What's new

Visa + vé máy bay đi Cameroon ???

ngochungarch

Phượt thủ
em đang cần sang Huoala - Cameroon ( Từ Hà nội ) có bác nào biết thủ tục và mua vé như thế nào không ah ?? Tiện thể cho em vài chỗ nên phượt bên đó các bác nhé ..(beer)(beer) Thanks for all !!!

Sứ quán Ca-mơ-run thì hình như chưa có ở VN, bạn sang Thái Lan để xin visa.

Vé máy bay thì ra CathayPacific, SingaporeAirlines hoặc nếu qua Thái thì hỏi ThaiAirways. Thông thường là đi Johanesburg (Nam Phi) hoặc Adis Abeba (Ethiopia) rồi đi tiếp.

Trước khi đi nhớ qua chỗ Nguyễn Chí Thanh tiêm và nhận cái giấy màu vàng, nếu không sang đó sẽ bị đè ra tiêm.

Sứ quán Ca-mơ-run thì hình như chưa có ở VN, bạn sang Thái Lan để xin visa.

Vé máy bay thì ra CathayPacific, SingaporeAirlines hoặc nếu qua Thái thì hỏi ThaiAirways. Thông thường là đi Johanesburg (Nam Phi) hoặc Adis Abeba (Ethiopia) rồi đi tiếp.

Trước khi đi nhớ qua chỗ Nguyễn Chí Thanh tiêm và nhận cái giấy màu vàng, nếu không sang đó sẽ bị đè ra tiêm.

hihi em cảm ơn bác nhiều nha .. em đang châm cứu tiếp :L:L

h e mới vào đọc bác đi camerron chửa
bác sướng nhất nhớ..lại đc đến thái lan đc ngồi đợi chơi để làm visa dài dài:D:D:D

Chào cả nhà,

Tôi thấy chủ đề này từ năm 2008. Từ đó đến giờ có ai đi Ca ma run nữa không và xin được vi sa ở Hanoi hay truc tiep o Yaoundé chua ạ?

Xin cám ơn,

Hùng

Chào cả nhà,

Tôi thấy chủ đề này từ năm 2008. Từ đó đến giờ có ai đi Ca ma run nữa không và xin được vi sa ở Hanoi hay truc tiep o Yaoundé chua ạ?

Xin cám ơn,

Hùng

Em nghe mấy thằng ở Camaroon nói là có thể nhận viza ngay ở sân bay, lệ phí viza khoảng 100$, không biết có phải không? Có bác nào check hộ cái nhỉ

Em nghe mấy thằng ở Camaroon nói là có thể nhận viza ngay ở sân bay, lệ phí viza khoảng 100$, không biết có phải không? Có bác nào check hộ cái nhỉ

em nghi chúng nó lừa bác. kiểu đưa tiền trước rồi...
em cũng bị mấy đứa cameroon nó dụ như thế nhưng em ko dám chơi
các bác cho em hỏi xin visa cameroon ở Thailand như thế nào. em phải đến đâu để xin.
thanks

Chào các bạn, xem trên Phượt lâu rồi, hôm nay mới đăng ký nịck heheee
Mình xin được chia sẻ một vài ý khi đi qua một số nước Châu Phi nếu chưa có LSD,DSQ ở Viêtnam.
Năm 2009 mình đã đi Tanzania, Ugada...
Lúc đầu cũng hỏi thăm tùm lum , gọi dt qua tận Tanzania vì VN có LSQ bên đó, rồi gọi luôn qua LSQ của Uganda tại Bắc Kinh, tụi nó nói linh tinh rối rắm thêm. Nhưng thông tin chính xác là đa số có thể làm VISA tại sân bay nơi đến( arrival) , phí dao động tầm 50~100 USD.
1.Nếu pak đi mấy nước này, pak nên đổi USD từ 2006, trên tờ USD ko có vết trầy xước , mực hay ji , tụi nó kén USD lắm hehee em mém tá hỏa vì mang 1000usd mà chỉ xài đc 4 tờ, còn USD 2003 NÓ CHÊ , TRẢ LẠI heheee may mà có ng đi cùng nên mượn thêm.
2. Lúc em đi thì đi Qatar Airways, sẽ transit qua Dubai tầm 10 tiếng :)), còn đi cánh bên Nigeria , Cameroon chắc transit qua EU, bạn em thường đi Lufthansa hay Bristish airways. Nếu em ko nhầm, pak nên hỏi DSQ VN tại Nigeria sẽ bao luôn các nước gần đó.
Đầu tháng này mình sẽ đi Abuja-Nigeria , chắc cũng ghé qua Cameroon hay Niger, có thông tin sẽ pót lên chua sẻ cùng mọi người.
Chúc Vui Vẻ và khỏe mạnh

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back