What's new

[Hỏi đáp] Xin kinh nghiệm cung đường Sài Gòn-Đak Lak-Gia Lai- Quảng Ngãi

nhatlinhqn91

Phượt thủ
Em quê ở Quảng Ngãi, mà Tết này định đi xe máy 1 mình về quê theo cung đường Sài Gòn-Bình Phước-Đak Nông-Dak Lak- Gia Lai-Bình Định- Quảng Ngãi.

Em định đi phượt kết hợp về quê lun, mà cũng chưa biết chỗ nào để ghé tham quan trên đường về. Có đi Dak Lak từ Thành phố bằng xe máy rồi mà, đi là chủ yếu không tham quan được đâu nhiều. Chuyến này bảo vệ tốt nghiệp xong, nên em muốn làm chuyến lun.
Mong anh em tư vấn giùm cho cung đường, 1 số địa điểm có thể tham quan du lịch ( giá mềm xíu em là sinh viên cũng không có nhiều tiền lắm, đam mê thôi ).
Em định đi chậm nên cũng không ngại công an cho lắm.
Em dự định ghé Buôn Mê 1 hoặc 2 ngày + An Khê - Gia Lai ( về nhà thèn bạn chơi ).
Hiện tại em cũng chưa quyết định cung đường, hay điểm ghé nào hết, cứ định chạy theo cung đường cũ từ thành phố về đak lak, ak mà em chỉ định chạy ban ngày..
Anh em nào biết chỗ nào phong cảnh đẹp trên cung đường giới thiệu cho em, để em được mở mắt.
Em dự định đi vào khoảng 15 đến 20 âm lịch, chưa có ngày cụ thể do em chưa có lịch bảo vệ. ( hùi đó em nghĩ xe chạy tết cũng chưa nhiều nhỉ )
Mong anh em tư vấn dùm...thank anh em.

hì...em cũng tranh thủ về Tết nên trễ quá chắc ko được chị ak...chị đăng topic đi, gần ngày đó đôi khi cũng có xế nhiều đó chị ak.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back