What's new

[Hỏi đáp] XE MÁY, Nam - Bắc

Re: Xuyên việt Nam-Bắc bằng xe máy ! Gặp vấn đề !

Xe bạn đi lại hàng ngày thì cứ mang ra thợ để họ kiểm tra tổng thể, cái gì cũ quá mòn quá thì thay mới. Nhông sên đĩa có điều kiện thì thay loại xịn, không thì cứ vào hãng mua loại phổ thông chứ chả biết gì mà ra hỏi mua nhông sên đĩa " VÀNG " là nó bán cho loại mạ vàng chóe luôn mà lắp vào được bữa là vứt (nhất là cái cọng sên vàng) chứ bộ nhông sên dĩa DID cũng khá là đắt nhất là loại sên có đệm cao su. Bản thân bạn đi cái xe đó hàng ngày nên cũng phải cảm thấy được sơ sơ tình trạng xe như thế nào, chứ nếu bạn ngồi lên cái xe mà chưa hiểu tí gì về chiếc xe " đi làm hàng ngày " của bạn thì mình nghĩ bạn chưa nên độc hành ra Bắc vội.

Cần Tư Vấn Xuyên Việt TPHCM-SAPA

Chào các anh chị và mọi người trên diễn đàn.
E tên Khoa 19 tuổi học đại học sư phạm kĩ thuật ạ
e theo dõi topic xuyên Việt đã lâu, nay mới có dịp nhờ mọi người tư vấn cho chuyến đi sắp tới
Thời gian bắt đầu khoảng mùng 10 tết âm lịch
Cung: TPHCM- SAPA. độc hành ạ, đánh dấu cho tuổi 19
Đi khoảng 15 ngày.
phương tiện là siu rớt fi 2015 mới mua hôm tháng 7, đi khoảng 10 ngàn km.
Dự định là chiều đi đi bằng xe máy, về sẽ bắt tàu hỏa về.
e muốn hỏi là chuyến này cần mang theo khoảng bao nhiêu tiền, e ở nhà người quen và mang theo lều?
Chuẩn bị những dụng cụ gì?
Xe cần thay gì mới ko?
e xin ý kiến về nhưng cung đường đẹp và không thể bỏ qua ạ
Lịch trình dự kiến của e:
Đi 5 ngày: TPHCM- HN
2 ngày khám phá HN
4 ngày khám phá tây bắc
còn lại là về ạ
mong mọi người tư vấn cho e cung này ạ. trước đó e cũng đi nhiều nơi nhưng giới hạn khoang 1000km đổ lại. Nay đi cung này khá xa và nhọc mong các anh chị đi trước cho e kinh nghiệm. Thank các anh chị nhiều
facebook:https://www.facebook.com/khoa.bui.750
SĐT:01658867806
Và nếu có sự trợ giúp của các a chị đang và làm việc ở mọi nơi thì tốt quá ạ

Re: Xuyên việt Nam-Bắc bằng xe máy ! Gặp vấn đề !

Cùng ý với bạn bên trên, nêu bạn ko "hiểu" được "cô vợ yêu" của bạn thì tốt nhất đừng độc hành join vào các nhóm đang tổ chức thì hay hơn!!!Cho dù là "vợ" mới cưới hay chung sống nhiều năm cũng vậy.
Suzuki En 150 mới ko biết xe bác bị bệnh gì mà ko thể đi bằng em nó
Nếu vẫn thích mạo hiểm thì trong suốt chuyến đi bạn phải đặt tiêu chí an toan lên hàng đầu.

Re: Tư vấn và tìm bạn đồng hành cho chuyến Xuyên Việt : Sài Gòn - Thái Bình đầu tháng

Em có 1 thắc mắc là đi xe máy ra..rồi bay máy bay vào..vậy xe máy mình thì sao bác? @@

Hành trình về Thanh Hóa 24 tết

Tình hình là tết nay mình phượt xe máy từ vũng Tàu-Thanh Hóa
Lộ trình này khoảng trên dưới 1.500 km(QL1)
Mình đi 2 người bằng 1 xe Sirius RC
Mình chia 3 chặng Vũng Tàu-Phú Yên-Huế-Thanh Hóa, mỗi ngày chạy 500km 2 người đổi tài
Anh em cho minh hỏi với quảng đường 500 km mỗi ngày 2 người đổi tài thì chạy có ổn không?
Mong anh em có kinh nghiệm phượt góp ý giúp mình.

Re: Thông tin Xuyên Việt (xe máy) Nam ra Bắc

MÌnh đang dự tính kế hoạch chạy cung đường ven biển Nam Trung Bộ, xuất phát từ TP.HCM và kết thúc ở Đà Nẵng. Các bạn cho mình hỏi là đến Đà Nẵng thì có gửi xe máy lên tàu hỏa về HN đc không? (Mình ở HN, gửi xe chiều HN-TP.HCM thì không có vấn đề gì)

Cảm ơn các bạn.

Re: Hành trình về Thanh Hóa 24 tết

Về quê ăn tết thì mua vé xe mà về bạn ơi! Đi lơ ngơ tốn tiền, nhiều khi ăn vé quá tốc độ nữa!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,941
Latest member
Thao10
Back