What's new

Xe nằm xuyên Việt Hoàng Long

Chưa đi xe nằm ở quê nhà nhưng em đoán là nên nằm tầng 1 vì đường ở nhà mình vẫn hay có ổ gà, lỡ nằm trên tầng mà xóc cho 1 phát thì cũng yêu lắm í!!!
Cái giường nó bé tí mà có nhà chị nào trên kia vừa cả mẹ cả con thêm chữ thoải mái thì hơi phét ạ!
Thực ra đường xấu, nằm đầu hay nằm cuối cũng tuỳ thể trạng mà xét. Nếu mệt quá & dễ ngủ thì ngủ quay ra rồi cũng chả vấn đề gì đâu. Cái chỗ sợ nhất là ngay chỗ mở cửa vào wc. Em vào cái wc í 1 lần mà tởn mãi...

Mấy bác tài xe nằm Hoàng Long chạy tít phết, hôm 28/5/07 tôi đi từ Huế vào Đà Nẵng gặp 1 chú ở đèo Phú Gia chạy khủng lắm.

Vâng, rất tít ạ, em là nạn nhân. Kể lể tại đây ạ: http://www9.ttvnol.com/forum/f_233/480185/trang-53.ttvn

Em thấy cái xe Hoàng Long này còn nhiều thứ nên cải tiến.

- Xuất vé: em muốn xuất vé đi từ A-B tại địa điểm C nhưng không được.
- Xếp chỗ: vé mua từ đầu tuyến (HN, SGN) thì có ghi số giường. Mua vé lưng chừng như Huế, Đà Nẵng thì vé không có số và các chú lơ xe luôn bắt khách phải ra phía sau dù còn một vài giường trống. Khi đi từ Đà Nẵng về Nha Trang, họ bán 3 vé nhưng chỉ có 2 chỗ, em lên xe, làm phiên dịch cho 2 cô cậu Tây để họ được nằm cạnh nhau, sau đó mới nhận ra rằng mình không có chỗ. Nhà xe không nhận lỗi là bán vé nhiều hơn số chỗ. Cũng chính vì thế mà em phải đi chuyển sau và mới có mặt trên chuyến xe định mệnh nói trên.
- Ứng xử: khi xe bị tai nạn, nhà xe không thông báo cho hành khách biết họ sẽ làm gì, khi được hỏi thì cứ lờ, khi không lờ được thì ấp a ấp úng. Nhà xe dùng giờ dây thun, cứ bảo hành khách chờ 1-2 tiếng là có xe đến thay nhưng cuối cùng hành khách phải chờ trên 8 giờ đồng hồ. Biết thế em bắt xe khác đi cho nó nhanh. Trước chuyến đi em có viết email cho Hoàng Long và cho đến nay chưa nhận được phản hồi gì.
- An toàn: sau khi xe bị tai nạn, bác tài phân trần rằng khi xe rời bến đã biết phanh (thắng) không ăn. Vì thế bác tài không dám chạy nhanh, và cũng nhờ không chạy nhanh nên kết quả là chưa có ai chết. Lẽ ra khi biết mất thắng thì bác tài không được cho xe xuất bến và báo công ty biết để sửa.
- Ăn uống dọc đường: so với Thuận Thảo thì bữa ăn Hoàng Long kém hẳn. Có thể so sánh của em chưa chính xác vì khí đi xe Thuận Thảo ăn ở Phan Thiết và Quãng Ngãi, còn Hoàng Long ăn ở Bình Định.

Tóm lại là giá quá cao so với dịch vụ. Em thích đi xe ngồi như Thuận Thảo hơn.

Đầu mùa hè em phải đi kiểm tra dịch vụ, đi chuyến khoảng 23h00, điểm đến là thành phố Vinh, nhưng được khuyến mãi đến tận Hà Tĩnh vì lái xe mải buôn nên quên tiệt cả khách, gần 5h sáng một mình đi bộ về đền ông Hoàng Mười mới kiếm được xe về Vinh, kinh nghiệm là nếu điểm đến rơi vào khoảng nửa đêm thì ta đừng dại mua hết chặng, cứ ngủ hay vờ ngủ mà xuông..

Thông tin về xe Hoàng Long tuyến HN - SG

Em gửi thông tin về tuyến xe khách giường nằm Hoàng Long tuyến HN - SG cho mọi người tham khảo nhé.
1. Phục vụ 10 chuyến/ ngày
Giờ xuất bến: mỗi chuyến cách nhau 2h, bắt đầu từ 5h sáng đến 23h.

2. Vé đã bao gồm: Ăn (sáng: 10.000đ, trưa: 20.000đ, tối: 20.000đ), bảo hiểm...

3. Phòng bán vé:
- Bến xe khách Lương Yên (bến xuất phát): Số 1 Nguyễn Khoái (cách dốc Bác Cổ 500m)
ĐT: 04.9877020, Fax: 04.9877225
- Phòng vé 135 Lê Duẩn - HN (đối diện ga HN)
ĐT: 04.9046940, 04.9429874

4. Giá vé từng chặng

Last edited:
bác nào nghe HL nói gọi điện về cho ban giám đốc khi tài xế bắt khách dọc đường thì cả xe được hoàn tiền vé là phét đấy
Chính em gọi cho số điện thoại Hoàng Long cung cấp để thống báo bắt khách dọc đường và xe về bến chậm hơn dự định khoảng 8h, người nghe máy nghe thì có vẻ nhiệt tình vâng dạ sẽ kiểm tra nhưng cuối cùng hành khách xuống xe còn không được lời trình bày chứ đừng nói xin lỗi và hoàn tiền

bác nào nghe HL nói gọi điện về cho ban giám đốc khi tài xế bắt khách dọc đường thì cả xe được hoàn tiền vé là phét đấy
Chính em gọi cho số điện thoại Hoàng Long cung cấp để thống báo bắt khách dọc đường và xe về bến chậm hơn dự định khoảng 8h, người nghe máy nghe thì có vẻ nhiệt tình vâng dạ sẽ kiểm tra nhưng cuối cùng hành khách xuống xe còn không được lời trình bày chứ đừng nói xin lỗi và hoàn tiền
Ái chà về chậm những 8 tiếng hả bác?
Em nghĩ về ý thức phục vụ khách hàng theo đúng cam kết của các cty VN tuyệt đại đa số đều rất kém.
Em đi cái xe Hà nội-Lạng sơn của một hãng xe khách liên doanh với Trung Quốc thôi nhưng đã thấy hơn hẳn các hãng xe Việt nam rồi.

mình là nhân viên phụ trách báo cáo hàng tuần của công ty Vận tải TNHH Hoàng Long.Hôm nay lang thang trên mạng mới tìm được bài viết nay.Xin hỏi bạn có thể cung cấp ngày-giờ-biển số xe-số dt mà bạn liên lạc để mình tiến hành kiểm tra và khắc phuc.Xin cảm ơn bạn
Chúng tôi là công ty xe khách đầu tiên ở Việt Nam đưa loại hình xe giường nằm vào tuyến đường Bắc-Nam nên trong quá trình xây dựng và phát triển sẽ không tránh khỏi những sơ xuất,nên mong các bạn thông cam.Chúng tôi sẽ cố gắng hết sức để tự hoàn thiện hơn nữa
Xin cảm ơn các ban.
Nếu có điều gì chưa hài lòng,xin các bạn hãy post lên,khi tôi co thời gian online sẽ cố gắng hết sức để giải đáp !!:L

Bác hoanglong nên tiếp nhận thông tin trên như là một lời đóng góp mang đầy tính xây dựng vì chính bản thân em đi xe Hoàng Long nhiều lần và cũng bị các lái xe rất nhiều lần dừng xe bắt khách lẻ. Các bác không tiếp thu và cải thiện dịch vụ thì muôn đời nó vẫn thế thôi.

em đi một lần xe này rổi tởm luôn đến già. Không phải do lỗi nhà xe mà do cái số em nó đen đủi, nằm ngay gần một con mẹ tây ba lô béo núc, mùi mồ hôi quyện với mùi hôi chân của em í phải nỏi là "hận đời vô đối" . Có mấy em gái Việt không chịu nổi nhiệt đem dầu gió ra bôi ... hic hic thề với các bác hồi bé em bị thằng hàng xóm bóp cổ gần chết còn thấy dễ chịu hơn :((

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,616
190,146
Latest member
sportifiles
Back