What's new

[Hỏi đáp] XE MÁY, Nam - Bắc

Re: Xin tư vấn cung đường từ HCM ra Đà Nẵng

Đúng rùi, QL1A là dg` ngắn nhất và dễ đi nhất., nhưng cũng chán nhất, ít cảnh đẹp nhất :D

Re: Xin tư vấn xuyên Việt từ Sài Gòn lên Hà Nội bằng xe máy

đi xuyên việt mà đi vào cuối tháng 10 đầu tháng 11 thời tiết vừa đẹp , ngay mùa lúa chín đẹp

Re: Thông tin Xuyên Việt (xe máy) Nam ra Bắc

Chào mọi người. Mình mới thực hiện chuyến từ SG - Đà Nẵng, mình dự định thực hiện tiếp chuyến đi đến vùng Tây Bắc bắt đầu ở Đà Nẵng vào những tháng cuối năm, không biết đường đi có khó khăn gì khi đi vào dịp đó hay không? Thời tiết - đường xá?
Chuyến đi vừa qua của Mình
[video=youtube;DYESCITJH7k]https://www.youtube.com/watch?v=DYESCITJH7k[/video]

Thời gian cho chuyến đi là bao nhiêu ngày?

Mình đi không giới hạn thời gian bạn à. Có thể ghé chỗ nào thấy thic thì mình ở đó 1-2 ngày như Nha Trang chẳng hạn. Nhưng mình nghe nói đi QL1 thì qua mấy cái đèo, nghe nói nguy hiểm...mình chưa có kinh nghiệm, anh em tư vấn giúp

Mình đi không giới hạn thời gian bạn à. Có thể ghé chỗ nào thấy thic thì mình ở đó 1-2 ngày như Nha Trang chẳng hạn. Nhưng mình nghe nói đi QL1 thì qua mấy cái đèo, nghe nói nguy hiểm...mình chưa có kinh nghiệm, anh em tư vấn giúp

TPHCM ra DN theo QL1 thì làm gì có đèo gì nguy hiểm, có mỗi đèo Cả từ Khánh Hòa đi Phú Yên, đèo này bt thui bạn, dễ chạy và cũng ngắn, mỗi tội QL1 dg` đang sửa và làm rất nhiều đoạn nên hơi bị xấu :D

Re: phượt xe máy dream TQ từ nam ra bắc

thôi nếu bác đi thế thì xe chưa hòng mà người đã hỏng đấy, ngồi hơn 1000km thì còn gì là người!

Phượt xuyên việt

Chào cả nhà!
Em hiện có dự định sẽ dành 6 tới 8 tháng sau khi tốt nghiệp đại học để đi du lịch khắp Việt Nam. Nhưng là 1 newbie em không biết mình phải cần chuẩn bị những gì? về thể lực, kinh phí,...
Mục đích của em là thu thập thêm kiến thức và trải nghiệm cho chính mình, cũng mong xác định được mission của đời mình.
Do đó em muốn trải nghiệm về những nơi đã đi qua - cụ thể là kiếm tiền tại đó luôn ạ.
Bác nào có kinh nghiệm xuyên việt rồi thì cho em biêt với ạ.
Chúc mọi người buổi sáng vui vẻ:D:D

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back