh nghề nghiệp (dù thu nhập thấp cũng ko sao) thì nên nộp visa

Dạ vâng ạ. Em cảm ơn anh (chị) đã reply lại em ạ. Bạn trai em viết thư mời thì có cả mẹ anh ấy đi cùng đợt luôn. Tức là viết thư mời cho cả 2 ấy ạ. Vậy thì anh ấy có thể viết nội dung sẽ bảo lãnh về việc đi lại ăn ở cho em là viết riêng 1 thư mời khác đúng không ạ? Mà chắc bảo lãnh về tài chính thì chỉ có citizen mới bảo lãnh đựoc thôi đúng không ạ? Tại bạn trai em đang là du học sinh thôi,anh ấy mời sang dự lễ tốt nghiệp sắp tới của anh ấy ạ

Xin Chào Cả nhà,

Mình hiện chuẩn bị hồ sơ đi du lịch Úc, hình thức du lịch tự túc, tự xin visa. Qua trình chuẩn bị hồ sơ, kiểm tra thấy checklist có đề cập " Quý vị không cần nộp bản dịch của những giấy tờ bằng tiếng việt " , mình tham khảo mấy bài viết trên diễn đàn thì thấy đa phần là các bạn dịch thuật và công chưng hết: cmnd, sổ hk,..... Vậy các bạn nào đã từng đi p/v vui lòng chia sẽ giúp về vấn đề này..

Xin chân thành cám ơn.

Phượt!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back