What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Ủa vậy hả bạn, bữa mình đọc trong này có bạn chỉ đến 162 đường Pasteur đó. Huhu

Re: Đã rớt visa Úc 1 lần thì thể xin lại được không?

Xin lại bình thường bạn àh! Mình cũng từng rớt 1 lần vào năm 2014 đến 2015 mình xin lại thì đậu! Cứ tự tin lên bạn

Ủa vậy hả bạn, bữa mình đọc trong này có bạn chỉ đến 162 đường Pasteur đó. Huhu

162 Pasteur là địa chỉ cũ của VFS ( hay lúc trước còn gọi là IOM đó bạn ) , họ dời qua bên 94 - 96 Nguyễn Du lâu rồi mà.

Sáng nay ba mẹ mình lên chỗ pasteur gặp mấy người tư vấn của công ty du lịch Thanh Niên 178 họ mời qua bên cty họ làm giấy tờ :)) thứ 2 mình lên vfs vậy. Cám ơn các bạn !

Sáng nay ba mẹ mình lên chỗ pasteur gặp mấy người tư vấn của công ty du lịch Thanh Niên 178 họ mời qua bên cty họ làm giấy tờ :)) thứ 2 mình lên vfs vậy. Cám ơn các bạn !

Vậy là gặp cò rồi. Khắp các LSQ các cty du lịch làm visa rải người rất nhiều.

ACE ơi, tư vấn dùm mình trường hợp như sau:
Mình 21t, nữ, đi du lịch 20 ngày tự túc nhưng có giấy mời từ bạn trai. Mỉnh nộp visa vaò LSQ ngày 1/4/2016 giấy tờ bao gồm:
_CMND
_HĐLĐ (mình hiện tại ko có công việc nhưng do mình nghe điều kiện xin visa đi Úc hơi khó, đồng thời ba mẹ là chủ cty nên mẹ mình đã làm cho mình 1 bản hđhđ)
_Xác nhận mức lương (7.5 tr/th)
_Đơn xin nghỉ phép (nghỉ phép 20 ngày có lương, làm việc qa mail, skype, viber. Lý do nghỉ phép: du lịch, tiện đi tham khảo thị trường cho cty)
_Hộ khẩu
_Hộ chiếu sao y
_Giấy khai sinh
_Sơ yếu lý lịch
_Đơn baỏ trợ tài chính mẹ mình ký tên
_Chứng minh tài chính cuả mẹ mình vì mẹ là ng baỏ trợ tài chính ($15,000)
_Sao kê tài khoản ngân hàng 3 tháng gần nhất (cũng là tk cuả mẹ)
_Giấy phép kinh doanh cty cuả mẹ mình
_Photo thẻ APEC cuả mẹ
_Giấy tờ thuế
_Hợp đồng mua bán nhà
_Giấy khai sinh cuả em gái (để chứng minh có ràng buộc ở vn)
_Thư mời cuả bạn trai (quốc tịch Úc)
_Photo passport cuả bạn trai
_Trâvel plan 4 trang A4 du lịch 20 ngày lòng vòng Mel (mình ghi là đi từ ngày 12/4-30/4)
_1 văn bản giải thích lý do xin visa, công việc hiện tại ntn (tại sao vừa đi du lịch vừa đi công tác), lần đầu gặp bạn trai ntn, kế hoạch trong tuơng lai sẽ làm gì (vì mình vừa đi du học mỹ về gần 1 năm)
Mình đi du lịch cũng hơi nhiều: Malaysia vài lần, Thái lan, Sing, Cambodia, Mỹ (du học)
Tính đến bh thì mình nộp hs đc 10 ngày rồi. Mà mình đang tính đi gấp vì mình có việc phải qa đó ngày 14 lo là ko kịp. Trễ lắm là ngày 16, 17, 18 vì ngày 20 mình đc mời dự đi ăn đám cưới của em gái bạn trai mình. Vì trong travel plan, đơn xin nghỉ phép và văn bản giải thích mình có ghi rõ ngày khởi hành là 12/4 mình đc biết LSQ xử lý hs theo ngày đi, ai đi trước thì họ ưu tiên xét duyệt trước. Giấy tờ mình là do cty du lịch xử lý dùm. Họ nói là hs mình đẹp. Nhưng do Úc rất khó nên đẹp cỡ nào cũng hên xui. Mình mới gọi lên cty du lịch hỏi họ nhắm ngày nào mình có visa hì họ nói là nếu chiều nay ko co thì phải chờ đến tuần sau. Lý do là bên LSQ Úc xét duyệt visa cho những ai có hs đẹp xuất sắc trong vòng 1 tuần, nếu sau 1 tuần ko có thì phài chờ thêm 1 tuần nữa vì hs trung bình thời gian xét duyệt là 2 tuần. Còn nếu chờ hơn hai tuần mà chưa có thì khả năng rớt hơi cao.
Bạn nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với. Chờ lâu căng thẳng quá!

Last edited:

@kswthrt: ko ái dám trả lời cho bạn luôn. hì hì . Tự tin đi, gì mà hoảng lên thế.

@kswthrt:Hồ sơ của bạn đẹp vậy mà còn chờ 2 tuần, hồ sơ của mình thì thôi rồi, lại tự làm tự đi nộp nữa chứ, chắc chờ cả tháng.

Chào cả nhà,
Cả nhà cho mình hỏi: lệ phí xét visa thay đổi từ đầu năm 2016, phí xét visa du lịch hiện tại là bao nhiêu? Mình nộp ở Hà Nội.
Cảm ơn mọi người ạ! ?

Chào cả nhà,
Cả nhà cho mình hỏi: lệ phí xét visa thay đổi từ đầu năm 2016, phí xét visa du lịch hiện tại là bao nhiêu? Mình nộp ở Hà Nội.
Cảm ơn mọi người ạ! ?

2.710.000 VNĐ cách nay 1 tuần thông qua vfs tại tp HCM

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,625
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back