What's new

Vòng quanh thế giới - không hẹn ngày về - ra tết 2013 khởi hành

Tôi thường đi du lịch một mình, tham gia diễn đàn đã lâu nhưng chưa bao giờ viết bài. Lần này tôi dự định tìm một người bạn đồng hành (không kể nam - nữ) đi cùng cho một chuyến đi không hẹn ngày về.

Dự kiến khởi hành: đầu năm 2013 (sau khi giải quyết xong những gánh nợ đời. Thời điểm cụ thể sẽ bàn với bạn)

Nơi đến đầu tiên: Ấn Độ (hoặc đi từ Thái Lan rồi sang Ấn, Nepal rồi đi tiếp)

Kinh phí: dự trù đủ trong 6 tháng đầu. Vừa đi vừa kiếm việc.

Phương tiện: đường bộ.

Đây là một kế hoạch hoàn toàn nghiêm túc vì nếu không tìm được bạn đồng hành, tôi sẽ đi một mình.

Nếu bạn quan tâm, vui lòng liên lạc với tôi: [email protected]

Chúng ta sẽ cùng bàn kế hoạch cụ thể. Nếu bạn muốn biết thêm về tôi:

http://archinomad.blogspot.com/p/nhat-ki-rong-choi.html

Tôi có chút ít kinh nghiệm du lịch bụi, đã từng ở Anh, Đức, Trung Quốc (mỗi nơi 1 năm), đã lên Tây Tạng và qua vài nước châu Âu...

Hy vọng được nhận hồi âm từ bạn.

Vui lòng lưu ý, tôi hiện đang tìm MỘT người bạn đồng hành.

Báo cáo các bác,

Từ ngày lập ra topic này, được các bác quan tâm, em sướng. Có nhiều bác muốn tham gia, nhưng do không lên được chương trình cụ thể, em chẳng biết nói sao với các bác. Thôi em đành cáo lỗi với các bác, em lượn 1 mình vậy.

Kế hoạch của em (nếu gọi được nó là kế hoạch) chỉ có 1 dòng thôi: em ngược bắc, đông về thì lại xuôi nam tránh rét theo đàn trym di cư. Hết xiền thì hồi hương.

Mục tiêu: đi càng lâu càng tốt

Sau khi bán sạch những gì mà em vớ được, gom lại được ít $$$, em xin phép đóng topic này lại.

Cảm ơn các bác nhiều

Chào các bác, em té đây.

J

Thế là huynh chuẩn bị lên đường rồi....trên mỗi chặng đường ghé qua huynh nhớ rì viu cho mọi người cùng xem nhé..

Trùi ui. Em hâm mộ bác quá. Chúc bác thượng lộ bình an. Năm sau ra trường rùi. Gom góp đủ tiền rùi em sẽ kiếm bác... =))

Chuyến tàu nhanh Nam Ninh - Thượng Hải khẽ rùng mình, nghiến vào đường ray rồi lặng lẽ rời sân ga.

Tôi lên tàu vừa kịp phút cuối, lảo đảo bước theo nhịp rung của tàu về phía khoang của mình và thả lên giường cái ba lô nặng muốn sụp bả vai. Ngồi cạnh cửa khoang là một phụ nữ trung niên đang nhìn đăm đăm qua cửa kính. Bà ta cắn hạt dưa liên hồi, nhét từng hạt vào miệng, đụng đậy quai hàm, phun vỏ ra rồi lại nhét hạt khác vào một cách say mê vội vã. Trong khoang là hai em gái trạc 20 đang ngồi bệt trên giường nhìn bạn em đang loay hoay xếp đồ lên giá. Đó là hai gã trai tóc nhuộm vàng xỉn bám lên gương mặt đen đúa, quần áo cũng màu đen, gắn ít đinh sắt bó lấy tấm thân còi cọc Tôi nhìn đám trai, họ cũng ném lại ánh nhìn chứng nhận sự tồn tại của tôi rồi quay lại với mớ hành lý của mình. Màn chào hỏi bằng mắt chỉ kéo dài trong ba giây. Tôi ngồi xuống cạnh cửa kính, tò mò ngó những dòng chữ bí ẩn ven đường đang chạy ngược chiều, cố đoán xem nó muốn nói gì.

Mọi thứ từ từ trôi đi, mỗi lúc nhanh hơn. Tôi nhìn. Không vui mà cũng chẳng buồn.

http://archinomad.blogspot.com/2013/03/chuyen-tau-bay-tren-to-chim-cuc-cu.html

chúc brro thượng lộ bình an, mình dang sống o Montreal- canada, cuoi tháng 3 này mình sẽ bắt dầu chuyến di của mình. nơi dến dàu tien là bangkok, và sau do sẽ tiép tục dến dâu thì mới biét dược. nếu 1 ngày nào dó rong ruỏi 1 mình chán chường, có thể sẽ nhập bọn với bro.

chúc brro thượng lộ bình an, mình dang sống o Montreal- canada, cuoi tháng 3 này mình sẽ bắt dầu chuyến di của mình. nơi dến dàu tien là bangkok, và sau do sẽ tiép tục dến dâu thì mới biét dược. nếu 1 ngày nào dó rong ruỏi 1 mình chán chường, có thể sẽ nhập bọn với bro.

thanks bro, nhắn cho tôi nếu bro chán chường.

Hôm nay lang thang trên phượt,thấy tittle VQTG là mắt em sáng rực cả lên rồi,ngồi đọc 1 lèo 17 trang topic,tất cả các post từng chữ một của mọi người thì tự dưng trong em dấy lên 1 cảm xúc khó tả.Em sẽ save tất cả lại thành 1 file word rồi nghiên cứu thêm nữa cho plan "Vạn lí độc hành" của đời mình.Chúc a jungle gặp nhiều may mắn trên chuyến hành trình của mình,chúc mọi người đã từng tham gia vào topic luôn tràn trề sức khỏe và tài lực để theo đuổi lý tưởng "chủ nghĩa xê dịch" :D
P/s: Bác nào ở SG khi nào rảnh rỗi có nhã hứng chém gió về phượt thì rủ rê cafe em với :)
Mail của em : [email protected],0905838631 (Tuấn)
Fb em dưới sign :D
Thân ái chào và thắng quyết! :D

Ở NN đi thế này là chuyện thường mà, nhà mình vừa tiếp khách đi bụi triền miên, họ mới lang thang ở Ấn 5 tháng nên mình xin đc ít kinh nghiệm đi Ấn. Ước gì mình không có nhiều rằng buộc, thì mình cũng dành 1 năm đi lang thang mọi nơi, nhưng giờ cơm áo gạo tiền và nhiều điều rằng buộc khác nữa nên đi đâu chỉ 2 tuần là phải về rồi, tính con cháu gái khi ra trường mà muốn đi du lịch bụi một năm thì mình sẽ cho nó đi. Anyway, chúc chủ thớt lên đường may mắn, luôn mạnh khỏe để tiếp tục cuộc hành trình...cố gắng dùng Couchsurfing cho đỡ tốn xiền :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,583
190,136
Latest member
linkvaow88
Back