What's new

[Chưa chốt đoàn] Xin kinh nghiệm phượt xuyên việt!

Hi mọi người,
Mình dự định tháng 6 tới sẽ chạy từ SG ra HN bằng xe máy để trải nghiệm. Vì chạy một mình & là con gái nên cần chuẩn bị kỹ càng hơn trước hành trình. Anh chị em có kinh nghiệm chia sẻ giúp mình với nhé ! Mình cảm ơn.

Mình nghĩ trước mắt bạn nên cân xem dành baobao nhiêu tg cho chương trình này => Lên chương trình sơ bộ nhưng điểm bạn muốn cho chuyến đi rồi các bạn mới góp ý được, chứ up lên chung chung vậy biết hổ trợ bằng cách nào.

Theo kinh nghiệm của mình, bạn nên chuẩn bị về gia đình, công việc trước..., mọi thứ đã ổn chưa. Gia đình có đồng ý cho bạn đi ko, bạn có thoải mái tận hưởng chuyến đi khi biết người thân đang lo lắng ở nhà, hoặc họ đang gặp khó khăn. Sau chuyến đi này, cv của bạn sẽ thế nào ?
Vì là một chuyến đi rất dài mà để những điều này tác động trong hành trình sẽ làm bạn tuột cảm xúc và có thể bỏ cuộc giữa chừng.

Bạn nên chọn trước cung đường bạn định đi, có 3 cung đường xuyên việt : cung đường ven biển, cung đường hồ chí minh, hay con đường kẹp giữa 2 đường trên, biết được bạn đi cung đường nào mọi người mới tư vấn cho bạn được

Bạn nên chọn trước cung đường bạn định đi, có 3 cung đường xuyên việt : cung đường ven biển, cung đường hồ chí minh, hay con đường kẹp giữa 2 đường trên, biết được bạn đi cung đường nào mọi người mới tư vấn cho bạn được
Mình nghĩ trước mắt bạn nên cân xem dành baobao nhiêu tg cho chương trình này => Lên chương trình sơ bộ nhưng điểm bạn muốn cho chuyến đi rồi các bạn mới góp ý được, chứ up lên chung chung vậy biết hổ trợ bằng cách nào.

Mình chọn đi cung đường HCM. Vì đã xin gia đình và cũng xin nghỉ việc một thời gian để trải nghiệm nên lịch trình mình không gấp, đi tới đâu tính tới đó. Lần đầu mình chạy đường dài như vậy nên mong xin kinh nghiệm những điểm cần lưu ý trên đường, cách xử lý tình huống. Mình cảm ơn

Mình chọn đi cung đường HCM. Vì đã xin gia đình và cũng xin nghỉ việc một thời gian để trải nghiệm nên lịch trình mình không gấp, đi tới đâu tính tới đó. Lần đầu mình chạy đường dài như vậy nên mong xin kinh nghiệm những điểm cần lưu ý trên đường, cách xử lý tình huống. Mình cảm ơn
Đi đường hcm thì bạn nên chạy đúng tốc độ vì cung này có rất nhiều csgt. Mình mới đi trước tết vừa rồi, lịch trình của mình
Ngày 1: sg - tà đùng - buôn mê thuột
Ngày 2: buôn ma thuột - đường trường sơn đông - măng đen
Ngày 3: măng đen - tam kỳ
Ngày 4,5,6,7: hội an, đà nẵng, huế ( huế ở 2 ngày)
Ngày 8,9: huế - phong nha kẻ bàng
Ngày 10: phong nha kẻ bàng - thanh hóa
Ngày 11: thanh hóa - pù luông
Ngày 12: pù luông - mộc châu
Ngày 13: mộc châu - hà nội - hải phòng
Nếu bạn cần thông tin chi tiết về chuyến đi, homestay, nhà nghỉ mình đã ở thì liên lạc qua zalo mình 0967.717. Bốn tám không

Đi đường hcm thì bạn nên chạy đúng tốc độ vì cung này có rất nhiều csgt. Mình mới đi trước tết vừa rồi, lịch trình của mình
Ngày 1: sg - tà đùng - buôn mê thuột
Ngày 2: buôn ma thuột - đường trường sơn đông - măng đen
Ngày 3: măng đen - tam kỳ
Ngày 4,5,6,7: hội an, đà nẵng, huế ( huế ở 2 ngày)
Ngày 8,9: huế - phong nha kẻ bàng
Ngày 10: phong nha kẻ bàng - thanh hóa
Ngày 11: thanh hóa - pù luông
Ngày 12: pù luông - mộc châu
Ngày 13: mộc châu - hà nội - hải phòng
Nếu bạn cần thông tin chi tiết về chuyến đi, homestay, nhà nghỉ mình đã ở thì liên lạc qua zalo mình 0967.717. Bốn tám không
Hay quá!!!
Anh cũng muốn đi mà chưa có bạn!
Có xe 4c

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back