What's new

Xe đạp vượt Hòn Giao - Hòn Bà

Re: Xe đạp vượt Hòn Giao - Hòn Bà .

Cô bé này là hoa khôi của thị trấn Khánh Vĩnh nhỏ nhỏ xinh xinh dưới chân đèo, đang công tác tại Nhà Thiếu nhi huyện Khánh Vĩnh, những cái cồng chiêng này để chuẩn bị cho một đêm diễn của các em thiếu nhi!

@Biendaikho: hình như chưa có tên chính thức cho con đèo này thì phải!?; nhưng cái tên đèo Hòn Giao được sử dụng rất phổ biến, các giải đấu của xe đạp và nhiều bài viết về văn hóa, du lịch...vẫn gọi là đèo Hòn Giao. (bạn thử gõ "đèo hòn giao" trên google là sẽ thấy ngay mà! :)). Cá nhân mình và nhóm thật vui đi được gặp bạn trên đường phượt, cảm ơn đã giúp mình những km cuối cùng trên đỉnh Hòn Bà. Thân mến!.

@Biendaikho : Mình vẫn thấy tên đèo Hòn Giao sử dụng nhiều hơn (ít ra cũng là những người mình trao đổi họ đều gọi thế) . Bạn là thổ địa Nha Trang thảo nào quen mặt cô hoa khôi ấy nhỉ !!

Phút nghỉ mệt bên đèo.

Lên tới cao độ 1000m thì tả tơi thực sự.

Hơn 6h chiều.

Chúng tôi quyết định đi tiếp và hễ gặp chỗ nào bằng phẳng là hạ trại ngay chứ núi đá thế này cơ hội là hiếm lắm.May sao đi vài km thì gặp chỗ đất cực kỳ thuận lợi, đó là một trạm dừng chân của hạt giao thông Khánh Vĩnh , nằm ngay địa thế rất đẹp, bằng phẳng lại có nước , củi nữa chứ , rất tuyệt.

Lão Đại BM đang phiêu bên ánh lửa bập bùng với những bản tình ca bất hủ .

Ca hát rượu chè cà fe đủ thứ , đêm trên đèo thật yên tĩnh , không lạnh lắm , về đêm hầu như vắng bóng xe cộ qua lại.Thật là một ngày mệt nhưng vui , sảng khoái , tất cả chìm vào giâc ngủ .

@ Phiêu Bồng : Không biết xe PT phía sau thấy nhóm này lần thứ mấy nhỉ?

Xe Phương Trang chạy ĐL - NT ngày hàng chục chuyến , trong 2 ngày đoàn mình lên ĐL chắc mấy ổng tài xế ngắm anh em mình mỏi mắt luôn.

Em ăn ngủ ở cái đèo này không biết bao nhiêu đêm, mà giờ mới biết là nó còn có tên là đèo Hòn Giao!
Rất vui khi gặp ACE 442 ở Hòn Bà! Hẹn gặp lại!

@Biendaikho: nhóm bạn gặp là [Độp Phượt Điếm = 1 nửa 442 + 1 góc xedap.org + 1 góc Caravanviet]. Nhóm dự tính quay lại Hòn Bà trong nay mai và thêm 1 ngày vào hành trình để trek lên đỉnh Hòn Bà, lúc đó bọn mình liên lạc với bạn cùng tham gia cho vui nhé! Thân.

Last edited by a moderator:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,489
190,104
Latest member
tranvouu12
Back