What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

chào cả nhà,

Mình đang chuẩn bị nộp visa đi Úc vào dịp 30/4-1/5, background của mình:

- nữ, 32t, độc thân
- đã từng đi : Thailand, Singapore, Malaysia, Cambodia, China
- đang làm việc cho cty được 6 năm
- sổ tiết kiệm 100tr mới mở tháng 1
- credit card hạn mức 50tr
- tiền lương ck : 13tr/tháng
- không có bạn bè hay người thân ở Úc

mình dự định đi MEL va SYD, hiện tại đã book vé mb ( của AA vì giá rẻ, có khuyến mãi nên mình liều mua trước luôn ^^), mình cũng tự thấy là hs của mình hơi yếu nhưng muh mình cứ nộp vì mình chỉ muốn đi du lịch thôi, nhưng dù sao cũng hơi lo lắng tí, mình đi nhóm 3 người, 2 bạn kia đã có visa rồi, mình đã có đơn xin nghỉ phép,bảo hiểm du lịch sẽ mua khi nộp hs, những giấy tờ khác thì công chứng nũa là xong, nhưng mình bị vướng ở HDLĐ, hiện tại thì hdld của mình với cty là dạng vô thời hạn, ký năm 2012, nhưng lúc đó thì mức lương khác, và địa chỉ cty cũng khác ( cty mình đổi qua đc mới từ năm 2013) như vậy mình có nộp hd được k? hay phải làm thêm xác nhận công tác và mức lương?
giấy nghỉ phép của mình do sếp quản lý người nước ngoài ký, và sếp không có thường xuyên ở VN, nếu mình làm thêm xác nhận công tác và mức lương thì có thể đưa bên nhan sự ký đc không ?

mong nhận được tư vấn của các bạn, mình cảm ơn rất nhiều
thanhtruc1984
Bạn cho mình hỏi mình có sổ tiết kiệm cũng 120 triệu nhưng gửi không kì hạn có được không bạn,và thẻ ngân hàng mình cũng hay giao dịch nữa, gpkd ,sổ đỏ ,và từng đi china mấy lần+thái lan+singgapore .mình hộ khẩu ở daklak nhưng mình kinh doanh ở nghệ an có thể nộp hồ sơ ở hà nội được không ah.mong các bạn đã có kinh nghiệm tư vấn mình cảm ơn

chào cả nhà,

mình có visa rồi nhé, background của mình đc nhận xét là khá yếu nhưng mĩnh cũng nộp, với tâm lý là đc thì đi không đc thì thôi vì dù sao vé mb cũng đã mua rồi, thế mà lại đc í
bạn Linh có muốn join với mình không? mình đến MEL ngày 22/4, vì 26/4 bạn mình mới qua nên mình sẽ tự đi chơi 1 mình vài ngày, mình cũng lần đầu đi luôn này

Hi chị, em định ở Syd khoảng 6-7 ngày, còn Mel thì chưa sure có qua đó không. Lịch trình của chị thế nào?

Mình cũng vừa nộp... và hồi hộp chờ. Hồ sơ của mình bình thường =))... chỉ có tài chính là KHÔNG mạnh =))... nhưng thôi đã lỡ rồi thôi đành chờ.

thanhtruc1984
Bạn cho mình hỏi mình có sổ tiết kiệm cũng 120 triệu nhưng gửi không kì hạn có được không bạn,và thẻ ngân hàng mình cũng hay giao dịch nữa, gpkd ,sổ đỏ ,và từng đi china mấy lần+thái lan+singgapore .mình hộ khẩu ở daklak nhưng mình kinh doanh ở nghệ an có thể nộp hồ sơ ở hà nội được không ah.mong các bạn đã có kinh nghiệm tư vấn mình cảm ơn
theo mình, sổ tk, sổ đỏ là điều kiện thêm vào để LSQ họ có thêm niềm tin là mình sẽ quay trở lại và có đủ tài chính để chi trả cho chuyến đi, nên bạn cứ nộp cho họ đi nhé, như sổ tk của mình, lúc bank làm giấy xác nhận cho mình thì trong đó cũng không có nêu rõ là có kỳ hạn hay không, bank chỉ xác nhận là ngày xxx minh có gửi 1 khoản tiền xxx thôi. Bạn nộp ở HN đc đấy, chúc bạn sớm có visa nhé.

chào cả nhà,

mình có visa rồi nhé, background của mình đc nhận xét là khá yếu nhưng mĩnh cũng nộp, với tâm lý là đc thì đi không đc thì thôi vì dù sao vé mb cũng đã mua rồi, thế mà lại đc í
bạn Linh có muốn join với mình không? mình đến MEL ngày 22/4, vì 26/4 bạn mình mới qua nên mình sẽ tự đi chơi 1 mình vài ngày, mình cũng lần đầu đi luôn này

Hi chị, em định ở Syd khoảng 6-7 ngày, còn Mel thì chưa sure có qua đó không. Lịch trình của chị thế nào?
hi em, hôm nay chị mới đọc pm của em, lịch trình của chỉ nó hơi kinh khủng 1 tí, hiện tại chị vẫn đang làm, thực ra lúc nộp hs visa thì chị làm cái travel plan tàm tạm để nộp cho LSQ thui, giờ mới plan thật sự

21/4 bay từ HCM sang KUL, chờ ở sb, sau đó nối chuyến bay lúc 10:30, đến Mel khoảng 8h sáng
22/4 check in hostel, đi city tour loanh quanh Mel
23/4 dự định sẽ book cái tour Great Ocean Road, tour này nghe bảo là đẹp, đi từ 7h sáng đến 9h đêm, đi qua cung đường biển và cũng có ghé vài nơi
24/4 bay qua Adelaide (ADL)
25/4 đi loanh quanh ADL
26/4 bay về lại Mel ( vì lúc đó có 2 người bạn của chị qua Mel nên chị phải quay lại để join với họ)
27/4 city tour Mel
28/4 bay qua Brisbane(BNE), chọn chuyến bay tối để có thêm thời gian ở Mel
29/4 city tour BNE
30/4 bay qua Sydney (SYD)
sẽ ở SYD đến ngày 2/5 rồi bay về VN
địa điểm chi tiết sẽ đi đến đâu trong mối tp thì chị chưa có T_T, chị đang suy nghĩ có nên đi ADL không vì thấy có mấy ngày mà bay lượn nhiều quá, nhưng chỉ đc suy nghĩ đến ngày 15/3 thui vì lúc đó Tiger sẽ hết ctr km vé rùi

hi em, hôm nay chị mới đọc pm của em, lịch trình của chỉ nó hơi kinh khủng 1 tí, hiện tại chị vẫn đang làm, thực ra lúc nộp hs visa thì chị làm cái travel plan tàm tạm để nộp cho LSQ thui, giờ mới plan thật sự

21/4 bay từ HCM sang KUL, chờ ở sb, sau đó nối chuyến bay lúc 10:30, đến Mel khoảng 8h sáng
23/4 dự định sẽ book cái tour Great Ocean Road, tour này nghe bảo là đẹp, đi từ 7h sáng đến 9h đêm, đi qua cung đường biển và cũng có ghé vài nơi
25/4 đi loanh quanh ADL
26/4 bay về lại Mel ( vì lúc đó có 2 người bạn của chị qua Mel nên chị phải quay lại để join với họ)
27/4 city tour Mel
29/4 city tour BNE
địa điểm chi tiết sẽ đi đến đâu trong mối tp thì chị chưa có T_T, chị đang suy nghĩ có nên đi ADL không vì thấy có mấy ngày mà bay lượn nhiều quá, nhưng chỉ đc suy nghĩ đến ngày 15/3 thui vì lúc đó Tiger sẽ hết ctr km vé rùi
Chào bạn.bạn có mẫu travel plan nào không cho mình xin mẫu với.và bảo hiểm,vé máy bay có cần thiết phải mua trước không.có gì nhờ bạn mail cho mình vớ[email protected]

hi anh, em có nộp cái travel plan + vé mb + hotel booking (cứ book agoda trước, rồi cancel sau), bảo hiểm DL luôn ( em mua của ACE, nếu k pass visa thì sẽ đc hoàn lại), ah, tiger đang km vé mb đi nội địa Úc đó anh, 15/3 là hết km, tầm từ 39USD đến 69UAD thui, hehe

Chào thanhtruc1984,,,,anh cũng tính đi khoảng 10 ngày,,,anh làm đơn xin nghỉ phép chờ sếp duyệt ( a viết tv ) có cần bảng tiếng anh ko vậy em,,,em hướng dẫn anh làm cái travel plan với,,,,ngày 02.05 từ hcm qua malai, ở 1 đêm . sáng 03.05 bay qua Mel còn 9 ngày anh đi vài nơi ( Mel, Sydney, Brisbane, Perth...) ngày 11.05 quay về hcm....Cám ơn em....

25/4 đi loanh quanh ADL
27/4 city tour Mel
29/4 city tour BNE

Lịch trình của chị hoành tráng quá, em muốn đi GOR, mà tiếc qua, chị đi ngày 23/4, nên không thể gộp với chị được. Nếu chị có thể delay lai ngày 24/4 thì chị em mình đi chung cho vui.
Àh, chị co fb hay skype k?

Chào thanhtruc1984,,,,anh cũng tính đi khoảng 10 ngày,,,anh làm đơn xin nghỉ phép chờ sếp duyệt ( a viết tv ) có cần bảng tiếng anh ko vậy em,,,em hướng dẫn anh làm cái travel plan với,,,,ngày 02.05 từ hcm qua malai, ở 1 đêm . sáng 03.05 bay qua Mel còn 9 ngày anh đi vài nơi ( Mel, Sydney, Brisbane, Perth...) ngày 11.05 quay về hcm....Cám ơn em....
hi anh Canh_Le, giấy nghỉ phép có thể bằng TV đc anh, vì sếp em là người nn nên em mới phải viết TA thôi chứ họ vẫn nhận các giấy tờ TV, travel plan thì hiện tại em chỉ có cái làm tạm thời lúc nộp cho VFS thôi, còn thực tế thì em đang làm lại, điều chỉnh nhiều, nếu anh muốn thì cho em email em gửi cho anh nha.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,642
190,155
Latest member
ncvinh123
Back