What's new

[Hỏi đáp] Xin các bác kinh nghiệm loanh quanh Newyork trong 2 ngày ạ

Em chốt được kế hoạch thế này các bác xem có hợp lý không ạ:
1. Bắt Airtrain ra Jamaica Station, mua thẻ metro và nạp vào cho được 5 chuyến MRT (12$), chạy tàu E 1 phát vào 5 Avenue
2. Tham quan Appstore, chụp choẹt ở Trump Tower xong xuống Rockefeller Center chơi rồi đi đến Time Square (không biết đi bộ có xa quá ko các bác nhỉ? ^_^')
3. Lên tàu R chạy xuống Canal Station đi chơi SOHO và Chinatown (sẽ ăn trưa luôn ở đấy)
4. Nhảy tiếp lên tàu số 5 chạy xuống South Ferry để lên phà chơi State of Liberty (ăn tối trên phà nghe nói rẻ)
5. Nhảy ngược lên tàu 5 về chỗ nối với tàu A để về Howard Beach và đi nốt con Airtrain quay về JFK

(em chuyển được lịch bay nên có 19 tiếng đợi transit nên chắc lịch trình này thoải mái các bác nhỉ ^_^v)

Bác xem cái line tàu điện ngầm nối với JFK Airport để xem từ Terminal 4 thì đi ra đâu để bắt tàu điện ngầm.
Như em đợt trước em từ Terminal đi ra Jamaica station, đến đó có chỗ mua vé tàu về k/sạn em ở Lexington luôn.
Bác gửi được hành lý thì tốt, vì tàu điện ngầm ở NY thường không có thang máy, bê vác mệt lắm. Mua vé như ở Singapore thôi.
Ăn quán Việt thì gần China town.
Kh/sạn tháng 6 có gì mà đắt thế, may bác đi 1 mình, ở hostel còn dễ. Em cũng đang chết dở với k/sạn NY cuối tháng 6 này, rẻ nhất toàn 200-300$/1 đêm đây :((

cái gì mà 200$ -300$/ đêm
Ngày xưa e đặt ở priceline/ hotwire ks Sheraton 4* có $140/đêm thôi, ngay cạnh time square cách đó đúng 100m
À đúng là metro của new york phải xách bộ hành lí nên mệt thật

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,125
Latest member
johnauston54
Back