What's new

[Hỏi đáp] XE MÁY, Nam - Bắc

XUYÊN VIỆT NĂM 20T sinh viên Kiến Trúc TPHCM

18t lạc lối và mất phương hướng, mình cần một chuyến xuyên Việt. Anh em trong group cho mình hỏi ĐỊA ĐIỂM, CUNG ĐƯỜNG đẹp có cả núi rừng và biển... đủ cả, Long An- Hà Nội 15 ngày từ 25-1-2017 đến 10-2-2017, xe mình là Honda 67 97cm3, hỏi thêm là ăn uống, xăng, khoảng bao nhiêu tiền, kinh nghiệm. chỗ ngủ, cần mang theo thứ gì.

Re: XUYÊN VIỆT NĂM 20T sinh viên Kiến Trúc TPHCM

Bạn search thêm trên forum nha, có rất nhiều bài viết rùi

Re: XUYÊN VIỆT NĂM 20T sinh viên Kiến Trúc TPHCM

em để lại số ĐT cho dễ liên lạc , anh cũng đang tính đi 1 chuyến đây

Re: Thông tin Xuyên Việt (xe máy) Nam ra Bắc

Hi cả nhà, dịp Noel và tết Tây này mình có 10 ngày độc hành từ Đà Nẵng ra Hà Nội bằng xe cub. Không biết lúc này thời tiết ngoài lạnh ra thì có mưa không ạ? mình ở SG nên sợ lạnh lắm. Việc xin ăn và ngủ nhờ nhà người dân có được không ạ? cho e chút kinh nghiệm với. Em cảm ơn cả nhà.

Re: Phuot ra bac 7 ngày

Ngưỡng mộ mấy bác quá, khi nào mình nghĩ việc mí đi phượt được, cứ đi làm thì chịu, ráng cày, năm sau mình cũng rủ team đi

Tư vấn và tìm bạn đồng hành cho chuyến Xuyên Việt : Sài Gòn - Thái Bình đầu tháng 1

Chào mọi người, mình tên Đức, 24 tuổi, hiện đang làm lập trình viên, sinh sống ở SG. Đầu tháng 1 tới đây mình đang có 1 kế hoạch xuyên Việt về thăm quê. Mình đi đây đó cũng không phải là ít nhưng cũng chưa hẳn gọi là nhiều, đây lại là chuyến đi lớn đầu tiên thế này của mình nên mình cũng đã ráng chuẩn bị và lên kế hoạch đầy đủ, kỹ lưỡng để hạn chế tối đa rủi ro trong chuyến đi này nhưng khả năng vẫn còn những thứ nằm ngoài dự kiến nên mình muốn lên đây chia sẻ hành trình và để học hỏi, tiếp thu kinh nghiệm từ mọi người để cho hành trình của mình an toàn và thành công tốt đẹp hơn :)

Thông tin về chuyến đi của mình như sau:

Ngày đi: 9/1/2016
Phương tiện: Xe máy
Ngày về: 16/1/2016
Phương tiện: Máy bay

Budget: 8.000.000 VNĐ

Cung đường dự kiến:

SÀI GÒN - PHAN THIẾT : 241 Km
PHAN THIẾT - NHA TRANG : 224 Km
NHA TRANG - TUY HÒA : 134 Km
TUY HÒA - QUY NHƠN : 96km
QUY NHƠN - QUẢNG NGÃI : 189 Km
QUẢNG NGÃI - HỘI AN : 120 Km
HỘI AN - ĐÀ NẴNG : 43 Km
ĐÀ NẴNG - HUẾ : 129 Km
HUẾ - ĐÔNG HÀ : 90 Km
ĐÔNG HÀ - ĐỒNG HỚI : 100 Km
ĐỒNG HỚI - LĂNG MỘ TƯỚNG GIÁP : 65 Km
LĂNG MỘ TƯỚNG GIÁP - HÀ TĨNH : 120 Km
HÀ TĨNH - VINH : 60 Km
VINH - THANH HÓA : 140 Km
THANH HÓA - THÁI BÌNH (Diêm Điền) : 147 Km

Mình sẽ đi trong 6 ngày :

Ngày 1: Sài Gòn - Phan Thiết - Nha Trang | 465 Km
Ngày 2: Nha Trang - Tuy Hòa - Quy Nhơn - Quảng Ngãi | 419 Km
Ngày 3: Quảng Ngãi - Hội An - Đà Nẵng | 163 Km
Ngày 4: Đã Nẵng - Huế - Đông Hà - Đồng Hới | 319 Km
Ngày 5: Đồng Hới - Lăng mộ tướng Giáp - Hà Tĩnh - Vinh | 245 Km
Ngày 6: Vinh - Thanh Hóa - THÁI BÌNH (Diêm Điền) | 287 Km

Plan chi tiết hơn : https://goo.gl/z2RMdR

Vì mình muốn tham quan Đà Nãng nhiều hơn nên ngày thứ 3 là quãng đường ít nhất để mình có thời gian thăm thú tp Đà Nẵng.

Tổng chi dự tính là khoảng 5.000.000 đ bao gồm xăng, ăn uống và tiền nhà nghỉ
Phụ chi dự phòng dự tính là khoảng 1.000.000 đ dành cho những vấn đề như hư xe, nộp phạt CSGT
Vé máy bay thì mình đã mua rồi, bay từ sân bay Cát Bi - Hải Phòng vào Tân Sơn Nhất - Tp.HCM

Mong mọi người góp ý ạ. Nếu có bạn nào muốn đi cùng mình thì rất sẵn lòng nhé ;)

Thân,
Cảm ơn các bạn đã bỏ thời gian đọc bài viết này ^^

Re: Tư vấn và tìm bạn đồng hành cho chuyến Xuyên Việt : Sài Gòn - Thái Bình đầu tháng

Bác cho em xin số điện thoại được không ạ, em cũng có hứng với cung đường này của bác :D

Hoặc nếu được, bác nhắn cho em 1 tin vào số 0961068976. Em tên Trung

Last edited:
Re: Thông tin Xuyên Việt (xe máy) Nam ra Bắc

Bạn nào có cung Xuyên việt từ Nam ra Bắc trong khoảng 15 ngày , cho mình xin cung tham khảo nhé. Cám ơn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back