What's new

Xin 1 lúc visa đi Úc, Mỹ, Schegen, New-zealand để.... sau này đi được không?

vietdoan20062006

Phượt thủ
Xin 1 lúc visa đi Úc, Mỹ, Schegen, New-zealand để.... sau này đi được không?

Chào các bác,
tình hình là em vừa xin được visa đi canada tới khi hết hạn hộ chiếu 2019
Tiện giấy tờ đang có em định xin 1 thể luôn US, UK, Schegen, Úc... để dành sau này đi sau
vì em cũng chưa sắp xếp được thời gian nên chưa biết khi nào đi
mấy nước kia xin visa có đến hết hạn hộ chiếu được không ạ?
Tiện nữa là khi có những visa của các nước trên, có phải mình được miễn visa rất nhiều nứoc khác không?
Thanks các bác

Re: Xin 1 lúc visa đi Úc, Mỹ, Schegen, New-zealand để.... sau này đi được không?

Theo mình thì bạn xin nước nào thì nên đi nước đó trước khi hết hạn visa. Nếu bạn xin visa các được kia thì cũng được nhưng:
- Thứ nhất là,tốn thời gian và hơn hết là tốn tiền xin visa(như Visa Mỹ cũng không rẻ 160 USD/lần :( )
- Thứ hai là,Visa thường chỉ có hạn tối đa là 1 năm.
Một chút chia sẻ với bạn (^_^)...

Re: Xin 1 lúc visa đi Úc, Mỹ, Schegen, New-zealand để.... sau này đi được không?

Visa Schengen, Úc thường có giá trị , thời gian lưu trú rất ngắn và chỉ sử dụng 1 lần.
Có một số nước bạn được miễn xét duyệt visa khi bạn có visa những nước trên (như Taiwan, Turkey . . . nhưng bạn phải xin và đóng tiền khi làm visa qua internet)

Vietdoan ơi,

Mình dự định đi Canada tháng 8 này, bạn có thể chia sẻ một chút về vấn đề xin visa không ạ? Mình thấy một số người bị từ chối với lý do không cung cấp host income này kia. Bạn thấy có dễ xin không? Mình nghe nói nếu nộp online (scan giấy tờ) thì thời gian sẽ nhanh hơn, khoảng 2 tuần thì phải.

Cảm ơn Vietdoan nha!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back