What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Mình đã có visa điện tử Úc năm 2010 nhưng đã bị thất lạc, bây giờ mình muốn tìm lại để đi du lịch Đài Loan mà không biết bằng cách nào, bạn nào biết chỉ cho mình với, Thanks

Vậy bạn may mắn quá, trên phượt vẫn có A/C xin lần 2 mà vẫn được cấp single entries thôi :D[/QUƠTÉ]

Chăc mình may mắn thật hehe vì chỉ mới đi Sin và Thái thôi. Tiếc là dù đc Multiple nhưng mình không nghỉ được nhiều để đi vài lần trong 1 năm huhu, dù sao cũng chỉ có thể đi 1 lần vào Noel này thôi. Tiêc quá đi!

Bạn post visa Multiple của bạn lên m.n xem với :D

Mình đã có visa điện tử Úc năm 2010 nhưng đã bị thất lạc, bây giờ mình muốn tìm lại để đi du lịch Đài Loan mà không biết bằng cách nào, bạn nào biết chỉ cho mình với, Thanks

E-visa Đài Loan, bạn sử dụng visa Hàn - Nhật ( còn hạn và hết hạn ) vẫn được mà. :D

Hí hí, em vừa nhận đc visa multiple 1 năm từ ngày hôm nay sau 5 ngày chờ đợi :D
Nói chung nộp hồ sơ online nhanh, dễ, chụp ảnh up lên, hẹn lấy dấu vân tay và đợi vài ngày xong :D
Liệu e có phải in cái Visa grant đính vào passport ko hay chỉ save vào điện thoại khi đi ạ ?

Hí hí, em vừa nhận đc visa multiple 1 năm từ ngày hôm nay sau 5 ngày chờ đợi :D
Nói chung nộp hồ sơ online nhanh, dễ, chụp ảnh up lên, hẹn lấy dấu vân tay và đợi vài ngày xong :D
Liệu e có phải in cái Visa grant đính vào passport ko hay chỉ save vào điện thoại khi đi ạ ?

Chúc mừng bạn.

Bạn có thể in ra cầm theo cho vui. Chứ thật ra thì lúc bạn làm thủ tục boarding, nhân viên hãng máy bay họ sẽ chịu trách kiểm tra. Đến nơi nhập cảnh có con dấu cho đẹp.

Cho hỏi xíu: sao đi nhiều thế nhỉ? hic

Hi All,
Cho mình hỏi: Lúc nộp hồ sơ xin visa, travel plan mình ghi đến Sydney.
Nhưng mình muốn đi Perth trước ( Trong Passport sẽ có dấu nhập cảnh ở Perth ).
Như vậy, lần sau mình xin visa có bị ảnh hưởng gì không?
Hay mình phải nhập cảnh Sydney trước để giữ " uy tín " như trong travel plan ạh ?
Thanks m.n

Hi All,
Hay mình phải nhập cảnh Sydney trước để giữ " uy tín " như trong travel plan ạh ?
Thanks m.n

Chả cần đâu bác ạ, miễn là có visa còn đến tp nào cũng đc

Hi All,
Thanks m.n

Vẫn ok, chả sao cả đâu. Bạn mình vừa đi về: xin vào Perth, nhưng al5i đến Sydney, xong lại bay từ Mel về.
Chắc ăn thì hành trình đến Sydney trước, rồi bay từ Perth về cho tròn trịa!
Sắp tới mình xin lại Visa Úc, lại lọ mọ làm online nữa. Mệt thật!

Vẫn ok, chả sao cả đâu. Bạn mình vừa đi về: xin vào Perth, nhưng al5i đến Sydney, xong lại bay từ Mel về.
Chắc ăn thì hành trình đến Sydney trước, rồi bay từ Perth về cho tròn trịa!
Sắp tới mình xin lại Visa Úc, lại lọ mọ làm online nữa. Mệt thật!

Hi anh Mustafa.
Em chỉ ngại lần sau apply rồi LS có thể bắt khó: tại sao travel plan đi Syd mà giờ đi Perth :D
Vé máy bay: SGN-SYD-PER-SGN như anh nói " tròn trịa" thì khó mà book vé, và giá cũng đắt hơn. =))

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back