What's new

Xe đạp - VQG Lò Gò - Xa Mát 4/2011

Re: Xe đạp - VQG Lò Gò - Xa Mát 4/2011.

Mình rất khâm phục những chuyến độp của các bạn, nhưng thấy có gì đó ko ổn vì theo mình biết quy định bảo vệ của VQG rất nghiêm ngặt nhất là việc đốt lửa trong rừng. Thiển ý của mình là ko nên !

Cám ơn bạn DK75 đã theo dõi và động viên. Bọn mình rất ý thức khi đi bất cứ đâu, sau 1 đêm hạ trại- sáng nhổ trại thì không để lại 1 cọng rác :), còn về đốt lửa trong rừng thì tuyệt đối ko có. Nếu xem kỹ các clip, thì đêm đầu tiên ko có kiểm lâm - không tự tiện đốt lửa. Đêm thứ 2, có kiểm lâm - kiểm lâm là người đốt lửa :)). Thân

Các bác đã lên tới đây rồi sao k độp thêm khoảng 20km nữa lên thăm Căn cứ Trung ương cục miền Nam, nơi mà các bác Nguyễn Văn Linh, Nguyễn Chí Thanh, Phạm Hùng, Võ Văn Kiệt... đã từng sinh sống và làm việc???

Các bác đã lên tới đây rồi sao k độp thêm khoảng 20km nữa lên thăm Căn cứ Trung ương cục miền Nam, nơi mà các bác Nguyễn Văn Linh, Nguyễn Chí Thanh, Phạm Hùng, Võ Văn Kiệt... đã từng sinh sống và làm việc???

Cảm ơn bạn iamtieens, thực ra nhóm đã có một chuyến đi Lò Gò - Xa Mát trước đó và cũng có dịp ghé thăm Căn Cứ TW cục miền Nam. Các cánh rừng biên giới Tây Nam rất đẹp và độc đáo, mong có nhiều bạn trẻ đạp xe về thăm nơi đây. Thân.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back