What's new

Visa du lịch Úc

Re: Kinh nghiệm xin Visa Úc (Phần 2)

Bà con cho hỏi xí, nếu xin du lịch 6 ngày thì họ cấp Visa 6 ngày hay 3 tháng? Vì tui nhập vào 1419 là xin Visa 3 tháng để dễ mua vé máy bay.
Chỉ sợ xin 6 ngày thì họ cho đúng 6 ngày đó.

Họ cho ít nhất là 3 tháng nhé bạn

ACE đi rồi xin tư vấn mình với. 2 năm trước mình có xin visa qua Úc theo dạng thư mời của cô ruột mà bị rớt. mình định xin lại visa Úc mà đang băn khoăn ko biết xin đi theo thư mời hay tự túc ??? theo ace thì như thế nào hợp lý hơn ? Thanks

chào cả nhà, mình cũng bị rớt năm rồi, đau lòng là dv làm mà cũng bị rớt trong khi mẹ mình thì đậu.. Giờ mình định tự làm lại, cho mình hỏi là mình làm cho con đi cùng thì cũng khai form 1419 cho bé đúng không ah?
cám ơn.

Thẻ lao động balan xin visa úc

các bác cho em hỏi chị em có thẻ lao động bên balan có thể xin visa úc ở balan không hay phải về việt nam mới xin được visa,thủ tục thế nào,bác nào đã làm share em chut kinh nghiệm với

Chào mọi người, đầu tiên là cảm ơn topic này mà mình đã nộp hồ sơ và đã đậu single entry 3 tháng. Đặc biệt là mình muốn cảm ơn chị thanhthuy rất nhiều.
Trường hợp của mình là nữ, độc thân, có bạn (trai) là du học sinh Úc, dự định đi vào tháng 07, từng đi Sin, Malay và Thái lan. Nhưng nhờ sự tư vấn của chị thanhthuy mà mình quyết định nộp những hồ sơ như sau và đã đậu visa chỉ sau 1 tuần:
1. Form 1419+tờ khai nhân thân: mình khai đi 1 mình, không có bạn bè ở Úc.
2. Giấy khai sinh, hộ khẩu, chứng minh nhân dân, passport:photo công chứng ở phường (không dịch thuật gì cả)
3. Giấy xác nhận nghỉ phép trong khoảng thời gian mình đã khai trên form 1419, giấy xác nhận lương 3 tháng gần nhất (7tr/tháng chưa trừ BHXH) và vị trí chức vụ, loại hợp đồng lao động với công ty: mình dịch công chứng. CHÚ Ý LÀ MÌNH KHÔNG NỘP HDLD NHÉ. Ban đầu mình cũng phân vân, nhưng sau cùng không nộp, vì đọc kỹ trên checklist nó không yêu cầu. Còn bạn nào muốn chắc thì có thể nộp.
4. Vì mình trả lương bằng tiền mặt, nên mình photo công chứng sổ BHXH mở từ năm 2013, cũng là lúc mình làm ở công ty.
5. Photo đóng dấu sao y dấu công ty với bảng lương 3 tháng gần nhất như trên giấy xác nhận lương ở trên.
6. Giấy xác nhận số dư sổ tiết kiệm (xin ở ngân hàng)+photo công chứng sổ tiết kiệm.
7. Bản kê tài khoản tiền gửi ATM
8. Travel plan: mình làm plan đi Syd và Mel. Trong 3 trang giấy, trình bày sạch, đẹp, hợp lý.
9. Booking khách sạn và máy bay: không tốn đồng nào cả, chỉ cần có thẻ Visa. Lên Booking.com book phòng nào trả sau, không charge phí.
10. Thư giải trình
Quan trọng có lẽ là thư giải trình. Vì sao lương tao thấp mà tao có sổ tiết kiệm nhiều vậy, và những lí do mà tao sẽ quay lại VN (ở đây mình nêu 3 lí do).
Ở trong form 1419 có 2 câu mà mình nghĩ khá quan trọng là lí do visit và chi tiết cost of stay. Mình viết khá kỹ 2 câu này, và phải nêu được lí do hợp lí nhất. (Tại vì mình mới đi 3 nước sơ sơ ở ĐNA mà giờ lại xin đi tận Úc).

Hi vọng với bài tóm gọn này những ai có dự định đi sẽ đỡ bỡ ngỡ và phân vân khi nộp hồ sơ hơn.;);)
P/S: Mình ở Đà Nẵng, nên mình đã dùng lợi thế này để là 1 trong những reason return to VN. Nên ai ở ĐN có thể "lợi dụng" nhé :LL:LL.
Ban ơi, cho mình xin lích trình với. Thanks bạn

Mail kình là [email protected]

chào cả nhà, mình cũng bị rớt năm rồi, đau lòng là dv làm mà cũng bị rớt trong khi mẹ mình thì đậu.. Giờ mình định tự làm lại, cho mình hỏi là mình làm cho con đi cùng thì cũng khai form 1419 cho bé đúng không ah?
cám ơn.
em làm cho 2 chị thì 2 chị được em xịt mới đau nè :)).2 bà ây lại không biết gì mới chết,nên suy ra có visa cũng ko đi :(

Kinh nghiệm xin visa úc tự túc

KINH NGHIỆM LÀM VISA ÚC ONLINE CỦA HOALE ✈✈✈
https://online.immi.gov.au/lusc/login
✨B1 : tạo 1 account trên website
✨B2 : upload các mục như appication yêu cầu
• Chứng minh tài chính ( sổ tiết kiệm , nhà đất ,visa các kiểu…. ( tiếng anh)
• Giấy khai sinh có mộc đỏ bản sao ok , ko cần tiếng anh ( Hoa up tiếng việt)
• Relatives form ( bản khai về gia đình ) web có tự down về ghi vào và up lên (form)
• Passport mặt trước ( travel document)
• Scan nguyên cuốn có mộc các nước …. Up cái gì mà chứng minh họ thấy mình đi du lịch , ko có ý định ở lại ( travel history)
• Hợp đồng lao động , đơn xin nghỉ phép ( tiếng anh)
• Others ( up cái lịch trình vào ) tiếng anh .
✨B3 : Úc có khác canada form về bản thân 1419 trong khi log in vào account sẽ tự khai trên đó , tầm 10 trang chứ mấy nhìn mà thấy mắc mệt tiếng anh không , bạn chịu khó mò mò xíu nhé . Ngoài ra úc ko có barcode như canada form và tính ra làm online úc dễ hơn canada rất nhiều .
Hồi làm canada mình phải mò và finish trong 2 tuần , úc chỉ 2 ngày là xong , cái nào cũng phải chịu khó tìm hiểu thông tin trên mạng đôc gần 150 trang kinh nghiệm mới làm được .
✨B4 : Thanh toán 135 úc money , sau đó mail về đi làm trắc sinh học đóng tiếp 495000 vnd nữa
Visa úc có khá nhanh ,mình nộp online 8/12 , đến 19/12 là có rồi , còn canada cũng tầm 1.5 tháng lận.
Thêm lưu ý trong 1419 có câu hỏi là bạn có dự định đi úc nhiều lần ko, nhớ stick yes để lấy được multiple visa nhé , ko là nó chỉ cho one way , phí tiền nhé.
Nói chung có đam mê là sẽ tìm hiểu , có tìm hiểu là sẽ làm được , mỗi lần làm xong cái nào là sung sướng cái đó 

https://www.facebook.com/hoa.le.123829

Re: Kinh nghiệm xin visa úc tự túc

Phần Travel History có úp được nhiều file ko bạn, vì mình đi khá nhiều và gần hết PP, tks .

Các bạn ơi, tui mới nhận được VISA GRANT NOTICE rồi, sao ko thấy hình chụp gì hết.
Giờ tới đâu để lấy tờ giấy Visa có hình profile nhì?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back