What's new

Visa du lịch Úc

Mình có 2 thắc mắc nhỏ như sau:

1. Visa Transit mình có được nhập cảnh vào Úc chơi 1 ngày được ko? ví dụ sáng ngày 1 đến, nhập cảnh vào Úc, và chiều ngày 2 bay đi NZ, như vậy có được ko, vì vẫn nằm trong 72h.
2. Mình transit cả đi và về, vậy chỉ cần xin 1 lần visa transit (cho lúc đi và lúc về, mỗi lần 72h) hay là phải xin 2 cái visa transit riêng cho lúc đi và lúc về? Ko biết visa transit có dạng single hay multiple ko nhỉ?

1. Bạn được phép nhập cảnh vào Úc và ở lại trong vòng 72h nhé. Vì vậy bạn có thể vào chơi và hôm sau hoặc hôm sau nữa bay đi New Zealand, dĩ nhiên là bạn phải có vé máy đi New Zealand từ trước.
2. Bạn phải xin 2 visa transit nhé vì link này ghi rõ: Your transit visa, if granted, will permit you to travel to Australia by air and enter once only. Có điều visa transit thì không mất phí nên không có gì đáng ngại, có chăng là sẽ mất mấy trăm nghìn đi lấy sinh trắc (chụp ảnh, quét vân tay) ở trung tâm visa của Úc.

Đây là link có ghi giấy tờ cần thiết cho visa transit khi người mang quốc tịch Việt Nam nộp hồ sơ tại Việt Nam.

Chào mọi người,

Cho mình hỏi thì xin visa transit, vé mình giữ booking được ko hay phải xuất vé luôn ạ? LSQ có check vé thật sự đã mua hay ko?

Thanks ạ

Chào mọi người,

Cho mình hỏi thì xin visa transit, vé mình giữ booking được ko hay phải xuất vé luôn ạ? LSQ có check vé thật sự đã mua hay ko?

Thanks ạ

theo kinh nghiệm vào năm 2015 của em thì bên LSQ họ gọi điện xác minh cái vé ngày đi ngày về transit mấy lần và hỏi luôn vé được thanh toán chưa. Cuối cùng thì cho cấp Multi mỗi lần 3 ngày hạn visa thêm đc 2 tuần kể từ ngày về trên vé. :)

Dear cả nhà,
Mình chia sẻ Case của mình nhừ sau
Mình Summit hồ sơ ngày 25/06/2018 và đi lấy sinh trắc ngày 25/06 luôn ( do mình đã từ đặt lịch hẹn trước vào ngày 23/06 để lấy sinh trắc ) vào sáng ngày 25/06 mình Submit HS xong thì nhận ngay được mail đi lấy sinh trắc, sau khi lấy xong mình bấm nút I Confirm... trong mục thêm hồ sơ đính kèm
Và hôm này ngày 29/06 mình đã nhận được Visa
Mình ở HCM và lấy sinh trắc ờ HCM nhưng trong email là HS được duyệt ờ Hà Nội
Mình là nhân viên ngân hàng luơng qua thẻ 7tr2, sổ tiết kiệm 300tr đã gửi đc 1 tháng, 5 thẻ tín dụng HM khoảng 150tr, 1 xác nhận số dư TK 100Tr, sao kê luơng 3 tháng
Mua bào hiểm du lịch
Từng đi các nước Đông Nam Á, Hàn, Đài Loan.
Xin cám ơn các anh chị trong Topic này đã chia sẽ kinh nghiệm quý báu.

Cho mình hỏi thêm 1 câu nữa ạ? Em xin visa transit cho 2 vc với thằng con thì chỉ cần khai 1 đơn Form 876 hay mỗi người mỗi đơn ạ? Vì trong đơn có câu:
22. Details of other persons included in this application and in your passport

Vì cái chữ "and" làm em hơi confused.

Thank ạ,

Cho mình hỏi thêm 1 câu nữa ạ? Em xin visa transit cho 2 vc với thằng con thì chỉ cần khai 1 đơn Form 876 hay mỗi người mỗi đơn ạ? Vì trong đơn có câu:
22. Details of other persons included in this application and in your passport

Vì cái chữ "and" làm em hơi confused.

Thank ạ,
And nghĩa là buộc phải có đồng thời 2 cái

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,950
Latest member
lifecarenutritions
Back