What's new

Vòng quanh thế giới - không hẹn ngày về - ra tết 2013 khởi hành

Tôi thường đi du lịch một mình, tham gia diễn đàn đã lâu nhưng chưa bao giờ viết bài. Lần này tôi dự định tìm một người bạn đồng hành (không kể nam - nữ) đi cùng cho một chuyến đi không hẹn ngày về.

Dự kiến khởi hành: đầu năm 2013 (sau khi giải quyết xong những gánh nợ đời. Thời điểm cụ thể sẽ bàn với bạn)

Nơi đến đầu tiên: Ấn Độ (hoặc đi từ Thái Lan rồi sang Ấn, Nepal rồi đi tiếp)

Kinh phí: dự trù đủ trong 6 tháng đầu. Vừa đi vừa kiếm việc.

Phương tiện: đường bộ.

Đây là một kế hoạch hoàn toàn nghiêm túc vì nếu không tìm được bạn đồng hành, tôi sẽ đi một mình.

Nếu bạn quan tâm, vui lòng liên lạc với tôi: [email protected]

Chúng ta sẽ cùng bàn kế hoạch cụ thể. Nếu bạn muốn biết thêm về tôi:

http://archinomad.blogspot.com/p/nhat-ki-rong-choi.html

Tôi có chút ít kinh nghiệm du lịch bụi, đã từng ở Anh, Đức, Trung Quốc (mỗi nơi 1 năm), đã lên Tây Tạng và qua vài nước châu Âu...

Hy vọng được nhận hồi âm từ bạn.

Vui lòng lưu ý, tôi hiện đang tìm MỘT người bạn đồng hành.

Re: Tìm bạn đồng hành đi vòng quanh thế giới - không hẹn ngày về - ra tết 2013 khởi h

Thấy topic ham quá, cũng muóin ra hóng hớt. Khi nào off bàn bạc vậy chủ thớt ^^.

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành đi vòng quanh thế giới - không hẹn ngày về - ra tết 2013 khởi h

Thay topic ham qua, cung muon ra hong hot. Khi nao off ban nac vay chu thot ^^

Có gì là hâm đâu. Ở nước ngoài, tụi trẻ họ hay hay giành 1 khoảng thời gian nào đó đi khám phá như thế. Hình như gọi là Gap year. Chỉ là do ng Việt nam mình ko có điều kiện.

Sorry mình viết ko dấu nên hiểu lầm, mình đã sửa lại rồi ^^

Mình có ý định nghiêm túc tham gia hành trình của bạn. Mình là nữ. Tháng 10 + 11 này mình sẽ làm hành trình châu Âu tầm 12 nước. Hè năm ngoái mình đã đi qua 6 nước châu Á trong 2 tháng. Ấn Độ mình mới chủ yếu đi phía Bắc. Mình có thể join với bạn châu Mỹ + châu Phi + 1 phần châu Á.

Có j bạn pm cho mình hoặc liên lạc với mình qua Y! tivoli208

Mình sẽ đi bằng phương tiện rẻ nhất là...đi nhờ xe hoặc đắt hơn tí chút cũng được.

Thật mạo hiểm nhưng rất hấp dẫn, di chuyển từ TP này qua TP khác bằng phương tiện gì vậy bạn? Mình rất thích chuyến đi này.

Do ko thể lên được kế hoạch cụ thể cho chuyến đi này nên mình chỉ đặt ra những mốc chính.

Điểm đến ban đầu: Ấn Độ, Nepal, Thổ Nhĩ Kì, Ai Cập, Israel, Brazil, Peru. Còn cách đi thì theo đường zig zag, miễn tới nơi.

Mối quan tâm hiện tại của mình là tìm được phương án backup về tài chính trên đường. Còn những thứ khác mình có chút ít kinh nghiệm nên không đáng lo lắm.

Mình có ý định nghiêm túc tham gia hành trình của bạn. Mình là nữ. Tháng 10 + 11 này mình sẽ làm hành trình châu Âu tầm 12 nước. Hè năm ngoái mình đã đi qua 6 nước châu Á trong 2 tháng. Ấn Độ mình mới chủ yếu đi phía Bắc. Mình có thể join với bạn châu Mỹ + châu Phi + 1 phần châu Á.

Có j bạn pm cho mình hoặc liên lạc với mình qua Y! tivoli208

Cảm ơn bạn, nhưng thực sự nó là như thế. Mình không tính được ngày về.

Tối thiểu chắc 1 năm.

Thấy tiêu đề topic ".....- không hẹn ngày về-..." -> thật sợ quá, ghi câu này như điềm báo trước !!!
nên mình khuyên bạn đổi cụm từ trên nhé !, vì nhiều người theo phật giáo không thích cụm từ này trước lúc đi phượt, hay du lịch.
Sorry.... chủ top mình hơi nhìu chuyện tí nha!

Thật hay quá, nếu bạn đẩy sớm lịch trình đi vào giữa tháng 10 này mình có thể join vài cung đường. Hiện giờ mình đang ở Nepal có 1 mình thôi, đồng bọn về hết rồi. Ngày kia sẽ làm chuyến easy trek 7 days 1 mình - có bạn nào đang ở Nepal thì join cùng mình. Mình sẽ trek từ Lukla đến Tenboche thôi, theo cung nhẹ nhất, dễ nhất cho người ko chuyên, ngày 5 /10 bay lukla chuyên 6:30 sáng. Bạn nào muốn join thì cứ đặt vé ngày ấy giờ ấy là gặp nhau ở sân bay, ko cần đặt tour gì hết, share với guider của mình. Chuyến này mất 7 ngày, ngày 12/10 về lại Kathmandu, mình xem xét đặt bus đi ngay Lumbini rồi cross border Sunauli sang india.

Chúc bạn thành công, dõi theo hành trình của bạn :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back