What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Cho mình hỏi tất cả các loại visa đều phải yêu cầu đương đơn trực tiếp nộp và chụp ảnh, lăn vân tay hay sao ạ ?
Mình ở tận Đà Nẵng nên phải mất công chỉ để đi nộp thì khổ quá :(([/QUOTE

Bạn ơi minh cung o da nang nay, co gi trao doi dăt tay nhau vao sg lam nhe :(

Thì ra vậy.

Thảo nào minh xin Visa nào cũng đậu cả, do mình có lịch sử du lịch từ 2005, đi dày đặc 2 cuốn hộ chiếu.
Theo mình nên có 1 note nào đó cho các bạn nếu muốn xin Visa dễ dàng. Mà nói thật, VN xin Visa các nước khó quá, nản :(

Bác mustafa cho e xin mail hay sdt đe e xin vài tip lam ho so dc k ạ, đọc hơn 100 pages thây bac co vẻ day dặn kinh nghiệm xin visa úc :(

Case của em ntn bác nào tư van giup truong hop cua e vơi

- nữ 24t, độc thân, chưa di làm, đã 2 lan du lịch úc visa single 3 tháng theo dạng ban trai viêt thư mời, nhưng e toàn làm qua dịch vụ trong Sg, họ yêu cầu những gì thì e cung câp thoi ạ, mất phí hêt 280$ thêm tiền khu hồi vao sg in dau van tay nua :(( ( e ơ đà nẵng)

-Đợt này e muốn tự làm đê tk chi phí, cũng theo diện bạn trai viêt thư mời thôi ạ. Với truong hop của e thi lan dau lam rat kho, nhug bg lan 3 roi nên e muon tự làm thư 1 lan xem.

May bac cho e loi khuyen ve case cua e vs

Cho mình hỏi tất cả các loại visa đều phải yêu cầu đương đơn trực tiếp nộp và chụp ảnh, lăn vân tay hay sao ạ ?
Mình ở tận Đà Nẵng nên phải mất công chỉ để đi nộp thì khổ quá :((
Đó là họ lấy sinh trắc học, buộc phải đi. Có 1 số LSQ trước đây ko có VP ở VN, họ bắt qua Bangkok, Singapore.... để lấy nữa đó bạn. Ví dụ: Bỉ ( belgium) bắt buộc bay ra HN làm sinh trắc học.

Case của em ntn bác nào tư van giup truong hop cua e vơi

- nữ 24t, độc thân, chưa di làm, đã 2 lan du lịch úc visa single 3 tháng theo dạng ban trai viêt thư mời, nhưng e toàn làm qua dịch vụ trong Sg, họ yêu cầu những gì thì e cung câp thoi ạ, mất phí hêt 280$ thêm tiền khu hồi vao sg in dau van tay nua :(( ( e ơ đà nẵng)

-Đợt này e muốn tự làm đê tk chi phí, cũng theo diện bạn trai viêt thư mời thôi ạ. Với truong hop của e thi lan dau lam rat kho, nhug bg lan 3 roi nên e muon tự làm thư 1 lan xem.

May bac cho e loi khuyen ve case cua e vs

THeo mình đâu vấn đề gì nữa đâu, mọi thủ tục vẫn theo trình tự trên LSQ yêu cầu thôi. Bạn làm công chứng đầy đủ những gì mà do Nhà nước cấp bằng tiếng Việt ( PP, Hộ khẩu ...), riêng xác nhận Cty và số dư bank thì bằng tiếng Anh bản gốc.....
Nhớ book lịch hẹn trước trên web là ok. Àh, mình chỉ là người xin visa, chịu khó đọc hết toàn bộ và cập nhật cái mới nhất là ok thôi bạn.

Đó là họ lấy sinh trắc học, buộc phải đi. Có 1 số LSQ trước đây ko có VP ở VN, họ bắt qua Bangkok, Singapore.... để lấy nữa đó bạn. Ví dụ: Bỉ ( belgium) bắt buộc bay ra HN làm sinh trắc học.

THeo mình đâu vấn đề gì nữa đâu, mọi thủ tục vẫn theo trình tự trên LSQ yêu cầu thôi. Bạn làm công chứng đầy đủ những gì mà do Nhà nước cấp bằng tiếng Việt ( PP, Hộ khẩu ...), riêng xác nhận Cty và số dư bank thì bằng tiếng Anh bản gốc.....
Nhớ book lịch hẹn trước trên web là ok. Àh, mình chỉ là người xin visa, chịu khó đọc hết toàn bộ và cập nhật cái mới nhất là ok thôi bạn.

Cảm ơn b Mustafa, cho mình hỏi xíu nữa là lúc nộp hồ sơ cho vfs thì sẽ lấy vân tay và chụp ảnh luôn hay người ta hẹn mình tới lấy sau ?
Mình cảm ơn nhiều.

cho mình hỏi xíu nữa là lúc nộp hồ sơ cho vfs thì sẽ lấy vân tay và chụp ảnh luôn hay người ta hẹn mình tới lấy sau ?
Mình cảm ơn nhiều.

Lúc nộp hồ sơ cho VFS thì họ sẽ lấy dấu vân tay và chụp hình luôn nhé bạn.

Cảm ơn mọi người :D
Mình hiện nay mới 22 tuổi, đang học ĐH năm 4, gần như vô sản trên giấy tờ :p chỉ có cái thích qua Úc thăm bạn gái :((
Mình có hỏi bên dịch vụ thì người ta bảo chỉ cần bố mẹ chứng minh tài sản và viết giấy bảo lãnh là được, mà họ đòi phí dịch vụ mắc quá nên mình k kham nổi :(
Không biết có ai trong diễn đàn có chung hoàn cảnh éo le như mình không ? :(
Sao mình thấy case của mình gay go quá :(

Bạn ơi chụp hình có được trang điểm nhẹ nhẹ không? Kẻ chút chân mày và tí son hơi hồng hồng thôi.

Mình ở tận Đà Nẵng nên phải mất công chỉ để đi nộp thì khổ quá :(([/QUOTE

Bạn ơi minh cung o da nang nay, co gi trao doi dăt tay nhau vao sg lam nhe :(

Chào chị :D
Em add facebook chị rồi đó

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,152
Latest member
sportzwarrior
Back