What's new

Visa du lịch Úc

Ai đo co kinh nghiem din visa úc trả lời giúp e
Vừa rồi e có apply visa úc nhưng bị trượt và ko có ly do cụ thể cho trường hợp của mình.
Hồ sơ của e như sau
E là chủ doanh nghiệp kinh doanh ô tô có đầy đủ báo cáo thuế tài chính đăng ký kinh doanh chứng minh là chủ doanh nghiệp
E có sổ tiếc kiệm 28,000usd,có đăng ký 05 xe ô tô mecedes
Có gia đình vợ con
Mục đích đi du lịch cho biết úc ra sao ,vì hiẹn tại e đang dảnh,lịch sử du lịch có đi thai lan,han quốc,campuchia,toàn bộ hồ sơ đều là thật có thể chứng minh.e sinh năm 1990,trượt visa mà ko hiểu lý do,ai đó có kinh nghiệm giải thích giúp e với,e sống ở hà nội.

Khi rớt, LSQ/DSQ Úc có nói lí do rớt mà bạn, bạn dựa trên lí do đó để coi hồ sơ mình sai sót gì để làm lại.

Re: Visa Úc

Mình đang lo hồ sợ đi úc mà đi tour, thấy lo quá, chỉ có 1 số tk 200tr, lương 8,5tr ở cty có hợp đồng lao động, còn sao kê giao dịch mỗi tháng làm freelance qua thẻ nữa
2 thẻ tín dụng, là nữ đi 1 mình, ko biết khả năng đậu visa cao ko

Re: Visa Úc

Các bạn ơi cho mình hỏi nếu mình không có bất động sản nhưng có giấy ủy quyền bđs từ anh ruột mình thì có giúp ích gì đc ko ạ? Hay phải sở hữu của bản thân thì mới có giá trị ạ?

Visa Úc bằng giấy ủy quyền bất động sản có được ko ạ?

Các anh chị có kinh nghiệm trên diễn đàn cho em hỏi em muốn làm visa du lịch Úc tự túc, ngoài phần chứng minh thu nhập ra em còn có thêm giấy ủy quyền bất động sản từ anh ruột thì có giá trị gì ko ạ? Hay phải bất động sản do mình đứng tên mới cđược ạ?
Em xin cảm ơn

Visa Úc bằng giấy ủy quyền bất động sản có được ko ạ?

Các anh chị có kinh nghiệm trên diễn đàn cho em hỏi em muốn làm vía du lịch Úc tự túc, ngoài phần chứng minh thu nhập ra em còn có thêm giấy ủy quyền bất động sản từ anh ruột thì có giá trị gì ko ạ? Hay phải bất động sản do mình đứng tên mới cđược ạ?
Em xin cảm ơn

Ai đo co kinh nghiem din visa úc trả lời giúp e
Vừa rồi e có apply visa úc nhưng bị trượt và ko có ly do cụ thể cho trường hợp của mình.
Hồ sơ của e như sau
E là chủ doanh nghiệp kinh doanh ô tô có đầy đủ báo cáo thuế tài chính đăng ký kinh doanh chứng minh là chủ doanh nghiệp
E có sổ tiếc kiệm 28,000usd,có đăng ký 05 xe ô tô mecedes
Có gia đình vợ con
Mục đích đi du lịch cho biết úc ra sao ,vì hiẹn tại e đang dảnh,lịch sử du lịch có đi thai lan,han quốc,campuchia,toàn bộ hồ sơ đều là thật có thể chứng minh.e sinh năm 1990,trượt visa mà ko hiểu lý do,ai đó có kinh nghiệm giải thích giúp e với,e sống ở hà nội.

Bạn trượt chắc vì còn trẻ mà quá giàu nên họ nghi ngờ :))). Mình từng biết 1 bác tk có vài tỉ, mấy cái sổ đỏ, vợ con đủ cả vẫn trượt.

Re: Visa Úc bằng giấy ủy quyền bất động sản có được ko ạ?

Anh bạn làm giấy ủy quyền bất động sản cho bạn, tức là bạn trở thành người đại diện cho anh bạn mà thôi. Người đại diện không có quyền sở hữu bất động sản hay chuyển nhượng tùy ý mà đơn thuần chỉ là làm theo những gì anh bạn ủy quyền. Vì vậy giấy này không có giá trị để bạn nộp visa.

Bạn nhờ anh viết một cái giấy tay tức là Hợp đồng tặng cho quyền sử dụng đất sang tên bạn, đi công chứng. Nghĩa là bạn đứng tên bất động sản (nhưng chưa sửa vào sổ đỏ) thì mới dùng để nộp visa được.

Re: Visa Úc bằng giấy ủy quyền bất động sản có được ko ạ?

Cám ơn bạn nhiều lắm, vì mình thấy trên diễn đàn hay có Khuyên là làm giấy ủy quyền bất động sản, nhưng mình ko rành và cũng ko biết làm như thế nào để có giá trị chứng minh được quyền sở hữu của mình ? Cám ơn b lần nữa hihi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back