What's new

[Chia sẻ] Vòng quanh Việt Nam. Xuất phát ngày 12/4. [đã kết thúc]

Re: Vòng quanh Việt Nam. Xuất phát ngày 12/4. Mong nhận được sự tư vấn từ các bạn.

Đi nào. Hôm nay đạp 60km từ Yên Thành đến TP Vinh.

Re: Vòng quanh Việt Nam. Xuất phát ngày 12/4. Mong nhận được sự tư vấn từ các bạn.

Ngày đầu tiên.
Những giờ đầu tiên luôn là những giờ phút đầy cảm xúc nhất. Sau 1 buổi tối tại nhà bác nguyenhoangha tôi hướng đến TP Vinh và gặp bác Thanh_vinh. Dù ở NAPH nhưng đây là lần đầu anh em gặp nhau. Chiều nay lên xe đến Đà Nẵng, bỏ qua dải đất bắc miền trung mà tôi đã đi qua nhiều lần để hướng đến Đà Nẵng gặp gỡ bạn bè tại đây.

Khoảng 6h sáng mai đến Đà Nẵng và tiếp tục tiến vào miền nam, dải đất tôi chưa từng đặt chân.
Ngày đầu tiên đánh giấu bữa rượu mê mệt đầu tiên với 2 lần nhậu. Chui vào chỗ quen thuộc và ngủ li bì.

Last edited:

Ê cu! Đi tới đâu rồi mà anh gọi vào diện thoại thì ò í e thế ha? Vào Sài Gòn anh dẫn đi nhậu nha!

Re: Vòng quanh Việt Nam. Xuất phát ngày 12/4. ( Tường thuật trực tiếp từ hành trình).

Sáng qua Bạn Cà phê37 đã đến tp Vinh

Last edited:

Ê cu! Đi tới đâu rồi mà anh gọi vào diện thoại thì ò í e thế ha? Vào Sài Gòn anh dẫn đi nhậu nha!

Vâng ạ :) Khoảng 12 ngày nữa em đến SG ạ. Số anh là số 0976.76.xxxxxx hả? Có gì gọi lại cho em nhé anh, từ chiều nay sẽ khó online :)

Last edited:
Re: Vòng quanh Việt Nam. Xuất phát ngày 12/4. ( Tường thuật trực tiếp từ hành trình).

Sáng sớm 05hAM Đến Đà Nẵng, được đứa em đến tìm chỗ tắm rửa ( 3 ngày chưa tắm :p ) cuối cùng cũng đủ sạch sẽ và thoát khỏi cái mùi kinh điển của dân đạp xe. Giờ lang thang khắp TP và đợi đến 2h để gặp các bạn tại ĐN. Không thể nói nhiều về Đà Nẵng vì có quá nhiều thông tin, ấn tượng đầu tiên là sự lịch sự của Đà nẵng, TP Du lịch.
Ngày mai Tớ sẽ hướng tới Tam Kỳ và đích đến của 4 ngày tiếp theo là cực đông của VN. Bác nào ở trên hành trình này gọi cho em với nhé :p Gặp mặt cafe cho vui ạ.

Last edited:

Chà, khâm phục bác đấy! Sức khỏe, thời gian, tài chính và dĩ nhiên không thể thiếu đam mê.... bác đều có cả (c)(c)(c)(c)
Em cũng chờ bác ở Sài Gòn họp mặt cho biết nhau nhé!

Tôi cũng ở TP Vinh Nghệ An, đang rất muốn làm một chuyến Nam tiến bằng xe máy mà chưa có người đi cùng. Bạn dũng cảm thật, tuổi trẻ xông xáo, mong đến 30/4 có người đi cùng đến Đà Nẵng chơi? Cà phê tại Vinh nhé!!

Bạn Cafe vừa đi ngang qua Điện Bàn- Quảng Nam, giờ đang Tam Kì thẳng tiến.

attachment.php

attachment.php

Chúc bạn thượng lộ bình an và chinh phục hết cung đường đã dự định!:)

Đã đến Tam Kỳ, đanG ở nhà bác masara :)
Hôm qua ngồi đợi ở nhà hát trưng Vương thì các AE Đà nẵng đã đến. Chụp bức ảnh đầu tiên với 1 Mod diễn đàn đầu tiên gặp.

Đến giờ hẹn , bỏ xe đạp lại và làm ôm bác Pô leo đỉnh Sơn Trà rồi vòng xuống bãi biển. 1 gã chuyên đi núi lại gặp cảnh sương mù tại Nam trung Bộ thì đó là 1 sự thích thú vô tận. Cũng thật lạ vì đỉnh Sơn Trà ban ngày mây phủ còn về đêm lại thoáng đãng vô cùng. Còn tại sao đêm mà gã lại thấy thoáng đãng thì đợi tí sẽ kể.

Đợt cắm trại suýt thành thảm họa vì nghe đồn bác pô toàn chọn lúc mưa để đi cho lãng mạn, thật tiếc là dựng trại được 1 lát thì mưa tạnh làm bác Pô buồn. Ông trời thật bất công bác nhỉ :)
Bao giờ cũng thế, trại dựng xong thì nhậu, nhưng hỡi ôi, cái gì cũng thừa, chỉ thiếu mỗi rượu hơi ít :p

Thêm 1 phát ảnh hướng dẫn cách tạo chỗ ngủ nhanh chóng khi mà không có võng hay lều :p

Cám ơn anh em tại Đà Nẵng vì 1 buổi offline thật vui vẻ tại giữa thiên nhiên hoang sơ và sạch sẽ của Đà Nẵng.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back