What's new

[Chia sẻ] xe đạp xuyên việt,cần sự giúp đỡ của anh chị em

Status
Not open for further replies.
bạn tập leo dốc nhiều chưa, vì đường đồi núi mạn tây bắc mình thấy đi xe máy chở 2 ng còn ý ạch số 1-2 đấy, đi xe đạp nếu là mình chắc ko dám nghĩ luôn...
Hồi cấp 3 đạp xe đi đền Gióng, đi trên đê gặp gió to mà đạp ỳ ạch, xe đi như tua chậm ( tốc độ chắc chậm hơn đi bộ dắt xe), cả đoàn tới cái điếm canh đê thì chui vào nghỉ ngơi ăn uống, he he...
mình đi xe chuyên dụng. khi leo đèo mình sẽ đi đĩa nhỏ nhất và tùy độ dốc mà mình chọn líp phù hợp. hiện tại mình đang ở hà nội nên ít dốc đèo mình chỉ luyện leo dốc cầu vĩnh tuy thôi. mình sinh ra và lớn lên ở tây bắc nên mình mong những con đèo dốc sẽ không làm khó mình. hành lý mình cũng sẽ cố gắng nhẹ nhất có thể khoảng 18 đến 21k. sắp tới mình sẽ đạp xe mang theo cả hành lý để rèn luyện sự dẻo dai

mình thêm lịch trình 1 chút là sẽ đi từ hải phòng qua thái bình nam định hưng yên hải dương bắc ninh bắc giang thái nguyên tuyên quang kết thúc tại yên bái quê hương mình. hiện tại mình đã xin làm hết năm nay. tài chính cũng khá ổn. nhưng nếu khó khăn quá mình sẽ thực hiện hình thức ăn mày xuyên việt. làm việc và đổi lại bằng những bữa cơm. mình biết khá khá nghể cho nên mình hy vọng những nghề mà mình đã học được sẽ giúp mình trong chuyến đi vòng quanh việt nam này

Yentran: bạn xem lại lịch trình mỗi ngày rút lại lượng cây số để đảm bảo sức khỏe. Hơn nữa, chưa kể những khi bạn ốm. Là chuyến đi để đời nên đôi lúc cần chậm lại bạn nhìn ngắm những nơi bạn đến, bạn qua sẽ thấy yêu hơn nhiều khi bạn lướt qua mà thôi.
Kế hoạch là kế hoạch, khi đi sẽ có muôn vàn tình huống bất ngờ hi hi
Chúc bạn một chuyến đi thật ý nghĩa.

Chúc Bác toại nguyện ! có đến Cần Thơ em xin được mời bửa cơm thân mật nhé !

Yentran: bạn xem lại lịch trình mỗi ngày rút lại lượng cây số để đảm bảo sức khỏe. Hơn nữa, chưa kể những khi bạn ốm. Là chuyến đi để đời nên đôi lúc cần chậm lại bạn nhìn ngắm những nơi bạn đến, bạn qua sẽ thấy yêu hơn nhiều khi bạn lướt qua mà thôi.
Kế hoạch là kế hoạch, khi đi sẽ có muôn vàn tình huống bất ngờ hi hi
Chúc bạn một chuyến đi thật ý nghĩa.
oke bác e sẽ xem lại lịch trình ạ

mình rất muốn đc 1 lần đạp xe xuyên việt. nhưng ấp ủ từ năm 1 tới giờ là năm 5 vẫn chưa thể thực hiện vì bố mẹ không cho. Dù là cgai nhưng mình vẫn tự đạp xe về nhà hơn 30km mỗi tuần mà không thấy mệt. Mình cũng biết đạp như thế này thì không chỉ có thế. Nhưng mình đủ liều đề đi. Nhưng tới tháng 6 năm sau mình mới ra trường nên chưa thể xin bạn tham gia. KHâm phục bn, lại đi 1 mình nữa. Chắc chắn bạn sẽ thành công. Chắc chắn mình sẽ làm được giống bn. <3

mình rất muốn đc 1 lần đạp xe xuyên việt. nhưng ấp ủ từ năm 1 tới giờ là năm 5 vẫn chưa thể thực hiện vì bố mẹ không cho. Dù là cgai nhưng mình vẫn tự đạp xe về nhà hơn 30km mỗi tuần mà không thấy mệt. Mình cũng biết đạp như thế này thì không chỉ có thế. Nhưng mình đủ liều đề đi. Nhưng tới tháng 6 năm sau mình mới ra trường nên chưa thể xin bạn tham gia. KHâm phục bn, lại đi 1 mình nữa. Chắc chắn bạn sẽ thành công. Chắc chắn mình sẽ làm được giống bn. <3
cảm ơn bạn nhé! hãy làm những gì minh muốn. chúc bạn cũng sẽ thực hiện thành công ước mơ. nếu chuyến đi của mình thành công mình sẽ chia sẻ kinh nghiệm với bạn. và nếu đi thành công thì năm 2014 mình cũng sẽ xuyên việt 1 lần nữa

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,640
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back