What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Hic. Mọi người dạo này ít vào quá. Bây giờ em biết hỏi ai. Huhu. Em post lại trường hợp của em (sau khi đã update) xem mọi người tư vấn dùm em nhé

Hồ sơ của em gồm :
Form 1419
Thư mời dự lễ tốt nghiệp từ trường của bạn trai em
Thư mời của bạn trai em nói sẽ support chỗ ở
Stk ngân hàng 200tr (được 3 tháng)
Giấy xác nhận công việc,lương 7,5tr,sao kê bảng lương 3-6 tháng gần nhất
Sổ đỏ nhà đất tên em
Explanation letter trình bày lý do muốn đến Úc,nói qua về lịch trình sơ lược ở Úc
Booking vé máy bay của vietnamairline
Bảo hiểm du lịch
Hộ khẩu,cmnd,passport(mới đi được thailand và cambodia),tờ khai thân nhân
Ảnh,thư,...bằng chứng liên lạc với bạn trai

Mọi người cho em hỏi hồ sơ như vậy đã ổn chưa ạ? Về vđề bằng chứng thì bọn em chat qua fb,skype,viber,mail nên ít có gọi trực tiếp ạ. Vậy em nên đưa cái gì để chứng minh ngoài ảnh ạ?
Bạn trai em là du học sinh,không phải PR vs Citizen. Chúng em yêu nhau 6 năm rồi ạ. Đây là lần đầu tiên em apply qua Úc
Về phía bạn trai em có cần đưa ra thêm giấy tờ gì không ạ? Em tự làm tự nộp. Không biết hồ sơ đã ổn chưa. :(
Mấy câu hỏi trong đơn,câu hỏi xin visa multies or single thì em xin multies. Em viết là : I want to have more chance to visit my boyfriend after I get visa and Aus is too big for me to discover one time. Vậy có được không ạ?
Câu hỏi về support tài chính thì em nên trả lời sao? Em tự chi trả còn bạn trai em chỉ support chỗ ở thì nói như nào bây giờ ạ?

Mong nhận đựoc tư vấn từ anh chị sớm. 29/4 là ngày tốt nghiệp của bạn trai em rồi. :(

À mà 10/3 em đi Thái đến 15/3 em về. Liệu em nên nộp hs trước khi đi Thái hay đi Thái về xong nộp ạ? PaSSport là chỉ cần foto ko cần công chứng đúng không ạ?

Cho mình hỏi các bác trên phuot.com nếu mình có đủ giấy tờ, hồ sơ... đã từng đi châu ÂU, mỗi tội ở Úc ko quen ai nên không thể nhờ ai viết thư mời/ bảo lãnh, trong trường hợp này mình đi Úc được ko ạ?
đừng xúi mình qua công ty du lịch hay du lịch theo đoàn, mình ko mê khoản này, chỉ muốn đi bụi 1 mình, mình là Nữ. Cám ơn

Hic. Mọi người dạo này ít vào quá. Bây giờ em biết hỏi ai. Huhu. Em post lại trường hợp của em (sau khi đã update) xem mọi người tư vấn dùm em nhé

Hồ sơ của em gồm :
Form 1419
Thư mời dự lễ tốt nghiệp từ trường của bạn trai em
Thư mời của bạn trai em nói sẽ support chỗ ở
Stk ngân hàng 200tr (được 3 tháng)
Giấy xác nhận công việc,lương 7,5tr,sao kê bảng lương 3-6 tháng gần nhất
Sổ đỏ nhà đất tên em
Explanation letter trình bày lý do muốn đến Úc,nói qua về lịch trình sơ lược ở Úc
Booking vé máy bay của vietnamairline
Bảo hiểm du lịch
Hộ khẩu,cmnd,passport(mới đi được thailand và cambodia),tờ khai thân nhân
Ảnh,thư,...bằng chứng liên lạc với bạn trai

Mọi người cho em hỏi hồ sơ như vậy đã ổn chưa ạ? Về vđề bằng chứng thì bọn em chat qua fb,skype,viber,mail nên ít có gọi trực tiếp ạ. Vậy em nên đưa cái gì để chứng minh ngoài ảnh ạ?
Bạn trai em là du học sinh,không phải PR vs Citizen. Chúng em yêu nhau 6 năm rồi ạ. Đây là lần đầu tiên em apply qua Úc
Về phía bạn trai em có cần đưa ra thêm giấy tờ gì không ạ? Em tự làm tự nộp. Không biết hồ sơ đã ổn chưa. :(
Mấy câu hỏi trong đơn,câu hỏi xin visa multies or single thì em xin multies. Em viết là : I want to have more chance to visit my boyfriend after I get visa and Aus is too big for me to discover one time. Vậy có được không ạ?
Câu hỏi về support tài chính thì em nên trả lời sao? Em tự chi trả còn bạn trai em chỉ support chỗ ở thì nói như nào bây giờ ạ?

Mong nhận đựoc tư vấn từ anh chị sớm. 29/4 là ngày tốt nghiệp của bạn trai em rồi. :(

À mà 10/3 em đi Thái đến 15/3 em về. Liệu em nên nộp hs trước khi đi Thái hay đi Thái về xong nộp ạ? PaSSport là chỉ cần foto ko cần công chứng đúng không ạ?

- Không cần booking và Bảo hiểm du lịch đâu.
- Multi: thế là ổn rồi
- Tài chính: tự chi trả hết, ko cần thiết phải nói là chỗ ở gì cả
- PP photo công chứng cho chắc thôi, cầm theo 1 bản ko công chứng, họ sẽ đính kèm 1 tờ giấy biên nhận và đóng dầu giáp lai vào đó.
- Tự tin đi bạn, Úc cũng ko quá khó đâu.

Cho mình hỏi các bác trên phuot.com nếu mình có đủ giấy tờ, hồ sơ... đã từng đi châu ÂU, mỗi tội ở Úc ko quen ai nên không thể nhờ ai viết thư mời/ bảo lãnh, trong trường hợp này mình đi Úc được ko ạ?
đừng xúi mình qua công ty du lịch hay du lịch theo đoàn, mình ko mê khoản này, chỉ muốn đi bụi 1 mình, mình là Nữ. Cám ơn
Sẽ khó cho bạn nếu ko có 1 lý do hợp lý. Vì vậy nên tìm 1 "bạn" viết thư mời hoặc có 1 lý do gì đó "hợp lý".
Ví dụ: tiếng Anh ko rành, ít đi du lịch.... mà muốn đi du lịch 1 mình là khá khó.

Nếu chuyển công tác qua cty mới. Làm ở cty mới được có 3 tháng thì có cần xin xác nhận làm việc của cty cũ không ạ?

Nếu chuyển công tác qua cty mới. Làm ở cty mới được có 3 tháng thì có cần xin xác nhận làm việc của cty cũ không ạ?

Không cần xác nhận của cty cũ nhé. Chủ yếu là xác nhận của công việc hiện tại thôi. Thường thì có hợp đồng và giấy nghỉ phép, pay slip là đủ

Bạn cứ làm theo lãnh sự quán Úc yêu cầu. Hiện tại thì không còn dịch thuật nữa. Chúc bạn apply visa thành công

Xin Chào Cả nhà,
Mình hiện chuẩn bị hồ sơ đi du lịch Úc, hình thức du lịch tự túc, tự xin visa. Qua trình chuẩn bị hồ sơ, kiểm tra thấy checklist có đề cập " Quý vị không cần nộp bản dịch của những giấy tờ bằng tiếng việt " , mình tham khảo mấy bài viết trên diễn đàn thì thấy đa phần là các bạn dịch thuật và công chưng hết: cmnd, sổ hk,..... Vậy các bạn nào đã từng đi p/v vui lòng chia sẽ giúp về vấn đề này..

Xin chân thành cám ơn.

Phượt!!

Hiện tại LSQ Úc không yêu cầu dịch thuật nữa nhé bạn. Cứ làm theo mẫu đơn mà họ yêu cầu trong check list là đựoc. Chúc bạn apply visa thành công

Sẽ khó cho bạn nếu ko có 1 lý do hợp lý. Vì vậy nên tìm 1 "bạn" viết thư mời hoặc có 1 lý do gì đó "hợp lý".
Ví dụ: tiếng Anh ko rành, ít đi du lịch.... mà muốn đi du lịch 1 mình là khá khó.

haizz chán nhỉ, mà có ai biết cách nào để kiếm được thư mời ko vậy?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,647
190,155
Latest member
ncvinh123
Back