What's new

Visa du lịch Úc

Mình lần đầu nộp visa úc với mình nộp cho gia đình 3 người là bà ngoại với dì mình đi chung nữa, nên nộp file giấy thanh toán tiền mặt cho chắc, hehe. Ráng chờ tới tuần sau nếu vẫn chưa có thông tin thì gọi lên vfs hỏi vậy, lần sau rút kinh nghiệm nộp online cho nhanh, làm hồi hộp chờ mòn mỏi hà.

Cả nhf oi.! Cho e hỏi. E từng bị rớt Úc 3 lần..lần gần đây nhất là tháng 7-2017..E có nhờ dịch vụ làm chứng minh công việc và sổ tiết kiệm 250trieu gui được trước 3 tuần.. E sinh năm 1991. Có hộ khẩu ở tphcm. Có đứng tên 1 sổ đất ở long an mua hồi tháng 3 -2015. Từng đi 4L singgapore,5L thailand,1L malay, 1L korea,2L taiwan,1L hongkong. Và tháng 12-2017 e có đi châu âu ( pháp, đức.).. E dự định mua Tour tháng 3-2018 này qua Úc. Với những giấy tờ cm công việc củ thì tỷ lệ visa e có được bao nhiêu phần trăm ạh? 3 lần trước e có thư mời qua thăm bạn.còn lần này e mua Tour bên dv làm..cả nhà cho e lời khuyên nhé. Vì bf e ở bên đó, e chỉ muốn qua thăm. Chứ ko có ý định gì khác ạh..

Ericnguyen: Vậy hồ sơ bạn đẹp hơn mình nhiều rồi á, đợt này mình nộp đi chung với bà ngoại và 1 người dì nữa qua thăm dì mình bên Úc, hồ sơ dì mình rớt, mình với bà ngoại đậu, hix, mà mình chỉ mới đi Đài Loan 2 lần hồi tháng 5 với tháng 7 này hà, không có tài sản gì hết, chỉ có mỗi sổ tiết kiệm 220tr ah. Mà mình gởi nhiều đợt, mình nghĩ sổ tiết kiệm bạn nên gởi thành nhiều đợt như vậy sẽ đáng tin cậy hơn á.

Cả nhf oi.! Cho e hỏi. E từng bị rớt Úc 3 lần..lần gần đây nhất là tháng 7-2017..E có nhờ dịch vụ làm chứng minh công việc và sổ tiết kiệm 250trieu gui được trước 3 tuần.. E sinh năm 1991. Có hộ khẩu ở tphcm. Có đứng tên 1 sổ đất ở long an mua hồi tháng 3 -2015. Từng đi 4L singgapore,5L thailand,1L malay, 1L korea,2L taiwan,1L hongkong. Và tháng 12-2017 e có đi châu âu ( pháp, đức.).. E dự định mua Tour tháng 3-2018 này qua Úc. Với những giấy tờ cm công việc củ thì tỷ lệ visa e có được bao nhiêu phần trăm ạh? 3 lần trước e có thư mời qua thăm bạn.còn lần này e mua Tour bên dv làm..cả nhà cho e lời khuyên nhé. Vì bf e ở bên đó, e chỉ muốn qua thăm. Chứ ko có ý định gì khác ạh..

Hồ sơ Úc của bạn có thể LSQ họ biết được " PHẦN tô Đậm màu Đỏ " mà bạn nhắc đến ở trên, nên họ đánh rớt bạn 3 lần đó. :)

Mình vừa nộp hồ sơ visa Úc ngày 6/2 đúng 13/2 là có kết quả đậu hồ sơ cho cả team 3 người à

HS của bọn mình đều độc thân, có con, chưa chồng, 3 đứa làm cùng công ty, hộ chiếu của mình thì có visa mỹ và lịch sử du lịch mỗi năm vài lần, còn bạn mình thì chỉ có đi vài nước như Thái, Mã, Sing thôi, ấy vâỵ mà đơn giản lắm, nộp xong cũng chẳng bị hỏi han phỏng vấn gì, 1 tuần là đậu hết, vẫn chưa hết vui.

Em đang tự làm hồ sơ xin visa du lịch Úc. Trong phần payment details họ có yêu cầu mình ghi số tiền cần đóng và cách đóng. Không biết mình nên ghi số tiền như thế nào và nếu đóng bằng tiền mặt thì chọn mục nào, có phải money order không ạ?

Ghi money order trả tiền mặt nhé! trả Credit card bị charge phí cao đó!

Quan trọng nữa là trong phần kê khai lý do vì sao bạn đến du lịch Úc bạn nên khai chi tiết lý do vì sao thích úc và dự định đến Úc như thế nào, ngắn gọn thôi,

Phần khai chi phí dành cho thời gian ở Úc cũng nên kê khai hết tất cả những gì mình có, từ vé máy bay, phòng ks đã đặt trước, đã tiết kiệm đủ tiền mặc, có thẻ tín dụng cũng như mua bảo hiểm du lịch để bảo hiểm toàn bộ chuyến đi, ngoài ra plan chi tiết khi ở Úc cũng quan trọng, nên list ra các chi phí cần thiết và mình định dành bao nhiêu tiền cho chuyến đi, để chứng minh là mình có đủ tiền để đi du lịch.

Chúc bạn có visa sớm :)

Ghi money order trả tiền mặt nhé! trả Credit card bị charge phí cao đó!

Quan trọng nữa là trong phần kê khai lý do vì sao bạn đến du lịch Úc bạn nên khai chi tiết lý do vì sao thích úc và dự định đến Úc như thế nào, ngắn gọn thôi,

Phần khai chi phí dành cho thời gian ở Úc cũng nên kê khai hết tất cả những gì mình có, từ vé máy bay, phòng ks đã đặt trước, đã tiết kiệm đủ tiền mặc, có thẻ tín dụng cũng như mua bảo hiểm du lịch để bảo hiểm toàn bộ chuyến đi, ngoài ra plan chi tiết khi ở Úc cũng quan trọng, nên list ra các chi phí cần thiết và mình định dành bao nhiêu tiền cho chuyến đi, để chứng minh là mình có đủ tiền để đi du lịch.

Chúc bạn có visa sớm :)

Không cần phải có book phòng ks hay vé máy bay, cũng không cần phải lên plan chi tiết sẽ đi những đâu.

Nó hỏi chi phí đi thế nào chỉ cần nói "tôi tự trả bằng tiền của tôi, bao gồm: tiền mặt, thẻ tín dụng, tiền trong tài khoản (ATM) và tiền trong tài khoản sổ tiết kiệm...

Những cái liệt kê trên thì mình đã chứng mình tròng phần tài chính rồi

Không cần phải có book phòng ks hay vé máy bay, cũng không cần phải lên plan chi tiết sẽ đi những đâu.

Nó hỏi chi phí đi thế nào chỉ cần nói "tôi tự trả bằng tiền của tôi, bao gồm: tiền mặt, thẻ tín dụng, tiền trong tài khoản (ATM) và tiền trong tài khoản sổ tiết kiệm...

Những cái liệt kê trên thì mình đã chứng mình tròng phần tài chính rồi

Làm càng chi tiết thì khả năng đậu càng cao, chứ còn tùy từng case chứ :) bạn mình đi du lịch đc 2 nước ĐNA, có khi 4 năm nay chưa đi đâu, apply cái đc ngay, chưa gia đình vợ con gì, đấy là mình đang nói 1 cách chi tiết nhất để giảm thiểu khả năng bị trượt visa thôi.

Làm càng chi tiết thì khả năng đậu càng cao, chứ còn tùy từng case chứ :) bạn mình đi du lịch đc 2 nước ĐNA, có khi 4 năm nay chưa đi đâu, apply cái đc ngay, chưa gia đình vợ con gì, đấy là mình đang nói 1 cách chi tiết nhất để giảm thiểu khả năng bị trượt visa thôi.

Không có căn cứ gì bạn book vé máy bay trước hay book ks trước, kèm plan cụ thể là bạn không trốn lại. Qua topic visa online có bạn book vé máy bay trước còn rớt. Giờ bạn ấy đang xoay cách nhượng vé kìa.

Ngay cả trong mục hướng dẫn hồ sơ của ĐSQ úc họ nhấn mạnh là không cần mua vé máy bay trước khi có kết quả visa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back