What's new

Visa + vé máy bay đi Cameroon ???

Không biết bác đã đi chưa nhỉ? Ở Cameroon thì em thấy Kribi là hay nhất, ở đấy có một cái thác nước rất là hoang dã nhá, từ Kribi đi thêm khoảng 60km thì tới. Ăn uống ở Kribi cũng rẻ mà lại được đồ tươi, kiểu tôm vẫn còn nhảy tí tách thì bỏ vào rán.

Visa của Cameroon thì không xin được ở sân bay đâu ạ, tốt nhất là bác cứ xin cái Visa trước cho chắc. Nhưng mà lệ phí 100$ thì có thể đấy bác ạ. Lần đầu em qua đấy mấy thằng hải quan gạ em làm visa ở sân bay nhưng phải mất thêm khoảng 100$ nữa. Em xót tiền nên không làm, thế là cứ ở đấy chơi mấy ngày lại về.Em đi hai lần mà lần nào cũng chỉ được nó cho Transit visa, nghĩa là maximum được ở 5 ngày. Đến Douala thì có mấy cái night club hay phết. Em thì chưa được đi Yaounde nên không dám có ý kiến gì về em ấy cả.

Chúc bác có một chuyến đi vui vẻ.

Bác nào đến Cameroon rồi cho em hỏi: người nước ngoài đến đấy có an toàn không ah? mức sống ở đó thế nào, cao hay thấp hơn so với Việt Nam ah? tính em thích bay nhảy, nếu em qua đó làm việc, thân gái dặm trường liệu có an toàn không các bác?

@Petite : Nếu bạn qua Africa làm việc , nhất là mấy nước mình đang đề cập, tốt hơn hết tìm đến LSQ thăm hỏi trc tình hình, lấy sdt hotline và một số khu vực an toàn cho người nước ngoài. Em thì vẫn chưa đi qua Cameroon, năm ngoái định đi mà đúng lúc Nigeria nó có phiến loạn bắt cóc nên hoãn đến giờ. Nếu em ko nhầm thì khi vực các nước lân cận thì LSQ VN tại nIGERIA quản lý, cũng như năm trước nữa em qua phía bắc phi thì LSQ VN đóng tại Tanzania bao gồm kiêm nhiệm Somali, Uganda, Ruwanda, Kenya...mà em cũng thấy hờ hững lắm, tốt nhất là kiếm khu China gần đó ở cho an toàn ( bây giờ China cũng bị dân bản xứ ghét lắm vì mấy cái lùm xùm khai thác mỏ....). Những nước Bắc Phi thì nghe đến VN , dân bản xứ có thiện cảm hơn nhiều vì lịch sử....( cái này chắc các pak biết hehee)
Em vẫn khao khát đc trở lại Châu phi, nữ đi thì hơi bất tiện, nhưng cái nét hoang sơ của nó thì làm em chết ngất:D
Chúc những ai có kế hoạch nung nấu đi Africa an toàn và thú vị, trc lúc lên đường nhớ xem thời sự nhé :))

Last edited by a moderator:
Chào bác, vậy là bác đã đến Cameroon rồi phải không ạ, bác có thể xin thông tin chi tiết về việc xin visa vào nước này được không ạ? Thanks a lot!

Mình đã đi Cameroon vào tháng 10/2011 rồi.
Theo như các bác chỉ bảo có thể xin Visa ở Thái hoặc ở sân bay, em mua vé lên đường đi Cameroon nhưng khi đến Thái họ xác nhận là không thể cấp Visa, thế là em lại bay tiếp sang Kenya, ở đây họ cũng từ chối nốt, em lại tiếp tục đi Douala, khi vừa đến nơi thì lập tức bị hải quan tống lên máy bay trả ngược lại Kenya. Cuối cùng em phải tá túc tại Kenya 1 đêm chờ khách hàng họ xin giúp Visa quá cảnh để vào Cameroon có 3 ngày thôi.
Vi vậy nếu ai có ý định đi Cameroon, tốt nhất là nếu co người quen bên đó thì nhờ họ xin giúp Visa trước rồi mới đi, nếu không quen ai thì các bác nên đi Nigeria hoặc Pháp trước rồi đến đó xin Visa qua Cameroun.

Xin hỏi bác đã đi Cameroon chưa?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back