What's new

Visa du lịch Úc

Bạn ơi cho mình hỏi lần đầu đi có giống lịch trình không?
Mình đang lo lịch trình mình xin 2 tuần nhưng họ cho mình 1 năm. Giờ tính đổi lại đi 3 tuần thì ko biết lần sau có bị gì không.
Mấy nước khác mình toàn đi nhiều hơn lịch trình xin thôi.
Không sao. Năm ngoái mình xin đi có 10 ngày, nhưng lúc cuối trước khi đi đổi ý lên 16 ngày. Sau về xịn lại visa cho 2019 (visa 2018 vẫn còn hạn) mà pass luôn

Bạn ơi cho mình hỏi lần đầu đi có giống lịch trình không?
Mình đang lo lịch trình mình xin 2 tuần nhưng họ cho mình 1 năm. Giờ tính đổi lại đi 3 tuần thì ko biết lần sau có bị gì không.
Mấy nước khác mình toàn đi nhiều hơn lịch trình xin thôi.

Không sao đâu bạn! Mỗi lần bạn ở Úc dưới 3 tháng là OK!

Profile của bạn quá ngon, chắc chắn là có visa multi (bạn làm xác nhận Cty nhật đã làm 10 năm, nhờ sếp Nhật ký vào)
Mình có HĐLĐ vô thời hạn kèm phụ lục HĐLĐ có mức lương hiện tại chắc ổn hả bạn. Vì hơi lười nhờ phòng nhân sự làm giấy XNCTac :p

Mình đang tính giữa tháng 3 apply cho đợt 30/4 nè, soạn profile cũng gần xong trên web rùi, giờ ra ngân hàng xin sao kê & xác nhận hạn mức thẻ TD nữa là đăng ký lên lấy dấu tay thôi.

Hy vọng mọi thứ ổn. Hiện giờ mình đang đau đầu vụ vé mbay, JS bay thẳng SGN-MEL & SYD-SGN là 15tr mà bay thứ 2 chứ hok fai thứ 7 (mất 2 ngày thứ 7 & CN hơi phí)

Mình có HĐLĐ vô thời hạn kèm phụ lục HĐLĐ có mức lương hiện tại chắc ổn hả bạn. Vì hơi lười nhờ phòng nhân sự làm giấy XNCTac :p

Mình đang tính giữa tháng 3 apply cho đợt 30/4 nè, soạn profile cũng gần xong trên web rùi, giờ ra ngân hàng xin sao kê & xác nhận hạn mức thẻ TD nữa là đăng ký lên lấy dấu tay thôi.

Hy vọng mọi thứ ổn. Hiện giờ mình đang đau đầu vụ vé mbay, JS bay thẳng SGN-MEL & SYD-SGN là 15tr mà bay thứ 2 chứ hok fai thứ 7 (mất 2 ngày thứ 7 & CN hơi phí)

Ra bank sao kê STK và lương 3 tháng là ok rồi. Còn thẻ tín dụng thỉ mở mail ra chụp hình lại bản sao kê tháng gần nhất. Bản sao kê đó chả cần phải "sạch", đang nợ thẻ tín dụng tháng này cũng được (lúc mình chụp bản sao kê tháng xin visa, đang nợ 20tr đó vẫn được)

Ra bank sao kê STK và lương 3 tháng là ok rồi. Còn thẻ tín dụng thỉ mở mail ra chụp hình lại bản sao kê tháng gần nhất. Bản sao kê đó chả cần phải "sạch", đang nợ thẻ tín dụng tháng này cũng được (lúc mình chụp bản sao kê tháng xin visa, đang nợ 20tr đó vẫn được)
Ui chụp đc luôn hả bạn? Lần trc xin visa châu Âu mình ra HSBC xin xác nhận hạn mức mất toi 55k hay 110k gì đó, mất thgian nữa chứ :(

Ủa mà sao kê thẻ của mình gửi qua email, hok có dấu mộc của ngân hàng thì ko biết đc ko nhỉ. Ra xin xác nhận thì mới có dấu tròn, hix

Ui chụp đc luôn hả bạn? Lần trc xin visa châu Âu mình ra HSBC xin xác nhận hạn mức mất toi 55k hay 110k gì đó, mất thgian nữa chứ :(

Ủa mà sao kê thẻ của mình gửi qua email, hok có dấu mộc của ngân hàng thì ko biết đc ko nhỉ. Ra xin xác nhận thì mới có dấu tròn, hix

Về thẻ tín dụng, mấy lần mình xin visa Europe, Úc và Can mình chỉ lấy bảng sao kê của tháng gần nhất để làm hồ sơ thôi, vì trên đó có thể hiện hạn mức của thẻ tín dụng mà, chứ mình ko ra ngân hàng xin xác nhận hạn mức gì hết.

Về thẻ tín dụng, mấy lần mình xin visa Europe, Úc và Can mình chỉ lấy bảng sao kê của tháng gần nhất để làm hồ sơ thôi, vì trên đó có thể hiện hạn mức của thẻ tín dụng mà, chứ mình ko ra ngân hàng xin xác nhận hạn mức gì hết.
Vậy mà trc giờ mình cứ sợ ko có dấu tròn của ngân hàng bên LSQ ko chịu chứ, ngu ghê áh

Vậy mà trc giờ mình cứ sợ ko có dấu tròn của ngân hàng bên LSQ ko chịu chứ, ngu ghê áh

Dấu tròn mộc khoai ở vn không có giá trị bạn ơi. Quan trọng nó cần sự thật.

Ngay cả sao kê bản lương bạn vào internetbanking in ra vẫn được.

Dấu tròn mộc khoai ở vn không có giá trị bạn ơi. Quan trọng nó cần sự thật.

Ngay cả sao kê bản lương bạn vào internetbanking in ra vẫn được.

Hehe có dấu còn hổng tin, hok có dấu hok biết sao mà tin nhỉ :D Ý mình là "sự thật" nó xác minh từ đâu bgio nhỉ.

Ah Hộ khẩu thì toàn TViet cũng cứ scan ko cần dịch gì hết phải ko bạn nhỉ?

Mình thấy cần in ra & điền thông tin vô DETAILS OF RELATIVES FORM download từ web LSQ Úc, mình điền tay hay điền bằng PDF vậy?

Last edited:
Hehe có dấu còn hổng tin, hok có dấu hok biết sao mà tin nhỉ :D Ý mình là "sự thật" nó xác minh từ đâu bgio nhỉ.

Ah Hộ khẩu thì toàn TViet cũng cứ scan ko cần dịch gì hết phải ko bạn nhỉ?

Thế sao bạn không suy ngược ra sao Úc chấp nhận cho scan/chụp up tài liệu lên ? Bạn cũng có thể cắt ghép hay photoshop mà?

Họ có biện pháp nghiệp vụ kiểm tra cả.

Tất cả đều chup hoặc scan. Không phải dịch gì cả. Người xét hồ sơ là người Việt đọc hiểu được tiếng Việt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back