What's new

[Hỏi đáp] XE ĐẠP, Bắc - Nam

Re: Hành trang độc hành xuyên việt bằng xe đạp

Mình từng đi mình xin góp ý như sau. Mua xe tầm 4m thì mua giant đi cũng đc. k nhất thiết phanh đĩa. Phanh cơ cũng đc bạn nhé
Máy ảnh thì dùng máy du lịch cho tiện. Chứ đừng mang máy đắt tiền làm gì. Chụp đẹp về thích thì chỉnh màu tý là ok

Vậy đợt đó anh đi tổng chi phí hết bao nhiêu ạ, vấn đề xin ngủ nhờ hoặc không được thì cắm trại có oke không anh

theo tớ thì xe giant là ok rồi. Máy ảnh nên mua máy gọn nhẹ thôi, mua máy tầm 2,3tr rồi buộc ngay nơi tay cầm xe đạp thì tiện hơn nhiều.
tớ đi năm trước thì thấy như thế, máy ảnh chuyên nghiệp nặng lắm, bất tiện mỗi lần dừng lại chụp ảnh. Tớ thì nhiều khi đạp cả trăm km rồi thấy cảnh đẹp nhung đang đà xuống đèo cũng chẳng muốn dừng chụp.
tổng kết : đi 1,mình cực nản luôn, buồn nhưng cũng có cái thú vị riêng của nó. Đi khắp nơi với 1 cái quần đùi, nhiều khi trời mát thì mặc áo ba lỗ hoặc cởi trần.... sướng

theo tớ thì xe giant là ok rồi. Máy ảnh nên mua máy gọn nhẹ thôi, mua máy tầm 2,3tr rồi buộc ngay nơi tay cầm xe đạp thì tiện hơn nhiều.
tớ đi năm trước thì thấy như thế, máy ảnh chuyên nghiệp nặng lắm, bất tiện mỗi lần dừng lại chụp ảnh. Tớ thì nhiều khi đạp cả trăm km rồi thấy cảnh đẹp nhung đang đà xuống đèo cũng chẳng muốn dừng chụp.
tổng kết : đi 1,mình cực nản luôn, buồn nhưng cũng có cái thú vị riêng của nó. Đi khắp nơi với 1 cái quần đùi, nhiều khi trời mát thì mặc áo ba lỗ hoặc cởi trần.... sướng

Tuyệt vời, em mới sắm con Gaint 620 phanh cơ hết, đợi tháng sau làm con máy ảnh du lịch gọn gọn nữa. Rèn luyện rồi đợi ngày lên đường bác ạ. Nghĩ đến thôi mà thấy sướng :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back