What's new
Re: Tour -Taste Of Việt Nam- (Hương vị quê hương tour)

Chào mừng Bác quangvu số điện thoại của mình 0918 044449 . hiện tại thuê bao đang nằm trong tủ , tới ngày 3tháng1 mình mới kích hoạt lại , tạm thời thì mình liên lạc qua phuot.vn vậy . Xin hỏi ý của bác 1 vé là 1 người hay 1 cặp vậy . Mình chỉ lo bác sẽ bị lẽ loi niếu đi một mình đó nha , vì trong nhóm đã có 2 cặp mới cưới , có tất cả là 3 cặp vợ chồng Son rồi , niếu Bác nào tham gia lẻ loi dĩ nhiên là mình welcome chỉ lo là các bác tới đồi thông hai mộ tự tử thì chết , hay là Bác Quangvu gới thiệu một ít về bạn xem sao , lở như Bác đi một mình thật mà có Em nào muốn đi Backseat thì sao ,
Bac cho em 1 cho nhe
cho em xin so dt bac de em dat them 1 cho cho em nhe
[email protected]

Re: Cần tìm bạn đồng hành từ ; Mũi Cà Mau - Mống Cái

Hi bác.
Ngày 12/3/2012 ~16/3/2012 mình có dự tính một mình chạy xe du lịch xuyên Việt, xe mình 7 chỗ,không biết các bác có dự tính đi cùng không?
nếu có cùng dự định bác pm cho mình nhé.

Hi bác.
Ngày 12/3/2012 ~16/3/2012 mình có dự tính một mình chạy xe du lịch xuyên Việt, xe mình 7 chỗ,không biết các bác có dự tính đi cùng không?
nếu có cùng dự định bác pm cho mình nhé.
Trước tiên mình xin cám ơn nhã ý của Bác . Mình xin từ chối , Vì mình thích xe máy hơn , biết rằng ko an toàn và nhiều nắng gió hơn 7 chổ nhưng tụi mình muốn chuyến đi bụi và từ từ trãi nghiệm qua các vùng miền khác nhau , tiếc quá mình hẹn bác lại dịp khác nha , dẩu sao củng cám ơn lời mời của ban ..

nếu bạn đi bằng đường mòn HCM đi Móng Cái thì mình có thể giúp 1 vài ý kiến vì mình và bạn mới làm 1 chuyến hết 8 ngày về xong ,cảm giác thật tuyệt ,muốn đi lại thêm 1 lần nữa nhưng hết cota rùi đang chờ cấp (wait)

Anh PhongDiep
Anh đã thực hiện chuyến đi chưa vậy ? 2 tuần nữa em cưới rồi mới đi được. Plan thế nào rồi anh ???
Mong đi chung với anh quá !!! Cưới thì không nôn = đi xuyên Việt. :p

hi anh + chị Phong Diệp .
Tụi em cũng dự tính là bỏ xe máy lên tàu ra HN rồi đi các tỉnh miền núi phía Bắc ( vì nghe giang hồ đồn rằng mùa xuân Tây Bắc cực kỳ cực kỳ đẹp ) rồi xuôi vào Nam bằng xe máy .

Tháng 2 thì Tây Bắc chưa đẹp đâu bạn ạ. Bây giờ cũng vừa mới qua mùa rét cây cồi còn chưa đâm chồi nảy lộc mấy. Tây Bắc đẹp nhất có lẽ tháng 3 âm lịch tức vào tháng tư tây. Lúc đó hoa ban nở trắng rừng!

Have fun!

Re: Lịch trình xuyên Việt vào tháng 4/2012

darkangel666 ơi !
Mìnhh có thể tham gia cùng bạn trong lịch trình từ ngày 02 đến ngày 08 được không vì mình ko thể điều nhiều ngày hơn đc còn công việc.

Ngày 2: Hà Nội => Sơn Tây => Thanh Sơn => Ba Khe => Nghĩa Lộ => Tú Lệ: 240km
- 7h30: ăn sáng, khởi hành đi Sơn Tây
- 11h: tới Ba Khe ăn trưa, nghỉ ngơi
- 14h: khởi hành đi Nghĩa Lộ, Tú Lệ
- 15h30: tới Tú Lệ, tham quan tp, nghỉ qua đêm

Ngày 3: Tú Lệ => đèo Khau Phạ => Mù Căng Chải => Than Uyên => Sapa: 175km
- 7h30: ăn sáng, khởi hành đi Mù Căng Chải, Than Uyên
* Chụp hình tham quan Mù Căng Chải.
- 10h30: tới Than Uyên nghỉ ngơi, ăn trưa
- 13h30: khơi hành đi Sapa
- 16h30: tới Sapa, tham quan tp, nghỉ qua đêm.

Ngày 4: tham quan Sapa, đi Lào Cai: 31km
- Tham quan thác Bạc , leo núi Hàm Rồng , thăm quan vườn đá Sapa, đi TP Lào Cai - qua cửa khẩu Hà Khẩu

Ngày 5: Lào Cai => Bảo Yên => Hà Giang => Quản Bạ: 247km
- 7h30: khởi hành đi Bảo Yên
- 10h: tới Bảo Yên, nghỉ ngơi, ăn trưa
- 13h: khởi hành đi Hà Giang
- 16h30: tới Hà Giang, tham quan tp
- 18h30: tới Quản Bạ.

Ngày 6: Quản Bạ => Cán Tý => Nà Khê => Lao & Chải => Yên Minh => Sủng Là => Lũng Cú => Đồng Văn: 165km
- 7h30: ăn sáng, khởi hành đi Can Tý, Yên Minh, ngắm núi đôi
- 10h30: tới Yên Minh, nghỉ trưa, ăn trưa
- 13h: khởi hành đi tham quan di tích nhà họ Vương, Lũng Cú
- 15h: tới Lũng Cú tham quan
- 17h: về Đồng Văn
- 18h30: tới Đồng Văn.

Ngày 7: Đồng Văn => Mã Pí Lèng => Mèo Vạc => Tuyên Quang => Hà Nội: 413km
- 7h30: ăn sáng, khởi hành đi chinh phục đèo Mã Pí Lèng
- 15h: tới Tuyên Quang
- 19h: về tới Hà Nội

Ngày 8: Hà Nội => Hạ Long: 150km
- 7h30: ăn sáng, khởi hành đi Hạ Long
- 11h: tới Hạ Long, tham quan thành phố, nghỉ qua đêm

nếu được cho mình đăng ký 01 suất nhé !

Chào bạn,
Với chút ít kinh nghiệm đi lang thang thì quỷ có vài góp ý sau:
- Hành trình này thật sự là không khả thi, hay nói là chắc chắn không thể thực hiện được. Việc bạn có thể chạy 400km/ngày cho 1 hành trình khác với việc bạn chạy liên tục nhiều ngày dù 200km. Càng về sau sức khỏe càng giảm, tình thần mệt mỏi tăng => nguy hiểm, mất hứng thú, đến các điểm đẹp nhiều khi không còn muốn dừng chỉ muốn chạy cho xong.
- Coi qua hành trình của bạn thì thấy rất tiếc là nhiều cung bạn đi qua quá đẹp nhưng mà chỉ lướt trên đường, với chỉ tiêu 200km/ngày thì chắc chắn là thời gian để ngắm cũng không đủ. Miền bắc cần sự chậm rãi nhấn nhá mới thấy hết cái đẹp.
- Có những điểm bạn chọn là điểm dừng "đẹp" nhưng theo thiển ý riêng thì chỉ là điểm du lịch phổ biến mà thôi và có thể bạn sẽ thất vọng nặng nề khi đến.
Góp ý cách bạn lên cung đường như sau:
- Không nên chạy quá 150km/ngày.
- Ví dụ chọn từ Ngĩa Lộ - Sa pa: Bạn xem các bài viết trên các diễn đàn du lịch về cung này, xem có bao nhiều điểm đẹp nên dừng, liệt kê chi tiết, rồi canh lại thời gian, từ đó sẽ điều chỉnh lại cho phù hợp điểm đầu và cuối.
- Phải xem thời tiết để phù hợp với thời điểm tham quan: Ví dụ đến Mù Căng Chải, Ô Quy Hồ mà tầm đêm thì hỏng bét. Biết thời tiết để chuẩn bị đồ đạc cho phù hợp.
- Hỏi: BẠn chưa có kinh nghiệm đi nhiều thì càng cần phải hỏi những người đi trước, hỏi bằng nhiều cách: Đọc mục hỏi đáp, tìm những thành viên có uy tín, khi hỏi hãy đặt vấn đề thật cụ thể, từng phần nhỏ, đừng đưa ra chung quá làm người muốn giúp cũng "lười".
- Trình bày lịch trình: hãy chi tiết nhất bạn có thể để mọi người cảm thấy bạn thật có tâm huyết tránh tình trạng mọi người nghĩ bạn muốn cỗ sẵn.
Bạn có thể gửi email cho [email protected] quỷ sẽ gửi bạn vài lịch trình cho bạn tham khảo
Vài góp ý nhỏ mong giúp bạn lên chuyến đi tốt hơn.
Quỷ

Ngày 2: Hà Nội => Sơn Tây => Thanh Sơn => Ba Khe => Nghĩa Lộ => Tú Lệ: 240km
- 7h30: ăn sáng, khởi hành đi Sơn Tây
- 11h: tới Ba Khe ăn trưa, nghỉ ngơi
- 14h: khởi hành đi Nghĩa Lộ, Tú Lệ
- 15h30: tới Tú Lệ, tham quan tp, nghỉ qua đêm

Ngày 1 nếu bạn chạy như thế khả năng bạn mang thêm tiền nộp cho CSGT vì quá tốc độ nhé.Bắn tốc độ xe máy chết thôi

Ngày 5: Lào Cai => Bảo Yên => Hà Giang => Quản Bạ: 247km
- 7h30: khởi hành đi Bảo Yên
- 10h: tới Bảo Yên, nghỉ ngơi, ăn trưa
- 13h: khởi hành đi Hà Giang
- 16h30: tới Hà Giang, tham quan tp
- 18h30: tới Quản Bạ.

Ngày 5 Bạn nên xem lại lịch trình đèo núi phía bắc trước khi đi bạn nhé

Ngày 7: Đồng Văn => Mã Pí Lèng => Mèo Vạc => Tuyên Quang => Hà Nội: 413km
- 7h30: ăn sáng, khởi hành đi chinh phục đèo Mã Pí Lèng
- 15h: tới Tuyên Quang
- 19h: về tới Hà Nội

Bạn cũng nên dự trữ tiền phạt nếu đi quá tốc độ ở Tuyên Quang,Việt Trì lẫn Phúc Yên nhé.Đoạn đường này dài gần 450km chứ không phải 413km nhá.Nhanh thì từ Đồng văn về Hà Giang là 4h còn không là 5h.Hà Giang-Hà Nội hơn 300km 1 tí

Hình như bạn chưa bao giờ đi đèo núi phía bắc(Hà Giang).Tính trung bình đèo HG cứ 2 phút bạn đi được 1km.Với lịch trình cóp nhặt từ nhiều người thì tớ khẳng định là nhiều nơi bạn chỉ ngồi trên xe máy cả ngày và ăn là hết ngày chứ chưa nói là tham quan.Đi chơi thì nên đi chậm rãi từ từ,dù có đi ít điểm nhưng sẽ không bị bỏ qua những điểm đẹp trên đường,con người,cách sống và tính cách người bản địa.Chứ đừng cắm đầu cắm cổ chạy lấy thành tích nếu không bạn sẽ tiếc là đi quá nhanh.Tôi 5 lần đi HG nhưng lần sau đều phải rút kinh nghiệm so với lần trước để còn đi được nhiều nơi,vào được nhiều chợ phiên để chụp đồng bào dân tộc phía bắc chứ tớ không cắm đầu cắm cổ chạy đâu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,142
Latest member
nhacaiuytin88
Back