What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Mình vừa nộp hồ sơ online, thanh toán xong rồi
Muốn lấy sinh trắc vân tay thì lên vfs lê Đại Hành đúng ko?
Nhưng có phải book appointment hay tự lên hả các bác?
Thanks

Bạn vô trang web vfs đăng ký lịch hẹn đi, rồi theo lịch hẹn lấy dấu vân tay luôn, nếu ko có giấy hẹn thì người ta ko cho vào đâu nhe. Nhớ in ra tờ giấy confirm sau khi nộp online mà VFS gởi cho mình luôn. Cầm 2 tờ giấy này và passport lên lấy dấu vân tay thôi.

Bạn vô trang web vfs đăng ký lịch hẹn đi, rồi theo lịch hẹn lấy dấu vân tay luôn, nếu ko có giấy hẹn thì người ta ko cho vào đâu nhe. Nhớ in ra tờ giấy confirm sau khi nộp online mà VFS gởi cho mình luôn. Cầm 2 tờ giấy này và passport lên lấy dấu vân tay thôi.

In cái appointment từ VFS và Application submitted từ immi.gov.au hả bạn
Mình thấy sau khi đặt appointment từ FVS au thì nó thế này :
Please remember to carry the following with you :
1. Your passport
2. A completed and signed visa form
3. Photograph as per specification
4. Supporting documentation as per the checklist
5. The fee amount – please check our website for the visa fee details and mode of payment.
NHưng mình nộp online thì cái 2,3,4,5 ko cần đúng ko?

In cái appointment từ VFS và Application submitted từ immi.gov.au hả bạn
Mình thấy sau khi đặt appointment từ FVS au thì nó thế này :
Please remember to carry the following with you :
1. Your passport
2. A completed and signed visa form
3. Photograph as per specification
4. Supporting documentation as per the checklist
5. The fee amount – please check our website for the visa fee details and mode of payment.
NHưng mình nộp online thì cái 2,3,4,5 ko cần đúng ko?

Bạn in file này mà họ gởi lại auto cho mình sau khi nộp online nè: IMMI s257A (s40) Requirement to Provide PIDs.pdf, bên cạnh đó là giấy hẹn và passport, mục 2->5 ở trên dành cho ai nộp hồ sơ giấy thôi.

Mình nộp application ngày 30/9 rồi đến nay là 11 ngày lịch (7 ngày làm việc) mà xem status vẫn là being processed thôi. Hồi hộp quá mọi người ơiiii :((

Mình có bạn citizen Úc viết thư mời qua, hồ sơ gồm 3 người đều là nhân viên ngân hàng nước ngòai, có thư giải trình, trip plan, stk 6000$, lương 14tr, lịch sử du lịch chỉ có Sin và Thái. Hồ sơ không mạnh nhưng không quá yếu. Chắc mùa này đông app lắm nên mình chờ thêm ngày nào là sợ ngày ấy huhuhu...

Mình nộp application ngày 30/9 rồi đến nay là 11 ngày lịch (7 ngày làm việc) mà xem status vẫn là being processed thôi. Hồi hộp quá mọi người ơiiii :((

Mình có bạn citizen Úc viết thư mời qua, hồ sơ gồm 3 người đều là nhân viên ngân hàng nước ngòai, có thư giải trình, trip plan, stk 6000$, lương 14tr, lịch sử du lịch chỉ có Sin và Thái. Hồ sơ không mạnh nhưng không quá yếu. Chắc mùa này đông app lắm nên mình chờ thêm ngày nào là sợ ngày ấy huhuhu...

Hi bạn, thời gian xét duyệt thường 2 tuần. Check status chỉ để biết hồ sơ mình nộp đang đc LSQ duyệt mà thôi.
Vì hôm mình nhận email - visa chỉ sau 3,5 working days. Status trên vfs vẫn " being processed " :D
Lịch sử du lịch của bạn chưa đi những nước có xin visa. Nhưng đâu ai biết đc người duyệt hồ sơ của bạn sẽ duyệt visa.
Chúc bạn sớm nhận visa.

Một người chỉ đi Singapore, Cambodia, Thailand và Korea thì không biết có thể đậu visa Úc không các bạn nhỉ, lịch sử du lịch yếu quá. Mặc dù có chứng minh cv và tc đầy đủ rồi.

Hi bạn,
Bạn đã có kết quả visa chưa? Mình có biết 1 trường hợp là Nữ/Độc thân đậu visa Úc với lịch sử du lịch giống như bạn. :D
Good luck

Hi bạn, thời gian xét duyệt thường 2 tuần. Check status chỉ để biết hồ sơ mình nộp đang đc LSQ duyệt mà thôi.
Vì hôm mình nhận email - visa chỉ sau 3,5 working days. Status trên vfs vẫn " being processed " :D
Lịch sử du lịch của bạn chưa đi những nước có xin visa. Nhưng đâu ai biết đc người duyệt hồ sơ của bạn sẽ duyệt visa.
Chúc bạn sớm nhận visa.
mình mới lấy vân tay hôm qua và sau 1 tiếng thì status thành being processed
Thôi chả quan tâm check status làm gì, cứ làm việc khác, rồi 1 ngày đẹp trời mở email ra hi vọng đc visa :D

Chúc bạn sớm nhận visâ.

Cam on ban nhaaaa! Minh da nhan duoc mail visa hom nay luon roi heheh. Sot ruot qua goi len VFS va 15 phut sau ho gui Visa Grant Notice luon hehe. Minh chi xin Single thoi nhung ho cap luon Multiple :). Cam on moi nguoi o day vi cung nho nhieu chia se huu ich. Chuan bi len duong thoiiii kakaka

Cam on ban nhaaaa! Minh da nhan duoc mail visa hom nay luon roi heheh. Sot ruot qua goi len VFS va 15 phut sau ho gui Visa Grant Notice luon hehe. Minh chi xin Single thoi nhung ho cap luon Multiple :). Cam on moi nguoi o day vi cung nho nhieu chia se huu ich. Chuan bi len duong thoiiii kakaka

Sau mấy hôm từ khi being processed bạn đc visa vậy ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back