What's new

Vũng Tàu có gì vui? Cùng trải nghiệm Thuyền buồm lướt sóng

Đi chơi đâu đó cho mới lạ mà gần thành phố? Dường như đáp án Vũng Tàu bị loại ra đầu tiên, vì khi nghĩ tới Vũng Tàu, đa số mọi người đều nói là "đi quài chán, chẳng có gì mới, biển thì không đẹp, đồ ăn mắc...". Tối qua tôi cũng vừa nghe chị bạn kêu ca vậy, mới sực nhớ ra có 1 địa điểm trải nghiệm rất thú vị ở VT mà ít người biết tới- chơi thuyền buồm. Chuyến đầu tiên mình đi cách đây tròn 1 năm rồi, giờ xin chia sẻ :).

Lúc đầu nghe tới thuyền buồm, tôi nghĩ rằng đó là điều gì rất xa xỉ, nhưng khi đến đây thì biết được hoàn toàn không phải vậy (giá thuê đề cập sau). Nhờ chú Hùng đi chung đoàn giới thiệu (có chơi sailing ở SG), chúng tôi đến xưởng đóng thuyền buồm của a Trường, nằm trong khu công nghiệp Đông Xuyên.

Nó nằm sát bên Nhà máy đóng tàu Viet-Sec luôn í.

Còn đây là chiếc thuyền chúng tôi chơi vào lúc chiều- tên Nhật Nam, chiếc này chứa 7-8 người (2 ng lái, vậy là chở đc 6 khách)

Bung cánh buồm ra xem thử, này thì dọ dáng :))

Cận cảnh con thuyền siêu bự trị giá ~1tr Obama đang sắp hoàn thành. Cột buồm chiếc này cao cỡ 25m, chở đc 20 người.

Ước ao được lăn lê bò lết trên ẻm khi ẻm tung hoành ra biển lớn :H

Last edited:
Re: Vũng Tàu có gì vui? Cùng trải nghiệm thuyền buồm lướt sóng

Dư thời gian nên tranh thủ chạy qua chỗ đóng tàu Viet-Sec kế bên tham quan. Đóng tàu bằng chất liệu Composit. Lúc chúng tôi tới thì thấy Hải quan đang đến kiểm định cho chất liệu này, 2 tuần sau thì xảy ra vụ chìm tàu ở Cần Giờ (tàu của Viet-Sec), nên chắc zụ kiểm định dẹp luôn rồi quá. Ôi VN...

Có cái cầu lên hình khá đẹp

Lên mấy cái thuyền gần đó chụp choẹt, nằm hít gió biển mằn mặn, nghỉ dưỡng :3

Chiếc cano khoanh tròn màu đỏ, là chiếc đã chìm ở Cần Giờ làm 9 người chết, vô tình lọt vào ống kính của tôi :(

Trò chuyện với anh Giám đốc Vet-Sec, 2 tuần sau ảnh bị bắt... Không biết giờ ảnh sao rồi, mong anh sớm vượt qua và bình an trong cuộc sống

Last edited:

Tự nhiên nhắc lại chuyện buồn, sr cả nhà. Tiếp tục quay lại thuyền buồm :v

Ăn trưa xong, nghỉ ngơi chút, đến đầu giờ chiều thì dong thuyền đi chơi ;)

Dù đã có xe nhưng đẩy cũng khá khó khăn. Nên đừng nghĩ chơi thuyền buồm là nghỉ dưỡng, thật ra là nghỉ dưỡng trá hình, đẩy thuyền còng lưng luôn :))

Cuối cùng ẻm cũng xuống nước, phù phù

Chui dô khoang tàu né để mọi người giăng buồm

Bên trong khá rộng rãi, nhưng ngồi trong đó lâu tạo cảm giác hơi say sóng

Gió lên rồi căng buồm cho khoái (HH)

Last edited:

Tạo dáng ngay và luôn :))

Mấy a tài công super thân thiện

Mấy ảnh dạy lái thuyền cho từng người một

Bé tui cũng bon chen...giả vờ lái để chụp hình :))

Lần đầu được đi tàu mà không nghe tiếng động cơ, chiếc tàu nhờ sức gió lao nhanh vun vút, cảm giác thiệt bình yên...

Không thể thiếu trong mọi cuộc hành trình :))

Được khuyến mãi đuôi cá đuối chấm mắm me, chẹp chẹp

Chiếc optimist nhập cuộc, nhỏ mà có võ, nhiều khi chạy nhanh hơn thuyền bự

Chúng tôi tấp vào 1 cái đảo nhỏ nhỏ, neo thuyền và tắm biển

Về, làm biếng giăng buồm nên lấy động cơ chạy luôn :))

Có một sự tiếc nuối nhẹ khi sắp lên bờ

Mọi việc vẫn rất nhẹ nhàng, cho đến khi đẩy Nhật Nam vào xưởng :))

Vận dụng toàn bộ sức lực, loay hoay 30' ẻm mới chịu vào chuồng

Bạn yêu dấu ơi, mình thuê 2 ng đi đc ko bạn? Bạn cho mình địa chỉ cụ thể và cách thuê tàu với,mê quá à :X

Bạn yêu dấu ơi, mình thuê 2 ng đi đc ko bạn? Bạn cho mình địa chỉ cụ thể và cách thuê tàu với,mê quá à :X

Mấy người cũng được mà bạn, ít người thì ko đủ sức để đẩy chiếc bự thui. Ít người thì đi chiếc Optimist hoặc mấy chiếc này

Chiếc Nhật Nam (chiếc bự) theo mình biết thì khoảng 2tr/chuyến (lịch trình đi như mấy hình trên).
Còn mấy chiếc nhỏ mình ko rõ, bạn liên lạc a Quân 0902678759 (người ở xưởng, trực tiếp dạy lái thuyền), hỏi rồi thông báo mọi người biết luôn nha.
Tks bạn :).

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back